Chữa mắt ha

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
Chinh8699 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 11/03/2017
Khu vực: Luong tai
Tình trạng: Offline
Điểm: 4
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Chinh8699 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Chữa mắt ha
    Ngày đăng: 11/03/2017 lúc 1:16pm
Ai chỉ giúp em cách chữa 1 bên mắt gà mọc 1 hạt mầu trắng đục to gần bằng hạt đỗ xanh trong màng mắt gà với. Xin cám ơn!
Quay lên trên
chân xanh móng trâu Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 12/10/2015
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 1358
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chân xanh móng trâu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/03/2017 lúc 1:29pm
Gà bị cái này sẽ giảm dần thị lực rồi mù hẳn một bên. Mái còn ok nhưng gà trống thì chịu.
Sự chân thành là điều tốt đẹp nhất bạn có thể đem trao tặng một người. Sự thật, lòng tin cậy, tình bạn và tình yêu đều tùy thuộc vào điều đó cả. (Elvis Presley)
Quay lên trên
Chinh8699 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Chinh8699 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/03/2017 lúc 1:34pm
Có cách nào chữa được ko vậy bác?
Quay lên trên
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chân xanh móng trâu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/03/2017 lúc 2:47pm
Mình chưa chữa được thành công ca nào với bệnh này bạn ạ.
Sự chân thành là điều tốt đẹp nhất bạn có thể đem trao tặng một người. Sự thật, lòng tin cậy, tình bạn và tình yêu đều tùy thuộc vào điều đó cả. (Elvis Presley)
Quay lên trên
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 14/08/2014
Điểm: 6159
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/03/2017 lúc 3:05pm
Ca này mà phát hiện sớm may ra còn kịp. Nó bị như ở dạng sướt giác mạc ở người, không để ý là bị quá làm cho mắt dẫn đến mù rất nhanh.
   Kiếp sau xin chớ làm người
Làm con gà trống sống đời tự do
   Nhàn dỗi thì gáy o o
Hả hê đạp mái chẳng no mất tiền
Quay lên trên
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chân xanh móng trâu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/03/2017 lúc 3:50pm
Ban đầu được viết bởi tubachai tubachai viết:

Ca này mà phát hiện sớm may ra còn kịp. Nó bị như ở dạng sướt giác mạc ở người, không để ý là bị quá làm cho mắt dẫn đến mù rất nhanh.

Không phải anh ạ. Em để ý đầu tiên nó bị một chấm rất nhỏ, gà vẫn hoàn toàn bình thường. Sau đó chấm nhỏ lớn bằng hạt đường kính hạt gạo,thường là hình tròn, lúc này gà bắt đầu có hiện tượng nhìn kém một bên. Lúc to bằng hạt đỗ thì mất hẳn một mang. Lúc mới bị gà hay giật mình, hoảng loạn như kiểu đột nhiên bị mù.
Con đầu tiên bị cách đây mấy năm, không để ý. Con thứ 2 bị cách đây hơn một năm, chữa không khỏi. Con thứ 3, chữa như con thứ 2, khi bệnh tiến triển bằng hạt đỗ thì em đã tự tin khẳng định cách chữa của con thứ 2 không đúng. Giờ đang đợi các cháu tiếp theo để nghiên cứu thêm. May mà gà nhà trồng được nên mới có cái để nghịch.
Cả 3 trường hợp em bị đều rơi vào gà mái. Giờ vẫn còn con mà em gọi là "công trình khoa học" làm bằng chứng cho kết luận bên trên đấy anh. Nó đang ấp 14 quả.
Quay lên trên
Chinh8699 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Chinh8699 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/03/2017 lúc 4:15pm
Cảm ơn đã quan tâm! Mình lại bị con trống đang chuyển bị vần. Giờ chác lại phải đun nước rồi.
Quay lên trên
liverpoolfc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/11/2013
Khu vực: GL- LĐ- HCM
Điểm: 454
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn liverpoolfc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/03/2017 lúc 6:38pm
Ban đầu được viết bởi Chinh8699 Chinh8699 viết:

Cảm ơn đã quan tâm! Mình lại bị con trống đang chuyển bị vần. Giờ chác lại phải đun nước rồi.
lấy ốc bươu đốt lấy tro sức vào cho nó bạn.chúc gà  bạn mau khỏe 
Quay lên trên
Chinh8699 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Chinh8699 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/03/2017 lúc 6:13pm
Lấy cả con hay lấy mỗi lưỡi ốc bưu thôi vậy bác. Mà nhét cho hay hoà với nước nhỏ vậy? Cảm ơn bác trước
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.766 giây.