Cần anh em giúp đỡ em vụ này

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
Gađon_thaibinh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 12/06/2014
Khu vực: Thái Bình
Tình trạng: Offline
Điểm: 269
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gađon_thaibinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Cần anh em giúp đỡ em vụ này
    Ngày đăng: 01/10/2014 lúc 5:19pm
Em mới mua con gà được hơn 10ngày 1,7kg mà sao nó không chịu ăn thóc lúa với cơm gì hết cả cám viên nữa chỉ ăn gạo nó ỉa phân vẫn bình thường có tí nước còn ăn gạo như điên không biết gà em có bị sao không?ăn gạo thế có tốt như thóc với cơm không thình thoảng e vẫn cho ăn mồi.......các bác xem liệu ăn gạo có tốt như thóc vs cơm không thanks m.n trc
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7259
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/10/2014 lúc 5:56pm
Gà bạn do thói quen từ nhỏ, về cơ bản thì k sao, tuy nhiên tầm này nên tập dần cho nó ăn thóc ngâm, còn neeud là gạo thì loại chỉ lột vỏ ngoài vẫn còn áo lụa vì,mầm và vỏ lụa cung cấp cho gà nhiều B1 và nhiều chất linh tinh rất tốt, nhưng nếu đc ngâm 24h sẽ có nhiều em-zim cực tốt, nếu thóc ngâm lâu đến gần nảy mầm cũng thế. Nhớ là thóc ngâm gà mau béo lắm nên cho ăn 1 lượng. vừa đủ thể trọng + với thóc k ngâm sẽ rất tốt. Vỏ thóc còn làm chất đệm nhuận tiêu hóa tốt đó. Còn bây giờ bạn trộn lẫn gạo và thóc ngâm cho diều mề sở thích...vv nó quen dần dần là ổn...
Quay lên trên
Vô Địch Sinh Đẻ Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 07/09/2013
Khu vực: Miền Trung
Điểm: 8880
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Vô Địch Sinh Đẻ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/10/2014 lúc 6:50pm
đừng cưng quá sinh hư
Quay lên trên
nguyenmanhquyen Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 25/07/2012
Khu vực: ha noi
Điểm: 3256
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenmanhquyen Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/10/2014 lúc 7:24pm
gà ăn gạo từ bé lên vậy
mình cũng mới có 1 em như thế 2,7 mà vẫn ăn gạo đang bỏ đói cho ăn thóc cho quen dần
vợ là nhà
gà là bạn
manhquyen 0976685434
Quay lên trên
lucifer2203 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 02/04/2014
Khu vực: Huế
Điểm: 1225
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lucifer2203 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/10/2014 lúc 7:56pm
Mới về cứ cho nó ăn gạo vài bữa ban đầu đã. Đợi khoảng tuần nó ổn định chỗ ở, thích nghi khí hậu rùi giam đói; trộn lẫn thóc vào gạo cho nó ăn cho quen dần; sau đó giảm gạo và tăng thóc dần dần rùi cho nó ăn thóc hẳn.
Quay lên trên
minhdoanls Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 05/06/2014
Khu vực: LangSon
Điểm: 2040
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhdoanls Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/10/2014 lúc 10:04pm
Ban đầu được viết bởi Vô Địch Sinh Đẻ Vô Địch Sinh Đẻ viết:

đừng cưng quá sinh hư
gạo để người ăn thôi bác nhỉ, ăn gạo nhiều em thấy phân nó thế nào ấy, bỏ đói tập ăn thóc là ok nhất
Quay lên trên
HoangTrungHp Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 10/03/2013
Khu vực: Hải Phòng
Điểm: 907
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn HoangTrungHp Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/10/2014 lúc 10:43pm
Trước thằng bạn mình có con gà đang mọc lông thế là nó cho ăn lạc sau con gà đó bỏ thóc ko ăn.cho lạc vao` thì lại ăn ầm ầm .
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.219 giây.