Cơ bắp và thể lực

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
Dinhthikhanhlinh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 13/12/2016
Khu vực: Nghe an
Tình trạng: Offline
Điểm: 21
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Dinhthikhanhlinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Cơ bắp và thể lực
    Ngày đăng: 13/12/2016 lúc 8:24am
Chào ace ! Cho e 1 hỏi vấn đề này với. E chỉ có 1 con gà, e muốn tập thể lực tăng cơ bắp cho e nó thì phải lam thể nào ạ.vì chỉ có 1 con nên k biết làm thế nào. Mong moị người góp ý nhiệt tình ạ. E xin cảm ơn [:">>] [:">>]
Quay lên trên
Truvjp Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/05/2014
Khu vực: Ha noi
Điểm: 1101
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Truvjp Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/12/2016 lúc 3:45pm
Ban đầu được viết bởi Dinhthikhanhlinh Dinhthikhanhlinh viết:

Chào ace ! Cho e 1 hỏi vấn đề này với. E chỉ có 1 con gà, e muốn tập thể lực tăng cơ bắp cho e nó thì phải lam thể nào ạ.vì chỉ có 1 con nên k biết làm thế nào. Mong moị người góp ý nhiệt tình ạ. E xin cảm ơn [:">>] [:">>]

Hàng ngày tập tay,xoa day,vuốt hông đùi cho nó đặc biệt là nhồi gà.bài tập này hoạt động toàn thân rất nở cơ đùi hông,bả vai mỗi ngày tăng dần mức độ
Không có gà chạy lồng thỳ cho gà mái vào chạy,không có mái thỳ tìm cách khác
Như m thỳ cứ ngày 2 lần thả ra sân 2 bố con thay nhau đuổi tập thể dục cả ng và gà luôn
Sau 1 tháng mà k nở cơ đùi hông thỳ mới lạ

Người sửa: Truvjp - 13/12/2016 lúc 3:48pm
Quay lên trên
Truvjp Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Truvjp Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/12/2016 lúc 3:47pm
Thể lực thỳ phải chạy lồng và vần hơi cái này chắc ai cũng biết r b
Quay lên trên
nhamthanke Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 29/12/2015
Khu vực: nghệ an
Điểm: 108
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nhamthanke Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/12/2016 lúc 4:13pm
Cách tập luyện của mình như này
- mình có cái chuồng vuong 1m. Mặt trên làm bạt che lưu động. Sáng ra mở bạt trên ra cho gà nhảy lên thành. Mình bắt gà thả xuống chuông gà lại nhảy lên tiếp cứ làm như vậy đến lúc gà ko muốn nhảy lên nữa thì thôi. Xong cho gà ăn . Đến trưa bông gà ra dùng tay kè vào cổ xoay tròn như kiểu vần gà làm khoảng vài phút dùng lại mass cho gà thỏa mái. Xong tập nhồi tùy vào sức khỏe con gà nhồi khi nào thấy gà mỏi chân thì thôi. Xong lại mass cho gà xong nhốt lại cho ăn dặm thịt rau gì đó. Hôm sau thấy gà sung khỏe thì tiếp tục gà mẹt thì cho nghỉ hôm sau lam tiếp
Quay lên trên
nhamthanke Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 29/12/2015
Khu vực: nghệ an
Điểm: 108
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nhamthanke Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/12/2016 lúc 4:20pm
Có một mẹo nhỏ với gà nhát thể dục tự nhiên. Lấy miếng thịt nạc bên ngoài có da càng dai càng tốt kiếm cái dây thép dài chừng 30cm xiên gà lớp da thịt nac rồi xoắn dây thép lại lưu ý diêm cuốn dây thép phải cao lên chỗ tay cầm ko phóng lúc gà mổ dinh phải đâu thép hư gà . Rồi như gà cho gà chạy nhảy tùy mình làm. Cái này thì gà khoái lắm. Con nào cũng mê thịt hết ý
Quay lên trên
Thien saithong Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 21/08/2016
Khu vực: Mien Trung
Điểm: 177
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Thien saithong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/12/2016 lúc 4:27pm
Nếu chỉ có mỗi 1 con, bác có thể làm theo cách này: Đơm 1 chén cơm, cho vào cái sườn nướng và đặt vào giữa bu. Chắc chắn nó sẽ chạy như điên cho xem.Big grinBig grinBig grin 
Quay lên trên
XuanTan Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 27/09/2015
Khu vực: Thái Bình
Điểm: 185
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn XuanTan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/12/2016 lúc 4:48pm
Mình thì cho nó tập theo giáo án 3 môn thể thao phối hợp Laughing. Đó là:
+ Chạy nước rút: cái này thì ai cũng biết rồi đây không nói nữa.
+ Xà đơn: mình bắt nó nhảy lên cái xà cao tầm 1m5 rồi lại nhảy xuống. Lưu ý: nên cho nhảy xuống nền đất mềm hoặc cát
+ Vượt chứng ngại vật: Leo cầu thang. mình cho nó leo lên rồi leo xuống. Cái này dc cái mình tập gà cũng tập Big grin
- Cái Quan trọng ở đây là phải lúc nó đói và có mồi ( với mình là 1 cóng thóc) Nên tập lúc sáng sớm hoặc chiều tối là lúc nó đói chưa dc ăn nên nó sẽ theo sự chỉ dẫn của mình.
- Cái này phù hợp cho bác nào ko có ko gian rộng để thả gà.
- Mỗi lần mình tập cho nó 2 lần và mỗi lần tầm 15-20p.

Quay lên trên
XuanTan Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 27/09/2015
Khu vực: Thái Bình
Điểm: 185
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn XuanTan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/12/2016 lúc 4:58pm
Còn 1 cách luyện cơ hàm mỏ của gà rất hiệu quả nữa là mình cho ăn phụ thêm củ cà rổt, mỗi ngày mình cho ăn 1 củ hoặc 2 củ ( ko biết có phải con nào cũng thích ăn cà rốt nhưng gà mình thì nó rất nghiền món này). nó sẽ mổ và bẻ từng miếng cà rốt để ăn nên nó luyện cơ hàm mỏ rất tốt. 1 tuần bạn sẽ thấy kết quả rõ ràng.
- Cho ăn cà rốt cũng là 1 cách giảm cân cho gà của mình, cũng khá hiệu quả. hạn chế dc tinh bột từ lúa gạo và ăn nhiều cà rốt có nhiều chất xơ.
- Đặc biệt ăn cà rốt gà mình rất sung.
Các bác cứ thử đi đảm bảo hiệu quả và an toàn !!!
Quay lên trên
Dinhthikhanhlinh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Dinhthikhanhlinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/12/2016 lúc 7:35pm
Quấn túi cát vao chân nó có ảnh hưởng gì k nhỉ
Quay lên trên
phungvantoi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/09/2015
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 2837
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phungvantoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/12/2016 lúc 7:43pm
Rất nhiều ý tưởng thú vị , nếu k bạn lm 1 cái gương tron đặt trong bu cho gà soi gương no sẽ chạy . Hoặc b đặt lm bu chạy hay ns đến nhiều trên fb ý . Chúc b thành công
Quay lên trên
Dinhthikhanhlinh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Dinhthikhanhlinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/12/2016 lúc 7:56pm
Cảm ơn mọi người đã chia sẻ ạ
Quay lên trên
longoct Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2015
Khu vực: hn
Điểm: 3000
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn longoct Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/12/2016 lúc 7:56pm
Tôi sợ các quân sư ở trên quá Laughing Laughing Laughing
Quay lên trên
Nam atk Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 16/03/2016
Khu vực: Tuyên Quang
Điểm: 44
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Nam atk Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/12/2016 lúc 3:46pm
Rất nhiều ý tưởng độc và lạ :))
Quay lên trên
Nam atk Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 16/03/2016
Khu vực: Tuyên Quang
Điểm: 44
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Nam atk Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/12/2016 lúc 3:51pm
Em bổ xung thêm chút nhé :)) cho gà tập bơi làm lấy cái lông rộng và cao một chút ken thêm cây vào để thức ăn ở trên cao để mỗi khi đói nó phải nhảy lên ăn tối ngủ thì ken cây qua giữa lồng chó nó phải ngủ trên cây k đc nằm đất :))
Quay lên trên
Dinhthikhanhlinh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Dinhthikhanhlinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/12/2016 lúc 5:37pm
Có cách nào mà tiết kiệm đc thời gian k nhỉ.vi mình cứ đi làm sang tối mới về.k có thời gian nên chỉ nuôi 1 con gà ưng nhất, tính bỏ chơi gà rồi.nhưng đam mê quá k bỏ đc.
Quay lên trên
minhdoanls Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 05/06/2014
Khu vực: LangSon
Điểm: 2040
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhdoanls Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/12/2016 lúc 7:27pm
Cách nhồi gà làm ntn ạ, đọc mà em chưa hiểu lắm, cách tập thì học clip trên mạng có OK ko ạ

Quay lên trên
chân xanh móng trâu Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 12/10/2015
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 1358
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chân xanh móng trâu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/12/2016 lúc 9:51pm
Mua cho nó một thẻ tập fitness, hàng ngày trở nó đến đấy. Nói vui vậy thôi nhưng nhiều ý kiến vui phết. [>:D<]
Quay lên trên
Dinhthikhanhlinh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Dinhthikhanhlinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/12/2016 lúc 10:03pm
K còn cách nào nữa à
Quay lên trên
thaobinhdao Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 19/10/2012
Khu vực: Mien Trung
Điểm: 1141
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thaobinhdao Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/12/2016 lúc 11:28pm
giống như 1 mê cung, nên thử tất cả các ý kiến có vẻ sẽ khả quan hơn
Quay lên trên
Truvjp Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Truvjp Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/12/2016 lúc 7:36pm
Nhiều ý hay.khi nào có gà sẽ thử tiếp
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.156 giây.