Cấp cứu

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
gà lối Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 21/08/2015
Khu vực: Vùng Cao
Tình trạng: Offline
Điểm: 162
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gà lối Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Cấp cứu
    Ngày đăng: 23/06/2016 lúc 4:39pm
Xin phép Amim cho đăng tạm tiêu đề này.
Tình là rất nguy mình có con gà tuần sau ra sân nhưng từ hồm ăn độ 18/6/2016 đến nay cứ khò khè hoài. mình đã thử nhiều cách mà anh em trên diễn đàn bày như: dùng Tetaxiln, Ery, ôn thanh nhưng vẫn khò khè, gà có hiện tượng yếu hơn so với lúc chưa dùng các loại thuốc trên. Thứ 7 tuần sau đã phải so găng nếu một trong 2 bên hủy hợp đồng thì trọng tài sử thua 50%$ trong gói đặt cọc. Mong anh em chỉ giáo.
Cảm ơn anh em rất nhiều!
Quay lên trên
Gà là No.1 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 17/02/2016
Khu vực: Khánh Hòa
Điểm: 714
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gà là No.1 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/06/2016 lúc 4:56pm
thà ,mất một nữa hay  mún mất 100%.có thể gà bạn đang bị CRD .bạn thử mua thuốc đó dùng thử,may ra cứu mạng kịp 
Quay lên trên
Lý Khánh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 29/12/2015
Khu vực: Tây Ninh
Điểm: 27
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Lý Khánh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/06/2016 lúc 7:15pm
gà bị tang gì khi ăn độ
Quay lên trên
minhthang69 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 06/10/2011
Khu vực: thaibinh
Điểm: 206
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhthang69 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/06/2016 lúc 8:49pm
dùng vacin IB-ND nhỏ cho nó . sau khoảng 8 giờ thì cho uống thuốc tylodox cùng men tiêu hóa. sau vài giờ tiêm cho mũi kháng thể, và lăp lai uông thuốc vài ba ngày nữa. lưu ý trong 1 ngàythì sáng dùng kháng sinh  chiều dùng thuốc bổ
Quay lên trên
Đông Triều Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Khu vực: Quảng Ninh
Điểm: 1321
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Đông Triều Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/06/2016 lúc 8:49pm
Mua ANTID_CRD 30nghìn 1gói bạn à. Mua ở thú y mới có. Pha đặc bơm trực tiếp nhé
Đừng nói trước điều gì!
Quay lên trên
choi ga 89 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/06/2016
Khu vực: TQ 0977245666
Điểm: 170
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn choi ga 89 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/06/2016 lúc 8:58pm
Nếu gà khò khè chẩy nc mũi nữa thì bác thử lấy thuốc tipfi cảm cúm của người cho uông khỏi luôn
Quay lên trên
QUANG_QN Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 09/09/2015
Khu vực: MIỀN TRUNG
Điểm: 40
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn QUANG_QN Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/06/2016 lúc 10:06pm
1 VIÊN LANCOSIN CỦA PHÁP + 1 VIÊN CARPUTON UỐNG MỘT LẦN BỚT LIỀN
Quay lên trên
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/11/2011
Khu vực: TP HCM
Điểm: 4435
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/06/2016 lúc 10:59pm
Gà trong chế độ thi đấu hạn chế tối đa các loại, trụ sinh, kháng sinh, đặc trị.....vv, dính vào các chất nêu trên khi dùng phải có thời gian 1 tháng điều trị và giải độc, thuốc liều lượng bất kỳ 28 ngày mới hết hiệu lực, đây là căn bản phải biết, và đều có ghi trên hướng dẩn trước khi dùng .....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin,
- nếu vác gà bệnh ra or alo báo trước có thể dời lại....dân chơi ai cũng thế mà, ăn chi 50% đặt cọc, có cố gắng thì mang gà khác ra chơi với họ, là họ oke luôn (chuyện nhỏ mà) 
Quay lên trên
badon Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/11/2015
Khu vực: mien trung
Điểm: 572
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn badon Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/06/2016 lúc 5:05am
báo với họ gà bị bệnh. dời ngày lại. chắc chắn sẽ đồng ý thôi.
Quay lên trên
gà lối Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gà lối Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/06/2016 lúc 7:43am
Ban đầu được viết bởi minhthang69 minhthang69 viết:

dùng vacin IB-ND nhỏ cho nó . sau khoảng 8 giờ thì cho uống thuốc tylodox cùng men tiêu hóa. sau vài giờ tiêm cho mũi kháng thể, và lăp lai uông thuốc vài ba ngày nữa. lưu ý trong 1 ngàythì sáng dùng kháng sinh  chiều dùng thuốc bổ
Gà bị ăn đòn mu lưng, nhưng tang ngoài không có. Gà minh ăn nóng gà họ hơn 2 hồ tý.
Quay lên trên
thuy_keu Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 01/03/2016
Khu vực: Tây Nguyên
Điểm: 1665
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thuy_keu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/06/2016 lúc 7:46am
nếu chỉ khò khè bình thường không có triệu chứng bệnh khác có thể lấy lá ngải cứu và ít muối vò thành cục cho nuốt ngày 2 lần và nhốt chỗ ấm kín gió.
Quay lên trên
gà lối Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gà lối Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/06/2016 lúc 7:46am
[QUOTE=anhdung1972hm01]Gà trong chế độ thi đấu hạn chế tối đa các loại, trụ sinh, kháng sinh, đặc trị.....vv, dính vào các chất nêu trên khi dùng phải có thời gian 1 tháng điều trị và giải độc, thuốc liều lượng bất kỳ 28 ngày mới hết hiệu lực, đây là căn bản phải biết, và đều có ghi trên hướng dẩn trước khi dùng .....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin,
- nếu vác gà bệnh ra or alo báo trước có thể dời lại....dân chơi ai cũng thế mà, ăn chi 50% đặt cọc, có cố gắng thì mang gà khác ra chơi với họ, là họ oke luôn (chuyện nhỏ mà) 
[/QUOTE
Thời gian, địa điểm rõ ràng dồi anh a. Chỗ em không có từ lý do đâu.
Quay lên trên
gà lối Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gà lối Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/06/2016 lúc 7:48am
Ban đầu được viết bởi QUANG_QN QUANG_QN viết:

1 VIÊN LANCOSIN CỦA PHÁP + 1 VIÊN CARPUTON UỐNG MỘT LẦN BỚT LIỀN
Cảm ơn bạn, mình đã thử loại thuốc bạn bảo và chỉ chờ kết quả thôi
Quay lên trên
gà lối Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gà lối Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/06/2016 lúc 7:50am
Ban đầu được viết bởi choi ga 89 choi ga 89 viết:

Nếu gà khò khè chẩy nc mũi nữa thì bác thử lấy thuốc tipfi cảm cúm của người cho uông khỏi luôn
Gà đúng như triệu chứng như bạn nói, nhưng có điều mình đang dùng loại thuốc khác rồi nếu không ổn mình thử xem sao?
Quay lên trên
gà lối Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gà lối Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/06/2016 lúc 7:52am
Ban đầu được viết bởi thuy_keu thuy_keu viết:

nếu chỉ khò khè bình thường không có triệu chứng bệnh khác có thể lấy lá ngải cứu và ít muối vò thành cục cho nuốt ngày 2 lần và nhốt chỗ ấm kín gió.
Mình làm rồi khồng đỡ chút nào cả. cạm ơn ban nhé.
Quay lên trên
choi ga 89 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/06/2016
Khu vực: TQ 0977245666
Điểm: 170
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn choi ga 89 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/06/2016 lúc 9:10am
Ban đầu được viết bởi gà lối gà lối viết:

Ban đầu được viết bởi choi ga 89 choi ga 89 viết:

Gà đúng như triệu chứng như bạn nói, nhưng có điều mình đang dùng loại thuốc khác rồi nếu không ổn mình thử xem sao?
   Nếu đúng bệnh như thế bác cứ lấy thuốc tipfi nghien thành bôt ngày 1vien 3 ₫ến 4 ngày la khỏi chúc thành công
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.297 giây.