Nối cựa cho gà điếc cựa

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
lecuong861 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 10/04/2014
Khu vực: phú thọ
Tình trạng: Offline
Điểm: 1
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lecuong861 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Nối cựa cho gà điếc cựa
    Ngày đăng: 01/06/2016 lúc 1:20pm
Các sư kê cho hỏi là có cách nào nối được cựa cho gà ko ạ
Chuyện là mình có 1 con gà khá là ok chỉ tiếc mỗi là cựa điếc. Bác nào có cách nào nối được cựa khác vào thì chỉ giúp với (đang tính là gắn keo nhưng sợ lúc đá gãy mất)
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7254
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/06/2016 lúc 4:52pm
Ban đầu được viết bởi lecuong861 lecuong861 viết:

Các sư kê cho hỏi là có cách nào nối được cựa cho gà ko ạ
Chuyện là mình có 1 con gà khá là ok chỉ tiếc mỗi là cựa điếc. Bác nào có cách nào nối được cựa khác vào thì chỉ giúp với (đang tính là gắn keo nhưng sợ lúc đá gãy mất)

Dễ mà, mình vẫn còn 1 cặp cựa gà lông bằng thép không gỉ, cho pro mượn yên tâm dùng không bị gãy nhé....
Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
laokethandong8888 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 15/04/2014
Khu vực: Thai Binh
Điểm: 1172
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn laokethandong8888 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/06/2016 lúc 6:44pm
Lấy cựa cũ mài nhẵn làm như cựa thật. Ggắn 502 thêm bột xi măng dẻo đắp vào để khô lại nhỏ 502. Chuốt lại cho đẹp. Nhưng phải đá ngay trong 1,2 hôm. Gốc cựa điếc và cựa gắn phải dc mài nhẵn tương đối mới chắc dc.
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7254
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/06/2016 lúc 7:06pm
Ban đầu được viết bởi laokethandong8888 laokethandong8888 viết:

Lấy cựa cũ mài nhẵn làm như cựa thật. Ggắn 502 thêm bột xi măng dẻo đắp vào để khô lại nhỏ 502. Chuốt lại cho đẹp. Nhưng phải đá ngay trong 1,2 hôm. Gốc cựa điếc và cựa gắn phải dc mài nhẵn tương đối mới chắc dc.

Bác thần đồng mới phát minh ạ, hay sư kê nào bảo mà e thấy điểm này đã bất ổn: " Gốc cựa điếc và cựa gắn phải...."...???? Theo nguyên lý kết cấu bề mặt càng sần sùi, thì càng tăng độ kết dính...
Tuy nhiên ủng hộ thử nghiệm.
Chỉ có điều có sao dùng vậy cho nó lành...
Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
laokethandong8888 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 15/04/2014
Khu vực: Thai Binh
Điểm: 1172
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn laokethandong8888 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/06/2016 lúc 8:00pm
Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

Ban đầu được viết bởi laokethandong8888 laokethandong8888 viết:

Bác thần đồng mới phát minh ạ, hay sư kê nào bảo mà e thấy điểm này đã bất ổn: " Gốc cựa điếc và cựa gắn phải...."...???? Theo nguyên lý kết cấu bề mặt càng sần sùi, thì càng tăng độ kết dính...
Tuy nhiên ủng hộ thử nghiệm.
Chỉ có điều có sao dùng vậy cho nó lành...

Chỗ này bác nhầm chút rồi nhá keo 502 dính 2 bề mặt nhẵn rất chắc. Ý e ở đây là dùng giấy nháp trà cho có độ nhắn để khít bề mặt. Còn phát minh thì cũng ko phải mà e nghĩ ra và làm. Đã làm cho 1 con điếc cựa làm dài gần 1cm đá thử thả cựa ko thấy bung. Quan trọng cái chân cựa phải có ximang dẻo đắp vào rồi lại dùng 502 nhỏ vào cho chân nó to ra sẽ chắc hơn. Ko tin ae cứ thủ thấy liền. Hoặc lấy cái cựa cũ dài cắt đôi rồi trà sơ cho khít bề mặt sau đó gắn keo xem có chắc như chưa khi nào chia lìa ko.
Quay lên trên
doanlehung Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 03/11/2015
Khu vực: Thanh Hóa
Điểm: 655
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn doanlehung Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/06/2016 lúc 8:18pm
Sinh ra nó đã điếc cựa thì cứ để nó dùng ám khí đi bác gắn vào nó dùng ko quen có khi lại phản tác dụng ấy chứ
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.125 giây.