Nhất lực nhì tài hay nhất tài nhì lực

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
gachoisaigon Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Nhắc 1 lần vì viết bài không dấu

Gia nhập: 30/10/2012
Khu vực: sg 0906338979
Tình trạng: Offline
Điểm: 192
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gachoisaigon Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Nhất lực nhì tài hay nhất tài nhì lực
    Ngày đăng: 29/11/2012 lúc 6:40pm

Ô con 2,6kg thiếu hơn 2 lạng và thiếu một khúc vai

http://upanh.com/uploaded/74e9fcc37817f1a7bd9b82ddf0d75487 - http://upanh.com/uploaded/74e9fcc37817f1a7bd9b82ddf0d75487
Quay lên trên
DAOKE25101981 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 13/10/2012
Khu vực: Huế
Điểm: 2418
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn DAOKE25101981 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/11/2012 lúc 6:51pm
-NHẤT LỰC NHÌ TÀI, TAM LỲ TỨ MẠNG
Quay lên trên
gachoisaigon Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gachoisaigon Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/11/2012 lúc 6:52pm
art photos
Quay lên trên
tia-vuong Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/08/2010
Khu vực: Thanh Xuân-HN
Điểm: 1460
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tia-vuong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/11/2012 lúc 6:59pm
tôi chơi gà theo phương châm nhất tài nhì mới đến lực.vì lực của con gà thì do chủ của gà quyết định,còn tài năng thì phải do bẩm sinh,do dòng giống mà có.
Quay lên trên
minhdung Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 28/11/2011
Khu vực: thủy nguyên_hp
Điểm: 2309
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhdung Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/11/2012 lúc 7:01pm
Ban đầu được viết bởi tia-vuong tia-vuong viết:

tôi chơi gà theo phương châm nhất tài nhì mới đến lực.vì lực của con gà thì do chủ của gà quyết định,còn tài năng thì phải do bẩm sinh,do dòng giống mà có.
người ta bảo thua tài chứ ko thư nươc nuôi bác nói chuẩn men nuôn
Quay lên trên
binhst Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 04/11/2012
Khu vực: Sơn Tây-Hà Nội
Điểm: 8539
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn binhst Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/11/2012 lúc 7:01pm
cả hai cái kết hợp mới lên con gà hay được
Quay lên trên
ngã.sấp.mặt Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 22/03/2012
Khu vực: Yên bái
Điểm: 1633
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngã.sấp.mặt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/11/2012 lúc 7:10pm
theo em thì vẫn là nhất lực nhì tai , ko phải là do nước nuôi mà là thể lực nội lực của những con gà đang thi đấu ngay lúc đó. vì sao những con gà giá dưới vẫn ăn lên , vì sao những con gà vác cổ đuổi theo gà cửa trên chạy kêu , gà muốn nói gì thì nói chứ ko có thể lực thì hay đến mấy tài đến mấy cũng vứt , nhưng 1 cầu thủ bóng đá , nếu như có cảm giác bóng tốt đến mấy , kĩ thuật tốn đến mấy mà ko có thể lực để duy trì sử dụng nó cũng vứt đi , con gà muốn đá mé hay muốn duy trì đc lối chặt phải có thể lực để làm điều đó , tuy chế độ chăm gà chiến ai cũng tốt nhưng do bản chất con gà xem nó có tố chất hấp thu cái thể lực đó ko , cũng như con ng có ng ăn ít cũng béo có ng ăn mãi ko béo . câu nhất lực nhì tài này em hiểu đơn giản thôi , muốn gà giỏi chơi gà tốt hãy nuôi cho con gà đủ lực đi đã . tài như cầu thủ mess đó lối đá bóng ngắn , mà ko có thể lực để bứt tốc , tì đè thì cũng chả ăn thua đâu vì thế cứ nuôi con gà thật tốt thật khỏe đi đã 
Quay lên trên
tia-vuong Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/08/2010
Khu vực: Thanh Xuân-HN
Điểm: 1460
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tia-vuong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/11/2012 lúc 7:20pm
Ban đầu được viết bởi ngã.sấp.mặt ngã.sấp.mặt viết:

theo em thì vẫn là nhất lực nhì tai , ko phải là do nước nuôi mà là thể lực nội lực của những con gà đang thi đấu ngay lúc đó. vì sao những con gà giá dưới vẫn ăn lên , vì sao những con gà vác cổ đuổi theo gà cửa trên chạy kêu , gà muốn nói gì thì nói chứ ko có thể lực thì hay đến mấy tài đến mấy cũng vứt , nhưng 1 cầu thủ bóng đá , nếu như có cảm giác bóng tốt đến mấy , kĩ thuật tốn đến mấy mà ko có thể lực để duy trì sử dụng nó cũng vứt đi , con gà muốn đá mé hay muốn duy trì đc lối chặt phải có thể lực để làm điều đó , tuy chế độ chăm gà chiến ai cũng tốt nhưng do bản chất con gà xem nó có tố chất hấp thu cái thể lực đó ko , cũng như con ng có ng ăn ít cũng béo có ng ăn mãi ko béo . câu nhất lực nhì tài này em hiểu đơn giản thôi , muốn gà giỏi chơi gà tốt hãy nuôi cho con gà đủ lực đi đã . tài như cầu thủ mess đó lối đá bóng ngắn , mà ko có thể lực để bứt tốc , tì đè thì cũng chả ăn thua đâu vì thế cứ nuôi con gà thật tốt thật khỏe đi đã 

Big grin nói vui thì tùy mỗi người chơi theo phong cách nào mà lựa thôi chư"không có gì là chuẩn không cần phải chỉnh cả"
Quay lên trên
gachoisaigon Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gachoisaigon Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/11/2012 lúc 7:28pm
chan_o_con_6chan_o_con_2chan_o_con_2chan_o_con_3chan_o_con_4chan_o_con_4o_con_sau_da_10_ngayo_con_sau_khi_da_10_
Quay lên trên
gachoisaigon Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gachoisaigon Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/11/2012 lúc 7:33pm

xin lỗi vì chưa quen up ảnh ngày mai sẽ úp lại ảnh và clip hơn 5 hồ đòn của em nó (gà mình thiếu hơn 2 lạng thiếu vai khá nhiều)anh em nào biết vui lòng chỉ dẫn giúp cách post hình và clip sớm nhé!cám ơn nhiều!

Quay lên trên
mr_binh Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 23/02/2012
Khu vực: Móng Cái
Điểm: 7996
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn mr_binh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/11/2012 lúc 7:36pm
gà được phết với mình gà cứ sút chết gà khác là đẹp 
cu Bình bố cu Nguyên
Quay lên trên
DÉP LỐP 07 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 31/01/2010
Khu vực: Nghệ An
Điểm: 3245
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn DÉP LỐP 07 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/11/2012 lúc 7:37pm

Big hugđau nhất là thua lực, thua tài thì phải chấp nhận. Con gà hay, theo mình yếu tố đầu tiên phải là nội lực. Nếu đc tài và lực ngang nhau thì hay hơnBig grin
0916859199
Quay lên trên
SongKê-TG Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/12/2011
Khu vực: NonXanhNướcBiếc
Điểm: 3337
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn SongKê-TG Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/11/2012 lúc 7:37pm
hê hê....Theo e cứ phải Nhất Lực Nhì Tài nó sẻ đúng 99%..... Căn cơ ở mỗi con gà khác nhau..

_ về chế độ nuôi: Cùng 1 chế độ nuôi: ăn uống tập luyện.... Ko phải con gà nào cũng có  nội lực như nhau đc. Và đã nuôi gà ra xới ai cũng phải cho chú chiến kê của mình sức khỏe tối ưu nhất..
 Có sức khỏe là có tất cả... Gà tài nhưng ko sức, thì oánh làm sao đc. và ngược lại có lực, nhưng cứ kiểu mưa dầm thấm lâu thì lực nó cũng hết..

_ nếu 2 con gà ngang tài.. thì lúc này ngoài yếu tố may mắn thì lực lại đc xếp hàng đầu

_ một phép so sánh nữa: Con gà có tài nhưng sức ko bền sẻ bị đánh nhanh đi hơn là con Có  lực.... Bất lợi hơn khi đứng khuya hồ

Nội lực là bàn đạp- là động lực để tạo nên 1 chuỗi hoạt động nôm na là: từ cái lao động chân tay cho đến trí óc ( sự kiên cường bền bỉ của con gà)

Nếu là một phép so sánh thì cứ phải Nhất Lực Nhì Tài

Chém đôi lời theo cảnh hiểu, còn gì thiếu sót các bác chỉnh sửa giúp....Big hug
Quay lên trên
TRINHND Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 02/03/2011
Khu vực: sới cỏ
Điểm: 4023
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn TRINHND Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/11/2012 lúc 7:42pm
theo mình lực là gi ? là gà có sức khỏe bền gà và chiu tải tốt, nhưng chịu tải để làm gì ? khi người ta nói gà mình lý thì khi đóc gà mình chẳng còn gì chỉ còn mỗi việc chưa chạy
tài là cái mà ai chơi gà cũng tìm,cũng muốn, bởi vậy chỉ cần người ta khen hay chứ chẳng cần người ta khen lỳ
lực thì mình có thể tạo ra cho chú gà của mình, còn tài thì ko

ở đâu cũng có gà hay và ở đâu cũng có người chơi đẹp.
Quay lên trên
Ledacloi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 18/11/2011
Khu vực: Thái
Điểm: 1002
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ledacloi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/11/2012 lúc 8:00pm
"Có sức mà không có tài thì vô dụng
Có tài mà không có sức thì làm việc gì cũng khó"
Quay lên trên
kecodochd20 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 07/11/2012
Khu vực: Hải Dương
Điểm: 130
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn kecodochd20 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/11/2012 lúc 8:02pm
ông úp kiểu này có thánh mới nhìn đc
Quay lên trên
Tiachanxanh_mcqn Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 22/06/2011
Khu vực: Quảng Ninh
Điểm: 2897
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tiachanxanh_mcqn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/11/2012 lúc 8:23pm
Nhất lực nhì tài chuẩn luônnñnnnnnnnnnñ
Quay lên trên
Guests Xem...
Guest
Guest
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Guests Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/11/2012 lúc 8:33pm
nhất lực 
nhì gan
thứ 3 mới tính đến tài
Quay lên trên
Tíadế Xem...
Q.lý chuyên mục
Q.lý chuyên mục
Hình đại diện
Đồ Tể GĐVN

Gia nhập: 18/07/2010
Khu vực: HL-TB-HN
Điểm: 5256
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tíadế Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/11/2012 lúc 8:44pm

Thumbs upđồng quan điểm
Sống vì chữ tín nghĩa
Quay lên trên
TRINHND Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 02/03/2011
Khu vực: sới cỏ
Điểm: 4023
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn TRINHND Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/11/2012 lúc 8:49pm
người ta chết vì đầu đạn chứ ko chết vì khẩu súng
ở đâu cũng có gà hay và ở đâu cũng có người chơi đẹp.
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.172 giây.