gà bị "bại liệt"

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
hoimathuong Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/12/2012
Khu vực: nông thôn
Tình trạng: Offline
Điểm: 75
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hoimathuong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: gà bị "bại liệt"
    Ngày đăng: 24/11/2013 lúc 8:51pm
Các bác giúp em với. Em có lứa gà khoảng 2kg rồi, nhưng ko hiểu sao nó cứ nằm bệp xuống thôi. Gà vẫn ăn uống bình thường.thấy mọi người bảo gà bị bại liệt. Có bác nào biết cách chữa hem giúp em với!
Quay lên trên
hung_gadon Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/12/2012
Khu vực: HP - vung tau
Điểm: 1893
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hung_gadon Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/11/2013 lúc 2:59am
khi thấy triệu chứng bị bại liệt phải chữa ngay, chứ để lâu là hỏng. Gà bị bại liệt do lạnh chân, bạn xem lại chỗ nuôi có ẩm ướt không hoặc có kín gió không. Mình từng bị 2 lần, để tầm 2 ngày coi như vô phương cứu chữa.

Người sửa: Đại_ca_gà_con - 25/11/2013 lúc 3:00am
Quay lên trên
hoimathuong Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/12/2012
Khu vực: nông thôn
Điểm: 75
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hoimathuong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/11/2013 lúc 6:54am
cảm ơn bạn nhé! cho nhóp gà hoàn toàn khô giáo và rất kín gió, nhưng không hiểu tại sao là chỉ có gà đực bị bại liệt thôi, còn gà cái thì không sao cả. thế mới điên chứ!
Quay lên trên
vikinga Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 06/03/2012
Khu vực: Công-Hưng Yên
Điểm: 3903
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vikinga Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/11/2013 lúc 10:57pm

Chưa chắc đã là bệnh, gà ở lứa tuổi này hày bị như vậy rồi tự hết Smug

Người sửa: vikinga - 26/11/2013 lúc 9:23am
Họ Tên: Phạm Công
Địa chỉ:H­­ưng Yên
Chơi gà từ thủa mười ba
Đến khi ba mấy vẫn gà ta chơi

Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.172 giây.