Làm gì khi gà bị rách vết cắt tai

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
letung Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 23/08/2015
Khu vực: Thanh Hóa
Tình trạng: Offline
Điểm: 14
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn letung Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Làm gì khi gà bị rách vết cắt tai
    Ngày đăng: 24/11/2015 lúc 12:20pm
Em mới bập bẹ học chơi gà, có chú  gà chuối cắt tai đã được 1 tháng, em đem ra vần đòn thì lại bị rách lại chỗ vết cắt. 
Các bác cho em hỏi làm cách nào để gà mau lành và không bị rách lại với ạ ! Gà em trước cắt không khâu tai mà chỉ đốt giấy rồi dùng tro đắp vào thôi !
Quay lên trên
satthuthanke2 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 08/09/2015
Khu vực: bắc giang
Điểm: 568
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn satthuthanke2 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/11/2015 lúc 12:59pm
Ban đầu được viết bởi letung letung viết:

Em mới bập bẹ học chơi gà, có chú  gà chuối cắt tai đã được 1 tháng, em đem ra vần đòn thì lại bị rách lại chỗ vết cắt. 
Các bác cho em hỏi làm cách nào để gà mau lành và không bị rách lại với ạ ! Gà em trước cắt không khâu tai mà chỉ đốt giấy rồi dùng tro đắp vào thôi !
cái này là bình thường mà bạn cứ để kệ nó thôi vài hôm nó sẽ tự khô và bong tróc và lại liền như thường ko có gì đáng lo cả 
Quay lên trên
longoct Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2015
Khu vực: hn
Điểm: 3000
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn longoct Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/11/2015 lúc 4:20pm
Khi nào nó hết trắng vết cắt thì mới bđàu vần, chưa hết trắng mang vần nó hay bị rách lại lắm. Lỡ rách rồi cẩn thận thì khâu, còn ko cứ kệ nó tự liền đc mà\

Quay lên trên
sieubacduoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 30/08/2015
Khu vực: Đà Lạt
Điểm: 707
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn sieubacduoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/11/2015 lúc 5:28pm
Khâu lại bạn ơi, nhưng lần sau đừng nóng vội mà xổ khi tai chưa đỏ lại
Quay lên trên
letung Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn letung Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/11/2015 lúc 11:10pm
Em chân thành cám ơn các bác, lần sau em sẽ cẩn thận hơn !
Quay lên trên
Tíadế Xem...
Q.lý chuyên mục
Q.lý chuyên mục
Hình đại diện
Đồ Tể GĐVN

Gia nhập: 18/07/2010
Khu vực: HL-TB-HN
Điểm: 5256
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tíadế Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/11/2015 lúc 1:01am
đừng xổ nữa đợi vết lành hẳn r vần.vì nếu rách nhiều lần quá sẽ mỏng hết da chỗ đấy. Những lần vần sau sẽ bị rách 
Sống vì chữ tín nghĩa
Quay lên trên
letung Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn letung Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/11/2015 lúc 2:58pm
Vậy theo các bác bao lâu thì có thể vần lại được ạ ?
Quay lên trên
longoct Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2015
Khu vực: hn
Điểm: 3000
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn longoct Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/11/2015 lúc 7:36pm
Ban đầu được viết bởi letung letung viết:

Vậy theo các bác bao lâu thì có thể vần lại được ạ ?
Bao giờ da vết cắt nó đỏ lại, ko còn trắng nữa thì vần đc, đừng có vội.
Quay lên trên
Doansuke Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 23/02/2013
Khu vực: Ha noi
Điểm: 1081
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Doansuke Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/12/2015 lúc 3:25pm
cắt tai xong sẽ để lại sẹo nếu cho vần sớm sẽ rách lại. bạn nên để bao giờ vết sẹo đó ửng đỏ như màu da bình thường hãy cho vần ko lại rách đấy
Vội vàng vô vọng vì vương vấn
Lả lơi lành lạnh lòng lẻ loi
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.750 giây.