Chuồng gà nhiều mạt quá

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
hải còi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 24/11/2012
Khu vực: Phố không mùa
Tình trạng: Offline
Điểm: 1092
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hải còi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Chuồng gà nhiều mạt quá
    Ngày đăng: 10/11/2016 lúc 9:26pm
Các bác trên này biết cách nào trừ khử hết bọn mạt gà không? Tự nhiên bọn gà nhà em lại bị. Nó nhỏ như đầu kim bò khắp nơi và đốt người mẩn hết lên rất ngứa. Bác nào có kinh nghiệm thì giúp e với
luôn học hỏi
Quay lên trên
longoct Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2015
Khu vực: hn
Điểm: 3000
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn longoct Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/11/2016 lúc 9:41pm
1 là phải có bãi cát cho gà tắm 
2 là nhiều quá chờ hôm nắng đẹp mang ra tắm luôn, bạn để ý chỗ lông dưới bụng gần phao câu thg bị nhiều nhất.
Quay lên trên
sieubacduoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 30/08/2015
Khu vực: Đà Lạt
Điểm: 707
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn sieubacduoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/11/2016 lúc 9:43pm
Mua thuốc xịt mạt về xịt khắp chuồng và cả con gà. Cho gà ra tắm cát. Lót lá xả vào chỗ con gà nằm
Quay lên trên
badon Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/11/2015
Khu vực: mien trung
Điểm: 572
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn badon Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/11/2016 lúc 9:45pm
mình hay mua cái bình xịt nhỏ nhỏ hương hoa hồng dùng cho chó mèo. về xịt từng con. bắt cánh và lông ra xịt ( đừng xịt vào mặt) lấy tay xoa đều. chuồng thì xịt luôn. thấy hơn 3 tháng mà không có mạt lại.
Quay lên trên
caotam Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 28/06/2016
Khu vực: thái bình
Điểm: 117
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn caotam Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/11/2016 lúc 9:56pm
Xoa vôi bột cho gà rồi mag tắm nắng
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7022
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/11/2016 lúc 10:17pm
Mua bích thuốc thú y kiểm soát bọ của pháp hiệu cyber về hoà 1/4 gói vào thùng nc hoà tan dìm từng con 1 vào ngâm 1-2 phút. Dùng 1/4 hoà nc xịt chuồng 3 ngay sau xịt lần nữa,1 tuần sau xịt lần nữa đảm bảo sạch sẽ.
https://postimg.cc/image/ghqb3fifz/ -
Quay lên trên
hải còi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hải còi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/11/2016 lúc 11:45pm
Cám ơn các bác. E hôm nay chơi một chai thuốc xịt muỗi vào 4 cái chuồng. Nó có cả trong cát ở nền chuồng nữa, bốc cát nên là thấy bò đầy ở dưới, xong nó bò dần dần lên tay mình. Bực cái nhà có trẻ con bị đốt xong bị vợ la ó về con gà.
E phải cách li bọn gà chiến ra chỗ khác. Sợ bị ngộ độc thuốc muỗi thôi. Để mai e xem mà còn thì ra hiệu thuốc hỏi cách của bác jonathan xem thế nào. Cám ơn các bác lần nữa nhé
luôn học hỏi
Quay lên trên
dotkichvtc786 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 17/10/2016
Khu vực: ngã tư pleiku
Điểm: 17
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn dotkichvtc786 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/11/2016 lúc 6:25am
bác mua loại thuốc xịt hantox-200 về pha nồng độ nặng hơn tí phun thẳng vào con gà nhớ đừng phun vào mắt sau đó phơi nắng tầm 5 phút hôm sau sẽ hết
Quay lên trên
hải còi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hải còi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/11/2016 lúc 1:26pm
Ban đầu được viết bởi dotkichvtc786 dotkichvtc786 viết:

bác mua loại thuốc xịt hantox-200 về pha nồng độ nặng hơn tí phun thẳng vào con gà nhớ đừng phun vào mắt sau đó phơi nắng tầm 5 phút hôm sau sẽ hết

Cái đấy mua ở hiệu thuốc tây hay hiệu thú y hả bác?
luôn học hỏi
Quay lên trên
ganoibinhdinh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2008
Khu vực: Qui Nhơn
Điểm: 307
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ganoibinhdinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/11/2016 lúc 5:24pm
ra thú y mua mới có loại này, nhớ phun cả vào nền chuồng và các vách tường chuồng. làm sau đó 1 tuần bảo đảm hết sạch, nuôi gà mái đẻ ấp k kỹ thì hay bị mấy cái này lắm
Quay lên trên
hải còi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hải còi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/11/2016 lúc 10:40am
Ban đầu được viết bởi ganoibinhdinh ganoibinhdinh viết:

ra thú y mua mới có loại này, nhớ phun cả vào nền chuồng và các vách tường chuồng. làm sau đó 1 tuần bảo đảm hết sạch, nuôi gà mái đẻ ấp k kỹ thì hay bị mấy cái này lắm
ok. Cám ơn bác nhé [>:D<] [>:D<]
luôn học hỏi
Quay lên trên
Xamquy Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 09/05/2013
Khu vực: Phúc thọ
Điểm: 3117
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Xamquy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/11/2016 lúc 6:24am
Mua bột lưu huỳnh trộn vs cát bỏ trong chuồng đảm bảo ko còn kon nào.gà ko ahuong j nhé.cứ làm và xem kqua.
Trong môn gà chọi thị tài và hiếu thắng là con đường ngắn nhất dẫn đến thất bại
Quay lên trên
hunght Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 12/11/2012
Khu vực: VũThư_TháiBình
Điểm: 7658
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunght Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/11/2016 lúc 11:50pm
mình cứ dùng cái sái thuốc lào mà sang nhà ông nào hay hút thuốc lào, bảo xin cái sái thuốc lào,hay còn gọi là cái bã thuốc đấy về rắc lên ổ gà, đảm bảo 4-5 năm sau cũng không thấy có bọ nữa, 
     Hoàng Trọng Hùng
        0347554169
Mình là 1 người mới chơi gà
Nếu mình có nói gì làm bạn không vui thì mong bạn bỏ qua cho, vì cá nhân mình còn gà lắm, và mình có ý tốt thôi
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.906 giây.