chắc nghỉ chơi gà.

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
quanpham Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/02/2013
Khu vực: ninhbinh
Tình trạng: Offline
Điểm: 543
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quanpham Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: chắc nghỉ chơi gà.
    Ngày đăng: 10/02/2014 lúc 1:53pm
nuôi cả năm trời đc mấy con gà,mang đi vần vỗ con thì chúng gió con thì ốm.tết ăn thịt gà chọi phát sợ cả người.còn con cuối cùng thứ sáu tuần trc mang đi vần có một hồ với con gà cũng vần đc 2/3 cái như nó.ko biết nó đánh vào đâu mà về nhà đứng một chân đi thì cà thọt cà thọt.kiểm tra thì ko thấy có bầm tím hay sứt sát j.nay ngồi buồn lập pic này nếu có ae nào gặp trường hợp như mình mong ae giúp đỡ.thanks ae.
Quay lên trên
Minh Đức Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 14/01/2014
Khu vực: Hưng Yên
Điểm: 144
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Minh Đức Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/02/2014 lúc 2:00pm
Gà nhà nuôi thịt thì sao phải sót.em đi mua mất tiền ,rồi đá thua cũng mất tiền thịt mới sót nè
Quay lên trên
quanpham Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quanpham Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/02/2014 lúc 2:10pm
sót thì ko,chỉ là ko có gà chơi thôi.
Quay lên trên
Nhanam-bacgiang Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/08/2011
Khu vực: tân yên- BG
Điểm: 3862
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Nhanam-bacgiang Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/02/2014 lúc 2:48pm
bình thường thôi,khi nào phải tâm huyết cả 2,3 con mà nuôi mang ra đá thua ấy, lúc ý mí chán, chỉ muốn nghỉ chơi thôi, nhưng cái máu nghiện nó ngấm vào não rồi.bỏ đc thời gian lại hì hục đi tìm, mua, nuôi, vần vò....Big grin
Cái gì cũng phải biết 1 tí,riêng tí phải biết 2!
Quay lên trên
hải còi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 24/11/2012
Khu vực: Phố không mùa
Điểm: 1092
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hải còi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/02/2014 lúc 3:21pm
kiên trì mới đc bác ạ, không thì chán liền
Quay lên trên
Ô- một thời để nhớ Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 06/05/2013
Khu vực: Ha nội
Điểm: 382
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ô- một thời để nhớ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/02/2014 lúc 9:18pm
 dự là e nó bị thọt đùi rùi bác nhé.Khoảng một thời gian bác sờ vào cái chân đau ấy sẽ thấy đùi e nó bị teo nhở lại.Thịt nhanh còn kịp

Quay lên trên
vsmte_719 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/12/2011
Khu vực: bắc ninh
Điểm: 946
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vsmte_719 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/02/2014 lúc 10:07pm
Ai chơi gà cũng gặp bác àh...nếu nói yo gà,tâm huyết thì chắk e chẳng thua kém ai...nhưg e toàn hỏg,từ gà con,gà mái kết,gà tơ,gà chiến...toàn hỏng ko đâu,đúng toàn kiểu vô duyên...e hỏng vô số kể bác àh...vẫn nuôi,vẫn ham mê...nó ngấm vào máu oy,bỏ sao dc...mỗi lần thêm chút kinh nghiệm...thân...
Quay lên trên
hunght Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 12/11/2012
Khu vực: VũThư_TháiBình
Điểm: 7658
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunght Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/02/2014 lúc 1:00am
Ban đầu được viết bởi Ô- một thời để nhớ Ô- một thời để nhớ viết:

dự là e nó bị thọt đùi rùi bác nhé.Khoảng một thời gian bác sờ vào cái chân đau ấy sẽ thấy đùi e nó bị teo nhở lại.Thịt nhanh còn kịp
nhưng để một tgian sau nữa,cái chân đó lại bthuong,nhưng mất tương đối lâu,khoảng nửa năm đó bác
mình đã kiên trì cứu đc một em,sau đó bê đi thì ế trạng do khủng long quá,sau phải về đúc mái

Hoàng Trọng Hùng
        0347554169
Mình là 1 người mới chơi gà
Nếu mình có nói gì làm bạn không vui thì mong bạn bỏ qua cho, vì cá nhân mình còn gà lắm, và mình có ý tốt thôi
Quay lên trên
quanpham Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quanpham Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/02/2014 lúc 2:39pm
thanks ae đã chia sẻ.vẫn đang cố chữa cho em nó.và nuôi thêm đàn gà con.ngồi nhà nghĩ thì cũng chán nuôi,nhưng đến nhà ae thấy họ nuôi lại máu nên lại gây giống lại vậy.chúc ae dđ năm mới vạn sự như ý.
Quay lên trên
linkxiah Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 24/03/2011
Khu vực: Tokyo
Điểm: 8505
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn linkxiah Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/02/2014 lúc 3:28pm
Chơi gà không vội được đâu bác ạ 
Thà ko có 1 con gà chiến nào trong tay,còn hơn có cả trăm con gà thịt
http://www.youtube.com/watch?v=pQZLMxnjHUQ
http://www.youtube.com/watch?v=lQCeY8EgxhA
https://www.youtube.com/watch?v=S4iJxMtc7
Quay lên trên
vh_undying Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 18/03/2011
Khu vực: daklak-thaibinh
Điểm: 1059
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vh_undying Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/02/2014 lúc 9:18am
chả bỏ dc đâu bác ơi nhìn người khác chăm gà xem đá là lại nổi máu lên thôi có chăng là chán nản 1 thời gian rồi đâu lại vào đấy
tất cả vì 1 niềm đam mê
Quay lên trên
Phong Thần Cước Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/07/2013
Khu vực: Làng Nhô
Điểm: 4188
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Phong Thần Cước Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/02/2014 lúc 9:37am
Úi giời! Mới có 1 năm bị như vậy mà đã muốn bỏ chơi gà thì chơi sao được gà! Khi mới chơi, em chỉ để dành tiền ăn sáng và đi nhặt ve chai để có tiền mua gà con mới nở. Nuôi lớn lên, đặt bao nhiêu hy vọng rồi cuối cũng vẫn cấc. Cứ như vậy tới vài năm liền không có con nào đi ra hội được mà chỉ dừng lại ở mở mỏ vần 1-2 trận rồi vào nồi.
Nếu ở hoàn cảnh như bác mà bỏ chơi gà thì DD chả được đông vui như thế này đâu! Big grinBig grinBig grin
Sống bất nghĩa tai ương!
Sống bất lương tù ngục!
Phải cầu xin là nhục!
Phải khuất phục là hèn!
Hay đố kị nhỏ nhen!
Hay ép chèn độc ác!

Quay lên trên
phambinh Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 09/11/2012
Khu vực: lang thang
Điểm: 2026
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phambinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/02/2014 lúc 9:19am
Ban đầu được viết bởi Phong Thần Cước Phong Thần Cước viết:

Úi giời! Mới có 1 năm bị như vậy mà đã muốn bỏ chơi gà thì chơi sao được gà! Khi mới chơi, em chỉ để dành tiền ăn sáng và đi nhặt ve chai để có tiền mua gà con mới nở. Nuôi lớn lên, đặt bao nhiêu hy vọng rồi cuối cũng vẫn cấc. Cứ như vậy tới vài năm liền không có con nào đi ra hội được mà chỉ dừng lại ở mở mỏ vần 1-2 trận rồi vào nồi.
Nếu ở hoàn cảnh như bác mà bỏ chơi gà thì DD chả được đông vui như thế này đâu! Big grinBig grinBig grin
e còn chẳng đc cấc tý nào ý , dao này lạnh gà con đúc ra rủ thêm gà nhỡ tập trung tự tử 2-3 anh 1 hôm , mất bao nhiêu công nuôi Big grin

Người sửa: phambinh - 20/02/2014 lúc 9:19am
gà chọi 1 thú vui
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.203 giây.