Khóa chủ đềGà Non 8 tháng đúc được ko

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
Tía khai vương Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 18/03/2013
Khu vực: HàNội Hải Dương
Tình trạng: Offline
Điểm: 1554
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Gà Non 8 tháng đúc được ko
    Ngày đăng: 05/05/2013 lúc 12:03am
mình có chú gà khá kết về đòn nối lẫn tông dòng, tuy nhiên mới được có 8 tháng và ăn 3 * cỏ và 1 tại xới, hiện đang  dưỡng thương cho liền tai tích chưa có ý định vần vỗ lại để chiến , nhà lại có 2 em mái đang chuẩn bị đẻ, lối hợp vs em trống này vậy mình cho con gà tơ nay đúc tạm 1 lứa có được ko. có ảnh hưởng gì ko ạ
Quay lên trên
Tình Qúa Buồn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
Nhắc 1 lần vì spam bài viết

Gia nhập: 28/02/2013
Khu vực: Cứt HN thoáng mùi phở phím
Điểm: 713
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/05/2013 lúc 12:50am
chỉ sợ kô có phôi 10qủa nở1
Quay lên trên
1minh5sac Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/12/2012
Khu vực: Hải Dương
Điểm: 1149
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/05/2013 lúc 7:03am
hỏng gân đó bạn gà non ko nên cho đúc mái đúc xong rồi gân guốc chẳng còn dc đâu
Quay lên trên
namsinh2410 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 28/10/2012
Khu vực: thái bình
Điểm: 1110
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/05/2013 lúc 7:24am
ít nhất thì 18 tháng hãng cho đúc bạn 
tìm trống đủ điều kiện mà đúc chứ tiếc rẻ mà đúc như thế con cái ra chẳng ra sao đâu
Quay lên trên
phambinh Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 09/11/2012
Khu vực: lang thang
Điểm: 2026
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/05/2013 lúc 9:27pm
Kquan trọng gà trốg ơ thì mái phải có niên rồi còn trốg tơ+ mái tơ thì k nên đúc
Quay lên trên
Tía khai vương Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/05/2013 lúc 9:11am
Ban đầu được viết bởi phambinh phambinh viết:

Kquan trọng gà trốg ơ thì mái phải có niên rồi còn trốg tơ+ mái tơ thì k nên đúc
vâng con trống hôm nọ đấy đúc được ko anh. :D nó có con mái hợp nối mái cũng già rồi, đẻ đợt này lên muốn đúc cho nó đàn :)
Quay lên trên
Tía khai vương Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/05/2013 lúc 9:12am
Ban đầu được viết bởi 1minh5sac 1minh5sac viết:

hỏng gân đó bạn gà non ko nên cho đúc mái đúc xong rồi gân guốc chẳng còn dc đâu
mình nghĩ đúc cho 1 con thôi chắc cũng ko sao nhỉ, nó sung mãn lắm, gà mái chắc 1, 2 hôm cho nhẩy 1 phát thôi :)
Quay lên trên
conveser111 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Nhắc lần 1: Viết bài không dấu

Gia nhập: 04/03/2013
Khu vực: HA TAY
Điểm: 118
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/05/2013 lúc 3:36pm
tuổi dậy thì,lấy vợ,có con==>khổ lắm!
...................................tùy!
Quay lên trên
vikinga Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 06/03/2012
Khu vực: Công-Hưng Yên
Điểm: 3903
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/05/2013 lúc 3:58pm
Thường thì không cho đúc trống chưa tròn niên, còn tuỳ bạn thôi
Quay lên trên
chay keu Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 25/02/2013
Khu vực: bac ninh
Điểm: 1170
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/05/2013 lúc 4:33pm
đúc vẫn nở bt nhưng ra con sợ ko dc khỏe mạnh lắm gà gáy căng như thanh niên trưởng thành phang là chửa 
Quay lên trên
Tía khai vương Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/05/2013 lúc 4:33pm
Ban đầu được viết bởi vikinga vikinga viết:

Thường thì không cho đúc trống chưa tròn niên, còn tuỳ bạn thôi

vâng em cảm ơn ý kiến của bác, nhưng em nghĩ gà cứ sung là được bác nhỉ đúc ít chắc chả sao đâu 2, hôm em nó nhảy 1 phát thôi :D hì hì
Quay lên trên
Doansuke Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 23/02/2013
Khu vực: Ha noi
Điểm: 1081
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/05/2013 lúc 4:44pm
8 tháng thả ra nó chỉ dc cái đuổi mái kinh thôi. chứ còn đâu thì lợi ít hại nhiều ko nên bạn à mình thì ít nhất cũng phải > 15 tháng
Quay lên trên
Mr Thể Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 21/03/2013
Khu vực: TP Tuyên Quang
Điểm: 534
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/05/2013 lúc 5:25pm
Gà tơ 8 tháng để đạp mái đẻ trứng nở ra con thì là có con ngay. Tuy nhiên, nó cũng giống con người ấy. 1 Cậu choai 13-14 tuổi có thể làm cho bà 50 chửa đẻ. Nhưng sự phát triển các tố chất cơ thể 1 cách đầy đủ về hình dáng, kích thước, di truyền các năng lực thì 25 tuổi mới phát triển hoàn thiện. 
Con gà cũng vậy. 8 tháng thì em nó có thể có con được rồi. Tuy nhiên, lứa con có thể nhận được ít sự di truyền các năng lực của gà cha. Như thế lứa con cũng chưa hẳn đã tốt. Hoặc cũng do nuôi nấng và huấn luyện nữa. Nếu biết cách nuôi thì các chú gà con có thể là gà chiến tốt. 
Cho đạp mái sớm thì gà trống sẽ nhanh yếu, hại sức, khó có thể là gà chiến hay được. Bạn cần suy nghĩ về điều này. Muốn để chiến thì không vội gây giống. Cứ để khoảng 12 tháng là được. Vì lúc này em nó đã được rèn luyện và chinh chiến, có cơ hội bộc lộ hết các điểm mạnh, điểm yếu và chủ kê sẽ biết quyết định làm trống đúc hay để thịt.
Quay lên trên
Mr Thể Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 21/03/2013
Khu vực: TP Tuyên Quang
Điểm: 534
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/05/2013 lúc 5:26pm
Gà tơ 8 tháng để đạp mái đẻ trứng nở ra con thì là có con ngay. Tuy nhiên, nó cũng giống con người ấy. 1 Cậu choai 13-14 tuổi có thể làm cho bà 50 chửa đẻ. Nhưng sự phát triển các tố chất cơ thể 1 cách đầy đủ về hình dáng, kích thước, di truyền các năng lực thì 25 tuổi mới phát triển hoàn thiện. 
Con gà cũng vậy. 8 tháng thì em nó có thể có con được rồi. Tuy nhiên, lứa con có thể nhận được ít sự di truyền các năng lực của gà cha. Như thế lứa con cũng chưa hẳn đã tốt. Hoặc cũng do nuôi nấng và huấn luyện nữa. Nếu biết cách nuôi thì các chú gà con có thể là gà chiến tốt. 
Cho đạp mái sớm thì gà trống sẽ nhanh yếu, hại sức, khó có thể là gà chiến hay được. Bạn cần suy nghĩ về điều này. Muốn để chiến thì không vội gây giống. Cứ để khoảng 12 tháng là được. Vì lúc này em nó đã được rèn luyện và chinh chiến, có cơ hội bộc lộ hết các điểm mạnh, điểm yếu và chủ kê sẽ biết quyết định làm trống đúc hay để thịt.
Quay lên trên
Tía khai vương Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/05/2013 lúc 5:37pm
Ban đầu được viết bởi Mr Thể Mr Thể viết:

cảm ơn bác đã có những góp ý xác thực đúng mức, thank bác nhiều lắm :)
Quay lên trên
gadonlegia Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 20/02/2012
Khu vực: KHANHHOA
Điểm: 513
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/05/2013 lúc 4:30pm
Ban đầu được viết bởi Tía khai vương Tía khai vương viết:

mình có chú gà khá kết về đòn nối lẫn tông dòng, tuy nhiên mới được có 8 tháng và ăn 3 * cỏ và 1 tại xới, hiện đang  dưỡng thương cho liền tai tích chưa có ý định vần vỗ lại để chiến , nhà lại có 2 em mái đang chuẩn bị đẻ, lối hợp vs em trống này vậy mình cho con gà tơ nay đúc tạm 1 lứa có được ko. có ảnh hưởng gì ko ạ
bạn có bán sách không ,..mình nuôi mãi mà gà mình 10th mới già hết lông máu,..gà bạn 8th ăn 4 cái,..phục quá
Quay lên trên
Tía khai vương Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/05/2013 lúc 5:02pm
Ban đầu được viết bởi gadonlegia gadonlegia viết:

bạn có bán sách không ,..mình nuôi mãi mà gà mình 10th mới già hết lông máu,..gà bạn 8th ăn 4 cái,..phục quá
thế đề nghị bác xem lại chế độ nuôi gà của bạn nhé :D, 3 cái cỏ đá ngẫu hứng vui vs con gà nó ko cùng đẳng cấp gộp lên cũng nhanh thôi mà có gì lạ đâu.
Quay lên trên
1minh5sac Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/05/2013 lúc 5:27pm

Ban đầu được viết bởi gadonlegia gadonlegia viết:

thế đề nghị bác xem lại chế độ nuôi gà của bạn nhé :D, 3 cái cỏ đá ngẫu hứng vui vs con gà nó ko cùng đẳng cấp gộp lên cũng nhanh thôi mà có gì lạ đâu.
3 cái coi như 3 trận vần Big grin
theo mình ko đúc là tốt nhất gà 13 tháng mình còn chả thèm đúc nói gì 8 tháng
như kiểu trẻ trâu 16 17 cho hục thì làm 7 8 cuốc nhưng hôm sau thì mệt phờ ra mà 7 8 cái đấy ko cái nào chất lượng cả 2 3 4 5 phút đã bị loại thì làm gì có triển vọng Big grinBig grinBig grin
Quay lên trên
Tía khai vương Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/05/2013 lúc 6:22pm

Trích dẫn 3 cái coi như 3 trận vần Big grin
như kiểu trẻ trâu 16 17 cho hục thì làm 7 8 cuốc nhưng hôm sau thì mệt phờ ra mà 7 8 cái đấy ko cái nào chất lượng cả 2 3 4 5 phút đã bị loại thì làm gì có triển vọng Big grinBig grinBig grin
chuẩn bác em 3 sao đầu khác gì vần đâu, có điều có tý tiền cá độ vào thì nó thành sới cỏ chứ chả bằng vần sâu vì đối thủ nó cũng kém.

vâng nghe lời bác ko đúc điếc gì nữa em sợ gà em giống mấy thằng trẻ trâu kia lắm =))

Người sửa: Tía khai vương - 07/05/2013 lúc 6:22pm
Quay lên trên
1minh5sac Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/05/2013 lúc 6:40pm

Trích dẫn 3 cái coi như 3 trận vần Big grin
chuẩn bác em 3 sao đầu khác gì vần đâu, có điều có tý tiền cá độ vào thì nó thành sới cỏ chứ chả bằng vần sâu vì đối thủ nó cũng kém.

vâng nghe lời bác ko đúc điếc gì nữa em sợ gà em giống mấy thằng trẻ trâu kia lắm =))
Handshake muốn đúc bỏ tầm 2tr + thời gian rảnh rỗi + quyết tâm thì kiểu gì chả có gà đúc hay 
kiếm dòng gà nào nó bền bỉ đấy như vậy từ dưới ăn lên mới sướngBig grin
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.813 giây.