Hậu hoạn gà mái gáy

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/11/2011
Khu vực: TP HCM
Tình trạng: Offline
Điểm: 4435
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Hậu hoạn gà mái gáy
    Ngày đăng: 06/01/2016 lúc 6:33pm
Nó chỉ xảy ra với mình, nên mình tin (mọi ng xem cho dzui nhé)
mình cũng có 1 con yêu nhất nhà, hôm ý ăn nhầm trái ớt hay sao, gáy te te, nghe nó gáy mà rụng rời hết tay chân, gáy đúng 2 ngày, canh me quay clip, ko sao quay được, trong lòng ko yên, ko biết chuyện gì sẽ đến, đúng 1 tuần sau tin vui tới tấp đến gõ cửa nhà...tiền ra vào ào ào, ầm ầm được hơn tháng, sáng hôm ấy nó đứng trước mặt mình gáy lần cuối nghe rất buồn, từ hình dáng đến khuôn mặt......chiều về nó bệnh đầu tiên...nhưng là con chết cuối cùng trong đợt (dịch tả) đi tông khoảng hơn 40 mái và trống thì khoãng 8 con, choai ăn thịt hết cho nó lành
đây là dòng (108 túi) gà lối, đánh đầu lưng (mã kỵ) rất nghiệt ngà, nhưng cứ bị đá vào mắt hay mất mắt là (nộp), khởi đầu là mái Ô đầu bạc, chân xanh 8 móng trâu, cải tiến 4 năm trời, mới được 2 con, ra con có đá bể mắt, vẩn chiến đến cùng, hiện tại vẩn còn dòng này và đạt 100% chịu con mắt và cái đầu
bạn nào có yêu cầu xem chân nghiệt đến đâu và bị mất mắt là nộp là mình có clip luôn nhé
đây là 1/3 phần sân trước, còn 2 bên hông nhà nữa

- tổng cộng mái chết 2/3
- trống 1/3
con này giờ vẩn sống mới ác làm sao

nếu 1 gặp mái gáy 1 lần nữa, thì đã có kinh nghiệm rồi, cúng sao giải hạn ......Big grinBig grinBig grinBig grinBig grin

Quay lên trên
lucdinhpro1 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
26/9/2014 nhắc lần 1 bán gà sai quy định

Gia nhập: 14/01/2014
Khu vực: DN
Điểm: 441
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lucdinhpro1 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/01/2016 lúc 6:53pm
biết thế ngay từ đầu....... cho rồi. để bây giờ ăn thịt gà mệt quá bác nho
Quay lên trên
cowboy89 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 30/06/2014
Khu vực: quang ngai
Điểm: 88
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cowboy89 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/01/2016 lúc 7:04pm
có ông anh trong công ty. Gà mái gáy vẫn chơi bình thường, chả thấy cúng giải hạn cũng như gặp xui Big grin
Quay lên trên
khalinh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 04/01/2016
Khu vực: Miền Trung
Điểm: 5
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn khalinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/01/2016 lúc 8:16pm
Xin chia buồn cùng bác..coi clip thấy đau lòng quá
Quay lên trên
Vô Địch Sinh Đẻ Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 07/09/2013
Khu vực: Miền Trung
Điểm: 8880
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Vô Địch Sinh Đẻ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/01/2016 lúc 8:25pm
e đúc mái gáy 5 năm nay có làm sao đâu
gà nhà bác ko phòng dịch bị ntn là bt mà
chia buồn Crying
Quay lên trên
gadonC1py Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 01/10/2015
Khu vực: PHÚ YÊN
Điểm: 1026
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gadonC1py Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/01/2016 lúc 9:03pm
ĐỒNG CẢM
Quay lên trên
HTQ2012 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 02/02/2012
Khu vực: Hai Duong
Điểm: 219
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn HTQ2012 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/01/2016 lúc 10:00pm
Quá phũ chia buồn cùng bác
Quay lên trên
vagabond Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 20/03/2014
Khu vực: TP. Hồ Chí Minh
Điểm: 4614
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vagabond Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/01/2016 lúc 10:37pm
Chia buồn cùng anh!
Quay lên trên
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/01/2016 lúc 10:39pm
chuyện này đã qua rồi cách đây 2 tháng
chính xác là đầu tháng 11/2015
chuyện đã qua giờ mới kể lại ......Big grinBig grinBig grinBig grin
Quay lên trên
ngocduong2602 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/10/2015
Khu vực: Hưng Yên
Điểm: 181
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngocduong2602 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/01/2016 lúc 10:45pm
nó giống như con người bác ạ. không có gì cả. sao bác cứ phải nghĩ phức tạp vấn đề làm gì nhỉ. em chỉ nghĩ tới mấy em chuyển giới, mấy anh pede là hiểu vấn đề thôi. hi hi. dù sao cũng chia buồn cùng a.

Người sửa: ngocduong2602 - 06/01/2016 lúc 10:47pm
Quay lên trên
Lý Khánh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 29/12/2015
Khu vực: Tây Ninh
Điểm: 27
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Lý Khánh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/01/2016 lúc 10:49pm
mình từng bị trường hợp này (khởi đầu di phân xanh . 2 3 ngày sau xù lông lên bỏ ăn, cổ lên hen , khò khè ) trong 1 tuần nếu sống thì man man ăn mà mổ lúa ko trúng có đúng vậy bạn
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/06/2014
Khu vực: gia lai
Điểm: 4210
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/01/2016 lúc 10:58pm
đây là bệnh dịch tả gà hả anh ơi
newcastel gì đó hả anh

phân gà có biểu hiện gì ko anh chỉ luôn lỡ sau còn biết đường xác định

trước em bị 1 con sáng thấy mào tím thở thoi thóp, vươn cổ thở, phân xanh trắng
trưa ra thấy đã chết cứng
nhanh ko gì cứu kịp @@
Phân phối độc quyền keo silicone gia lai
Tư vấn thi công điện mặt trời áp mái

0946 30 4577
Quay lên trên
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/01/2016 lúc 11:28pm
Ban đầu được viết bởi Lý Khánh Lý Khánh viết:

mình từng bị trường hợp này (khởi đầu di phân xanh . 2 3 ngày sau xù lông lên bỏ ăn, cổ lên hen , khò khè ) trong 1 tuần nếu sống thì man man ăn mà mổ lúa ko trúng có đúng vậy bạn

dịch tả : miệng vào là ra đít luôn, gà uống nước khủng khiếp luôn, bệnh ủ 2-15 ngày phát bệnh, khi bệnh phát, gà rù gục đầu ngay 6-8 tiếng đi luôn chết (loại này chỉ có vacxin ngùa trước mới qua được, ko có thuốc đặc trị

còn phần gà bạn là việm đường ruột cấp tính + viêm phổi cấp (loại này thuốc chữa được) ko nguy hiễm nếu có 1 vài lần chữa khỏi, thuốc thì ra thú y khai bệnh là có thuốc chữa, nhưng quan trọng là xác định (biết con gà bệnh gi) khai ra là đúng thuốc sẽ chữa đúng bệnh = hết bệnh

- như gà bị viêm phổi thông thường : triệu chứng chảy nước mũi khẹt qua khẹt lại, 4 tiếng sau chuyển qua lắc mặt nước văng tùm lung là bệnh đang phát triển, đến khi gà nằm, ỉa phân trắng xanh là có hiện tượng có 2 cùng 1 lúc
vây ta chữa bệnh nào trước ....????bệnh nào nguy hiểm hơn ....????
- viêm phổi cấp tính : rất nhanh gà khi phát bệnh đến khi chết từ 1-6 tiếng
- việm đường ruột lâu hơn 2 ngày
cả 2 cùng 1 lúc ( 2 tiếng) là chết sau khi phát bệnh

+ gà trong 1 tuần nếu sống thì man man ăn mà mổ lúa ko trúng có đúng vậy bạn
bị triệu chứng nêu trên đa số gà bị dịch mà qua khỏi đều bị (viêm dây thần kinh) từ chuyên môn tron thú y
chữa được nhưng thời gian kéo dài nhanh thì 2 tháng,lâu hơn thì bỏ lông 
Quay lên trên
hqnguyen Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 23/11/2012
Khu vực: Vùng sâu vùngxa
Điểm: 134
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn hqnguyen Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/01/2016 lúc 11:59pm
Hôm vừa rồi con gà mái kết nhất nhà bỗng dưng gáy đè ra thịt luôn chặt đầu để cổng. Chưa thấy vấn đề gì
Quay lên trên
gadonninhthuan Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 07/06/2014
Khu vực: 0977771028
Điểm: 6952
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gadonninhthuan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/01/2016 lúc 5:17am
vậy là gà mái gáy xu thật hả anh ?khi nào có con nào tự nhiên gáy anh gửi cho em nhé hehehe
Quay lên trên
Linhho Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 11/06/2014
Khu vực: QuangNam
Điểm: 157
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Linhho Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/01/2016 lúc 5:51am
tết đến xuan về ma tnay...
kiểu gi thì người thân ko noi
ăn ko dám ăn
nuôi ga ko co cái trung ma ăn
thôi dẹp cái ga đá đó đi
Quay lên trên
lamluc1981 Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 25/04/2013
Khu vực: Biên Hòa
Điểm: 7964
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lamluc1981 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/01/2016 lúc 8:11am
có đôi khi là sự trùng hợp thôi bác à Big hug
em có mái gáy rồi, nhưng mọi thứ đều ổn 

"Thiếu vai là cáp đã sai
có thắng về cũng nhọc nhằn công nuôi !"
Quay lên trên
chân xanh móng trâu Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 12/10/2015
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 1358
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chân xanh móng trâu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/01/2016 lúc 9:17am
Thực sự chia buồn với bác. Nhìn đàn gà xót quá. Có những con gà quý, khi nó ốm là không ngủ được, 1, 2g đêm vẫn dậy ra xem tình hình gà như thế nào haiz...

Còn về chuyện gà mái gáy, có người nói là điềm gở và có thờ có thiêng, có kiêng có lành. Nhưng em thấy đôi khi nó cũng bình thường bác ạ. Trước em có con mái, cứ nhìn thấy mái lạ là gáy te te, xù lông đuổi đánh như gà trống, nhưng mọi việc trong nhà vẫn ổn.
Như trường hợp của bác, có thể là trùng hợp thôi.Beer
Quay lên trên
bietphandon Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 28/11/2013
Khu vực: Gadonvietnam
Điểm: 12346
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn bietphandon Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/01/2016 lúc 10:29am
Con vật nào trong đời củng có tính linh. Biểu hiện của nó là báo cho mình biết điềm gì đó....mà người có hiểu biết về kinh nghiệm dân gian may ra hiểu. VD như con chim chăn vịt kêu thì biết khí trời thay đổi....gà vịt dể mắc bệnh, con cu đất không gáy sáng ...là trời sắp mưa. Con gà mái gáy thì sếp bị vậy là phải.....cần ghi nhận để truyền lại cho con cháu nhe.
Chia buồn cùng sếp đợt dịch tả vừa qua......và mầm non, mầm già vẫn còn nhiều
<<<<<<<<<<<< Quân tử bất dĩ ngôn cử nhân, bất dĩ nhân phê ngôn >>>>>>>>>>>>
Người quân tử chẳng vì lời nói khéo mà đề cử người, củng chẳn vì người không hay mà chê lời nói phải.
Quay lên trên
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/01/2016 lúc 12:25pm
thế mới có câu : Không sợ nhất vạn......chỉ lo vạn nhất
Mình có thờ nhưng ko cầu tài lộc, chỉ cầu sức khỏe cho người già và trẻ nhỏ.....còn tớ thì vô tư, thích thì nhập ko thích thì xuất....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin
chuyện con gà con vịt cũng chỉ là con vật nuôi lâu ngày mết tay mến chân....nên buồn 1 tí mà thui
còn chuyện mái gáy thì làn mình rất kiêng, nếu mái nào gáy thì thịt luôn 3 đời nhà nó, để lại mầm móng vẩn ko làm nên chuyện, nào là ko may độ, trốn trường, mất mắt, nói chung là ko măy mắn, đã có nhiều trường hợp ko kiêng dè nên sui suốt mấy năm liền
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.172 giây.