Cách chữa Gà bị mất gân do tiêm vs uống thuốc

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
nhamthanke Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 29/12/2015
Khu vực: nghệ an
Tình trạng: Offline
Điểm: 108
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nhamthanke Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Cách chữa Gà bị mất gân do tiêm vs uống thuốc
    Ngày đăng: 14/08/2017 lúc 9:37am
Em có con gà tơ khá kết do bị đi ỉa em lo lắng cho uống thuốc và có tiêm 1 mũi thuốc trợ lực sau khi gà khỏi óm thì bị mất gân gà toàn nằm một chỗ và đi lại rất yếu chân, nay em đăng bài xin aem nào đã từng phục hồi khỏi như trường hợp con gà của em,xim co em phương pháp điều trị.em xin chân thành cảm ơn
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7261
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/08/2017 lúc 7:04pm
Khi điều trị bằng kháng sinh nó bã cơ bắp rồi, nếu vô tình quá liều thì càng nặng, phải chờ cơ thể và nội tạng nó phục hồi dần dần bằng cách uống nhiều nước điện giải, giải độc gan và ăn uống hợp lý thả ra cho đi lại dần dần với tgian lâu nó sẽ tự hồi phục, con nào k qua đc do nội tạng kém, đk nuôi k tốt sẽ hết cơ hội.
Gà ngta đi chiến bắn chân mà còn đá như dơ hơi vì bắn lông thì cái chuyện mất gân do bệnh là tất ngẫu lẽ dĩ...Big grin Nên ae đôi khi cứ nhầm với mất gân với nhão cơ toàn bộ thân thể do bệnh...
Chúc may mắn và đi kiếm con khác chơi tạm cho nó đỡ vật rồi chờ nó hồi phục 
Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
daga_2608 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/09/2008
Điểm: 3763
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn daga_2608 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/08/2017 lúc 9:58am
-Bạn không nói rõ gà bi triệu trứng gì có thể gà của bạn có thể bị Newcastle liệt chân và cánh, cũng có thể bị cầu trùng ghép Ecoli Salmonella gây viêm khớp đi lại khó khăn. May mắn thì từ từ sẽ hồi phục. 
-Thuốc kháng sinh phổ rộng không làm hỏng gân đâu. 
-Cho gà nằm trên nền cát mềm để cho ăn đầy đủ, thỉnh thoảng đỡ gà cho nó di chuyển, hy vọng từ từ nó đỡ dần.
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.141 giây.