Ô - Bóng Đêm...

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Tình trạng: Offline
Điểm: 7261
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Ô - Bóng Đêm...
    Ngày đăng: 06/01/2018 lúc 8:35pm
Sắp đẻ lứa đầu...
Nặng 2,5kg
Đòn lối là của ae....

💎 Thử nghiệm: Mái chọn trống khỏe, căng, đủ tuổi như sau. Để gần 2con trống 1con non cho nhìn thấy và được nhốt gần, trống tơ gáy rất căng hung hăng đủ kiểu.
Gần đó là trống già đủ tuổi đá độ, xuống lông và tai tích...thỉnh thoảng gáy gắt gỏng giật cục theo kiểu gà già...
Vài hôm sau thả mái và tách 2 bu xa nhau, 1 bên trống tơ có thóc, bên trống già chả có gì chỉ tục tục ầm ĩ...
Mái ta chỉ mon men vo ve bên trống già ngó nghiêng đủ kiểu...ngó lơ đống thóc ngon lành kia, chán chê mới đến bên a gà tơ 🐔 nhưng mục đích chỉ là đống thóc.
Gợi ý vậy để ae mới chơi và đúc gà mà lương theo tự nhiên để lựa ghép đúng thời điểm con trống nọc đúng thời điểm sung mãn nhất....

💎💎 Vì là Nữ thần bóng tối nên k đc xdep như con nhà người ta....

💎💎💎 Cám ơn ae đã xem....

Sủng bô.....kk

Người sửa: @nh Vũ - 09/01/2018 lúc 3:12pm
Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
Trọng Hồng Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/09/2015
Khu vực: Thái bình
Điểm: 175
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Trọng Hồng Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/01/2018 lúc 8:51pm
hi... tối wua.tối wua nhìn ko ra...😎😎😎
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/06/2014
Khu vực: gia lai
Điểm: 4210
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/01/2018 lúc 9:54pm
Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

Sắp đẻ lứa đầu...
Nặng 2,5kg
Đòn lối là của ae....

💎 Thử nghiệm: Mái chọn trống khỏe, căng, đủ tuổi như sau. Để gần 2con trống 1con non cho nhìn thấy và được nhốt gần, trống tơ gáy rất căng hung hăng đủ kiểu.
Gần đó là trống già đủ tuổi đá độ, xuống lông và tai tích...thỉnh thoảng gáy gắt gỏng giật cục theo kiểu gà già...
Vài hôm sau thả mái và tách 2 bu xa nhau, 1 bên trống tơ có thóc, bên trống già chả có gì chỉ tục tục ầm ĩ...
Mái ta chỉ mon men vo ve bên trống già ngó nghiêng đủ kiểu...ngó lơ đống thóc ngon lành kia, chán chê mới đến bên a gà tơ 🐔 nhưng mục đích chỉ là đống thóc.
Gợi ý vậy để ae mới chơi và đúc gà mà lương theo tự nhiên để lựa ghép đúng thời điểm con trống nọc đúng thời điểm sung mãn nhất....

💎💎 Vì là Nữ thần bóng tối nên k đc xdep như con nhà người ta....

💎💎💎 Cám ơn ae đã xem....

dư đoán bài này gõ nội dung trước rồi mới chèn ảnh vào
nhưng gõ song quên chèn ảnh và bấm enter đăng bàiBig grinBig grinBig grin :D 
Phân phối độc quyền keo silicone gia lai
Tư vấn thi công điện mặt trời áp mái

0946 30 4577
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/01/2018 lúc 10:51pm
Đúng là thần cơ diệu toán ở gdvn là nhất chú.
Chỉ có điều chú tiên đoán sai bét bởi a viết bài theo hứng.

Tuy nhiên a đoán chú không xem đc hình nên nố vậy, đó là do a úp ảnh bằng đt và có 1 lỗi kỹ thuật nào đó nếu xem bằng máy tính thì k xem đc hình đâu....vì latop của a cũng chỉ có chữ thôi...kk...
Quay lên trên
gatochuabietgay Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 30/11/2015
Khu vực: Hcm
Điểm: 93
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gatochuabietgay Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/01/2018 lúc 1:54am
Cho e hỏi ngu cái, mái nhìn cổ bé tẹo vậy ra con có bị ảnh hưởng không mấy bác
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/01/2018 lúc 9:14am
Ban đầu được viết bởi gatochuabietgay gatochuabietgay viết:

Cho e hỏi ngu cái, mái nhìn cổ bé tẹo vậy ra con có bị ảnh hưởng không mấy bác

Mái tơ chưa đẻ mà bạn, nuôi con đá lộn vài trận khác liền, với lại phải nhìn thấu thị xuyên tâm mới biết nó to hay nhỏ...và trường thân trường túc mà đóng cái cổ to uỳnh thì có ổn k nhể...
Mà gà trống khác gà mái chứ và miễn sao nó liền...
Túm lại hỏi có vẻ khôn lắm chứ k "ngu" tẹo nào....
Quay lên trên
hung_vp93 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 26/11/2013
Khu vực: 0973938867
Điểm: 1047
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hung_vp93 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/01/2018 lúc 10:01am
đen tuyền anh ạ
loại này ra con oánh chắc mau lắm
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/06/2014
Khu vực: gia lai
Điểm: 4210
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/01/2018 lúc 10:23am

Đúng là thần cơ diệu toán ở gdvn là nhất chú.
Chỉ có điều chú tiên đoán sai bét bởi a viết bài theo hứng.

Tuy nhiên a đoán chú không xem đc hình nên nố vậy, đó là do a úp ảnh bằng đt và có 1 lỗi kỹ thuật nào đó nếu xem bằng máy tính thì k xem đc hình đâu....vì latop của a cũng chỉ có chữ thôi...kk...

thật quê vì sau khi dự đoán sang nay hình ảnh đã rõ mồn một :D Big grinBig grinBig grin

tối qa ko xem đc hình anh ak :D 

Người sửa: hunggada - 07/01/2018 lúc 10:24am
Phân phối độc quyền keo silicone gia lai
Tư vấn thi công điện mặt trời áp mái

0946 30 4577
Quay lên trên
gatochuabietgay Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 30/11/2015
Khu vực: Hcm
Điểm: 93
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gatochuabietgay Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/01/2018 lúc 11:14am

Mái tơ chưa đẻ mà bạn, nuôi con đá lộn vài trận khác liền, với lại phải nhìn thấu thị xuyên tâm mới biết nó to hay nhỏ...và trường thân trường túc mà đóng cái cổ to uỳnh thì có ổn k nhể...
Mà gà trống khác gà mái chứ và miễn sao nó liền...
Túm lại hỏi có vẻ khôn lắm chứ k "ngu" tẹo nào....
[/QUOTE]
[>:D<]
Tại e là cái thằng mê gà mà cả năm không có nổi 1 con gà để nuôi. Sài Gòn đất chật người đông, chỉ xem gà trên mạng thôi nên không có chút kinh nghiệm thực tế nào. Nên mong mấy bác chỉ dạy vài đường, hihi
Quay lên trên
qavina Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 27/07/2013
Khu vực: Khanh Hoa
Điểm: 18
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn qavina Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/01/2018 lúc 12:09pm
Phương pháp này là chọn lọc tự nhiên. Kết quả ra sao hãy chờ thời gian trả lời.
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/01/2018 lúc 1:40pm
Ban đầu được viết bởi qavina qavina viết:

Phương pháp này là chọn lọc tự nhiên. Kết quả ra sao hãy chờ thời gian trả lời.

Hoàn toàn do mình định hướng và quyết định con giống thời điểm, phong độ...vv, mình chỉ tạo cơ hội thì sao gọi là pp chọn lọc tự nhiên được bạn nhỉ...

Còn nhân tạo hay tự nhiên thì đều cần tgian trả lời. Quan trọng là phải có phương pháp luận chuẩn để định hướng....
Quay lên trên
qavina Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn qavina Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/01/2018 lúc 5:22pm
Tôi viết đây là phương pháp chọn lọc tự nhiên liên quan đến chi tiết bạn để con gà mái tự chọn lựa con trống theo ý của nó. Việc bạn chỉ đưa ra 2 con trống để nó chọn đã thể hiện việc quyết đinh của bạn rồi. Cho hỏi thêm nhé: nếu con gà mái không chịu anh nào trong 2 trống bạn đưa ra thì bạn sẽ làm gì?
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/01/2018 lúc 6:03pm

Tôi viết đây là phương pháp chọn lọc tự nhiên liên quan đến chi tiết bạn để con gà mái tự chọn lựa con trống theo ý của nó. Việc bạn chỉ đưa ra 2 con trống để nó chọn đã thể hiện việc quyết đinh của bạn rồi. Cho hỏi thêm nhé: nếu con gà mái không chịu anh nào trong 2 trống bạn đưa ra thì bạn sẽ làm gì?

Mình chưa biết phải làm gì, còn nếu với bạn bạn sẽ làm gì ạ...?
Quay lên trên
baonguyen96 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 07/10/2015
Khu vực: nam bộ
Điểm: 161
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn baonguyen96 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/01/2018 lúc 7:53pm

Dễ ợt , Bác quăng nó...chờ em! Big grin
Quay lên trên
cáochạykêu Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 15/02/2012
Khu vực: mien bac
Điểm: 1177
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cáochạykêu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/01/2018 lúc 8:58pm
up gà tơ đi anh

Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/01/2018 lúc 9:02pm
Ban đầu được viết bởi cáochạykêu cáochạykêu viết:

up gà tơ đi anh

Thử đc con nào đạt ae ở sới bê mất, khó giữ quá bác à, tính mình thì hay cả nể...
Thôi chịu khó đợi ít bữa nữa ae nhé...
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/01/2018 lúc 9:04pm
Ban đầu được viết bởi baonguyen96 baonguyen96 viết:

Dễ ợt , Bác quăng nó...chờ em! Big grin

Hehe....
Quay lên trên
qavina Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn qavina Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/01/2018 lúc 11:45am
Tôi cũng đang xoay xở đúc gà nhưng chưa có thành tựu gì nên chưa có đúc kết được gì cả. Topic cua ban @nh Vu làm tôi nhớ lại tài liệu đúc gà cựa như sau: trong trang trại người ta chon rất nhiều gà trống buộc dây đứng giữa sân rộng, khoảng cách giữa các chú gà trống đủ lớn để chúng không thể đá lộn nhau. Sau đó người ta thả bầy gà mái đang chịu trông ra sân này. Tự các con gà mái chọn lựa gà teoong rồi đến gần cho các chú gà trống cản. Đây chỉ là 1 chi tiết nhỏ trong phương pháp chọn giống của họ.
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/01/2018 lúc 11:51am

Tôi cũng đang xoay xở đúc gà nhưng chưa có thành tựu gì nên chưa có đúc kết được gì cả. Topic cua ban @nh Vu làm tôi nhớ lại tài liệu đúc gà cựa như sau: trong trang trại người ta chon rất nhiều gà trống buộc dây đứng giữa sân rộng, khoảng cách giữa các chú gà trống đủ lớn để chúng không thể đá lộn nhau. Sau đó người ta thả bầy gà mái đang chịu trông ra sân này. Tự các con gà mái chọn lựa gà teoong rồi đến gần cho các chú gà trống cản. Đây chỉ là 1 chi tiết nhỏ trong phương pháp chọn giống của họ.

Thế lỡ cả bầy gà mái nó chẳng chịu đến gần 1con trống nào thì lại phải làm sao đây hả bác. Tò mò cách đúc gà cựa quá, bác tìm lại tài liệu rồi chia sẻ ae dd nhé. Thanks!
Quay lên trên
qavina Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn qavina Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/01/2018 lúc 12:18pm
Bạn lên google gõ từ khóa blaklizt rồi tìm. Trang trại này sử dụng nhiều phương pháp phối hợp với nhau: lai xa, lai theo dòng cha, lai nội dòng, chọn lọc tự nhiên có kiểm soát...Tuy theo từng giai đoạn chọn lọc giống họ áp dụng những phương pháp phù hợp.
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.375 giây.