GÀ ỈA PHÂN SÁP.

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
gakhanhson Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 23/05/2014
Khu vực: Thị Trấn Tô Hạp
Tình trạng: Offline
Điểm: 206
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gakhanhson Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: GÀ ỈA PHÂN SÁP.
    Ngày đăng: 18/11/2014 lúc 6:01pm
Chào anh em. Gà em khoảng 2kg ỉa phân sáp màu (càfê sữa và càfê đen). Rất bực mình vì phân dính vào chân rất dơ, phải thay cát thường xuyên, với lại con gà không được sung, da gà hơi tái, mặc dù khẩu phần ăn đầy đủ; gà thường ốm hơn những con khác cùng bầy, được chăm sóc như nhau.
Và cái bệnh này thường rất hay lây lan, qua từng thế hệ. Tìm hiểu nhiều tài liệu cũng không phân biệt là bệnh: cầu trùng hay tụ huyết trùng.
Anh em nào có kinh nghiệm xin giúp đỡ: gà bệnh gì và trị bệnh như thế nào. Ngày mai mình sẽ có hình ảnh.
Chân thành cảm ơn anh em giúp đỡ.

Người sửa: gakhanhson - 18/11/2014 lúc 8:38pm
Quay lên trên
lucifer2203 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 02/04/2014
Khu vực: Huế
Điểm: 1225
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lucifer2203 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/11/2014 lúc 10:16am
Ông này nuôi gà để bán mà chán quá. Con gà phân sáp là cầu trùng 100%. Trị cầu trùng ra mua gói pha vô nước cho cả đàn uống 3 ngày là khỏi.
Quay lên trên
gakhanhson Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 23/05/2014
Khu vực: Thị Trấn Tô Hạp
Điểm: 206
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gakhanhson Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/11/2014 lúc 10:43am
Cảm ơn bạn nhiều. Cho hỏi tên thuốc gì? Mình ra tiệm thú ý, mô tả triệu chứng và mua thuốc về uống như không khỏi.
Quay lên trên
lucifer2203 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 02/04/2014
Khu vực: Huế
Điểm: 1225
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lucifer2203 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/11/2014 lúc 1:23pm
Ra mua gói đặc trị cầu trùng. Mình thì hay dùng đặc trị cầu trùng của BIO; nếu không có thì mua của hãng khác cũng được.
Lưu ý là thuốc đặc trị cầu trùng; vì cầu trùng dùng kháng sinh thông thường không hết được.
Liều lượng thì tùy từng loại thuốc mà có ghi trên bao bì
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.594 giây.