Khóa chủ đềBẬT MÍ CHO E TÍ ,HIX

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
than ke 1 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 13/02/2011
Khu vực: hai duong
Tình trạng: Offline
Điểm: 505
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: BẬT MÍ CHO E TÍ ,HIX
    Ngày đăng: 12/11/2011 lúc 8:45pm

Big smile BÁC NÀO CÓ KINH NGHIỆM VỀ CÁCH XEM GÀ ĐỂ BIẾT GÀ ĐÁNH CỬA TRÊN,DƯỚI,MÉ,DỌC,LỐI LĂNG TNÀO CÓ THỂ BẬT MÍ CHO E TÍ KO AH,EM BÍT CÁI NÀY LÀ BÍ MẬT HOẶC KINH NGHIỆM CỦA TỪNG NGƯỜI KHÓ MÀ NÓI RA,NHƯNG EM ĐG TẬP RA SỚI,MUỐN CÓ CHÚT ÍT ĐỂ GHÉP GÀ,<VÍ DỤ BÁC BIẾT 10 THÌ CÓ THỂ CHIA SẺ CHO E 1 ĐC KO AH>CÁM ƠN CÁC TIỀN BỐI NHIỀU.Big smile

Quay lên trên
xuan_thuy_94 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2011
Khu vực: Tp Hồ Chí Minh
Điểm: 3348
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/11/2011 lúc 10:59pm
bây h fảj có 2 trường hợp
1) là ko bjết gì để chia sẻ
2) là bjết mà ko trả lời
Bạn không phải là người giỏi nhất nhưng cách cư xử và hành động của bạn quyết định bạn là người như thế nào trong mắt mọi người
Phone : 0923174150....01674318020
Quay lên trên
vantiep1185 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 28/08/2010
Khu vực: Đất Trạng Trình
Điểm: 561
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/11/2011 lúc 1:32am
Ban đầu được viết bởi xuan_thuy_94 xuan_thuy_94 viết:

bây h fảj có 2 trường hợp
1) là ko bjết gì để chia sẻ
2) là bjết mà ko trả lời
đây là   trường hợp nào?
Quay lên trên
thelanqb Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 30/03/2011
Khu vực: đây chứ đâu
Điểm: 2722
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/11/2011 lúc 7:41am
muốn biết được thì chú ý vào những điểm sau
1. đầu mặt mào
2. cần cỏ
3. đùi gà
nếu xem gà nhiều thì có thể luận ra được thế của con gà, hiện tại kn của anh được hơn 90% rồi đấy, nhưng không dể để truyền lại đâu
Quay lên trên
coviucbvn Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 18/02/2011
Khu vực: Cao Bằng
Điểm: 5938
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/11/2011 lúc 7:46am

đấy là do con mắt của ngừoi chơi thôi khó mà diễn ttả. để thành 1 cá ssâu chuyên nghiệp phải có kinh nghiệm và hiểu đc tình trang con gà đáng đang cái này thể hiên qua nhiều thứ thái độ con gà. nói chung là rất nhiều khó mà nói kiểu này

Đức 17t sdt:01649586184
YH: what_is_love_236
Quay lên trên
phamhung204 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 12/12/2010
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 459
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/11/2011 lúc 8:02am

Về tướng thì cứ nhìn dáng nó lúc đứng bình thường là đứng dựng hay khom, bề ngoài thì chân vảy, bàn ngón, mặt mũi thế nào. Còn cụ thể ra sao thì bạn cứ đi trải nghiệm nhiều sẽ biết thôi ( tìm sới nào mở thường xuyên mà nhảy vào nghe trộm bạn à)

Quay lên trên
ghost Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 09/04/2011
Khu vực: Thừa Thiên Huế
Điểm: 13
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/11/2011 lúc 7:57pm
thông minh là nhờ kinh nghiệm. kinh nghiệm có được từ sự khờ dại. hehe. cố lên chúc may mắn
Quay lên trên
vantiep1185 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 28/08/2010
Khu vực: Đất Trạng Trình
Điểm: 561
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/11/2011 lúc 8:52pm
Ban đầu được viết bởi thelanqb thelanqb viết:

1. đầu mặt mào
2. cần cỏ
3. đùi gà
nếu xem gà nhiều thì có thể luận ra được thế của con gà, hiện tại kn của anh được hơn 90% rồi đấy, nhưng không dể để truyền lại đâu

Chưa ai chơi gà mà nhận biết được 90%.phục bác quá
Quay lên trên
Tuấn Gà Chọi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 22/06/2011
Khu vực: Văn Phú-Hà Đông
Điểm: 1590
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/11/2011 lúc 3:31pm
Ban đầu được viết bởi vantiep1185 vantiep1185 viết:

1. đầu mặt mào
2. cần cỏ
3. đùi gà

90% thì cả cái thế giới này ai cũg nuôi gà tập mà nhìn gà mất LOL , 90% thì chắc ai gặp ông thelanqb cũng fải nộp LOL
Tuấn Gà Chọi
Yahoo: quamuonmangdenoiloi_yt
Quay lên trên
quy_le Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/02/2011
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 1970
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/11/2011 lúc 6:11pm
Ban đầu được viết bởi Tuấn Gà Chọi Tuấn Gà Chọi viết:

1. đầu mặt mào
2. cần cỏ
3. đùi gà

90% thì cả cái thế giới này ai cũg nuôi gà tập mà nhìn gà mất LOL , 90% thì chắc ai gặp ông thelanqb cũng fải nộp LOL
chuẩn luôn ....nói thật gà nó vô cùng ...cũng không nhất thiết phải ra sới làm cá sấu đâu vì ngoài sới nó lừa lọc chém gió kinh lắm ...có khi định ra học hỏi kinh nghiệm lại tẩu hỏa nhập mà mà die ấy chứ LOL
cái này cần chú ý đâne các đặc điểm tổng thể và đòi hỏi kinh nghiệm của người chơi....nhưng đoán thì vẫn là đoán thôi ....may thì chuẩn không thì chỉ cần chuẩn đến 30 40 % để kiếm con gà có lối khắc cái 30 40 % đó cũng là lợi lắm rồi .... ở gần thì mình có thể chia sẻ chút kinh nghiệm ngu mà mình có nhưng bạn xa quá 
90% khó tin quá ...bác nói 90% thì bác đoán hộ em con này cái xem đúng được bao nhiêu %

Người sửa: quy_le - 14/11/2011 lúc 6:17pm
Chọn: Nhất tông - Nhị tướng - Tam đòn - Tứ vảy
Nuôi: Nhất lực - Nhì tài - Tam tải - Tứ mã
Quay lên trên
khuong85htht Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 13/11/2011
Điểm: 171
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/11/2011 lúc 3:41am
Ban đầu được viết bởi quy_le quy_le viết:

Ban đầu được viết bởi Tuấn Gà Chọi Tuấn Gà Chọi viết:

[QUOTE=thelanqb]muốn biết được thì chú ý vào những điểm sau
1. đầu mặt mào
2. cần cỏ
3. đùi gà

chuẩn luôn ....nói thật gà nó vô cùng ...cũng không nhất thiết phải ra sới làm cá sấu đâu vì ngoài sới nó lừa lọc chém gió kinh lắm ...có khi định ra học hỏi kinh nghiệm lại tẩu hỏa nhập mà mà die ấy chứ LOL
cái này cần chú ý đâne các đặc điểm tổng thể và đòi hỏi kinh nghiệm của người chơi....nhưng đoán thì vẫn là đoán thôi ....may thì chuẩn không thì chỉ cần chuẩn đến 30 40 % để kiếm con gà có lối khắc cái 30 40 % đó cũng là lợi lắm rồi .... ở gần thì mình có thể chia sẻ chút kinh nghiệm ngu mà mình có nhưng bạn xa quá 
90% khó tin quá ...bác nói 90% thì bác đoán hộ em con này cái xem đúng được bao nhiêu %
mạo muội bác thelanqb nhé để mình bình luận về con gà của bác thay bác thelanqb
con gà trên của bác xương thì quá bé, chịu sao nổi mấy đòn. chân đánh thì lạch cạch, vảy vi lắt nhắt lung tung
gà này ko ra nổi trường, mau thì có mau đá thì rất nhiều nhưng không thấy đối phương méo hay lên dớm, có chăng chỉ vần cả những gà wa thường mới thấy gà mình biết đánh, gà mang lên mang xuống đánh đầu mặt. có gì khó nghe mong bác thông cảm.
Quay lên trên
khuong85htht Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 13/11/2011
Điểm: 171
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/11/2011 lúc 4:18am

1. đầu mặt mào
2. cần cỏ
3. đùi gà
đồng ý cả bác. nhưng mình có bổ xung sơ thêm (ko đi vào chi tiết và cụ thể bác chủ top pic nhé cái này nói thì hết ngày hết đêm.) nếu bác ở HN mình có thể chỉ tận tình.

để đễ nhìn đòn lối nhất cho ng mới chơi: (kỹ nằng cơ bản).

lối
- gà cứ đứng vác vai (dáng giọt mưa, vai sách nhé) 10 con đi trên cả 10.(còn wa nhiều yếu tố để kết luận lối ra sao.)
- gà cổ dài vành song ko có chằng cần, má bống, tảng rộng. vai ko sách nhé, hơi xuôi 1 chút thôi.. lối cục đỉnh. nếu đc quả mào khủng nữa thì...chiến kê đích thị. (còn wa nhiều yếu tố để kết luận lối ra sao.)

đòn
- cái này khó nhìn nhé phải chơi nhiều mới có thể nhận ra (ra sới để ý thật nhiều xem để rút ra kết luận)
- chân đánh có đau hay ko nặng hay nhẹ cái này phụ thuộc vào cặp đùi, gióng khoản, bộ bàn ngón. (vảy vi là cái xét sau cùng). các bạn ít kinh nghiệm nhìn gà thì cứ có 5 thành gà hơn 3 thành có thể ghép đá đc, (5 thành gà chia theo: to, cao, già, cựa, hơn nước nuôi) đặc biệt chú ý nếu thấy gà khung bệ quá khủng thì ko nên đá ăn nó dc cũng mệt (dĩ nhiên còn xem nó là gà thế nào, nếu là đầu gộc tre chân ướt thì phang thoải máiLOL) ghép càng chắc tay bao nhiêu cửa ăn càng sáng. 
- còn nói về nhìn mà đọc đc nó đánh vào đâu của đối phương (kiềng vai đốc cổ hay mang tai khớp trì lỗ 10) có quá nhiều yếu tố. 
khi khác mình sẽ lập riêng 1 topic nói về vấn đề này để ae mới vào nghề ko bị bỡ ngỡ đễ bị nhiều ng lợi dụng.
thân!!!!!

Quay lên trên
than ke 1 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 13/02/2011
Khu vực: hai duong
Điểm: 505
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/11/2011 lúc 4:40am
Ban đầu được viết bởi khuong85htht khuong85htht viết:

1. đầu mặt mào
2. cần cỏ
3. đùi gà
đồng ý cả bác. nhưng mình có bổ xung sơ thêm (ko đi vào chi tiết và cụ thể bác chủ top pic nhé cái này nói thì hết ngày hết đêm.) nếu bác ở HN mình có thể chỉ tận tình.

để đễ nhìn đòn lối nhất cho ng mới chơi: (kỹ nằng cơ bản).

lối
- gà cứ đứng vác vai (dáng giọt mưa, vai sách nhé) 10 con đi trên cả 10.(còn wa nhiều yếu tố để kết luận lối ra sao.)
- gà cổ dài vành song ko có chằng cần, má bống, tảng rộng. vai ko sách nhé, hơi xuôi 1 chút thôi.. lối cục đỉnh. nếu đc quả mào khủng nữa thì...chiến kê đích thị. (còn wa nhiều yếu tố để kết luận lối ra sao.)

đòn
- cái này khó nhìn nhé phải chơi nhiều mới có thể nhận ra (ra sới để ý thật nhiều xem để rút ra kết luận)
- chân đánh có đau hay ko nặng hay nhẹ cái này phụ thuộc vào cặp đùi, gióng khoản, bộ bàn ngón. (vảy vi là cái xét sau cùng). các bạn ít kinh nghiệm nhìn gà thì cứ có 5 thành gà hơn 3 thành có thể ghép đá đc, (5 thành gà chia theo: to, cao, già, cựa, hơn nước nuôi) đặc biệt chú ý nếu thấy gà khung bệ quá khủng thì ko nên đá ăn nó dc cũng mệt (dĩ nhiên còn xem nó là gà thế nào, nếu là đầu gộc tre chân ướt thì phang thoải máiLOL) ghép càng chắc tay bao nhiêu cửa ăn càng sáng. 
- còn nói về nhìn mà đọc đc nó đánh vào đâu của đối phương (kiềng vai đốc cổ hay mang tai khớp trì lỗ 10) có quá nhiều yếu tố. 
khi khác mình sẽ lập riêng 1 topic nói về vấn đề này để ae mới vào nghề ko bị bỡ ngỡ đễ bị nhiều ng lợi dụng.
thân!!!!!

Cám ơn bác nhiệt tình quáClap,nếu ở gần em xin bái sư,nếu bác đồng ý,hix,tiếc là xa quá.em xin tiếp thu ý kiến nhiệt tình của bácBig smile

Quay lên trên
o uot Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 01/10/2011
Khu vực: KHANH HOA
Điểm: 91
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/11/2011 lúc 5:44am

bac khuong85htht noi hay quá.em cung tiep thu kinh nghiem thank bac.hiv hom bua? em cung tap tanh ra truong hic bi 1 vố  .hên chi la độ cỏ.ai noi ra truong ma hoc hỏi dc kinh nghiem thì chi giao tiền roi moi' hoc dc(thua độ)ở trường thi gian xảo lam.

Quay lên trên
DÉP LỐP 07 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 31/01/2010
Khu vực: Nghệ An
Điểm: 3245
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/11/2011 lúc 7:09am
Đánh gà, thực tế 1000 rút ra chân lý 10. Chân lý 10, diễn giải ra 100.000. Bạn Khuong85 có kinh nghiệm, nhưng giọt mưa mà đội hầu thì dong dựng đứt, gà rễ tre chậm nhưng tải đòn vô song. Gà nuôi không tới, đút quản bóng, mặt tre y như là lộp - nộp - hộp. Mấy lời cho người mới chơi tham khảo
0916859199
Quay lên trên
yeulinhke85 Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 14/04/2011
Khu vực: Long Biên,Hanoi
Điểm: 1450
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/11/2011 lúc 7:13am
Mình mới chơi nên cũng chưa biết gì về cái khoản "nhìn gà ra lối". Thấy mọi người khen con này đẹp con kia xấu mà mình chẳng biết là căn cứ vào đâu nữa. Đặc biệt là gà tơ. Muốn tầm sư học đạo mà chưa có ai dạy cho cả. :((
Gà chọi - Niềm đam mê bất tận
Quay lên trên
xuan_thuy_94 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2011
Khu vực: Tp Hồ Chí Minh
Điểm: 3348
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/11/2011 lúc 7:23am
e thì nhìn gà chủ yếu theo cảm tính thôi à chứ còn nhìn gà bjết hết 90% thì e xjn chào thua vì ko đủ tài
Bạn không phải là người giỏi nhất nhưng cách cư xử và hành động của bạn quyết định bạn là người như thế nào trong mắt mọi người
Phone : 0923174150....01674318020
Quay lên trên
mduc91 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 10/11/2010
Khu vực: yen bai
Điểm: 1339
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/11/2011 lúc 7:32am
gà cửa dưới thì biết nói thế nào nhỉ , 1 như loại tàu ngầm , đánh hồ 1 hồ 2 bình thường rồi sau đó mới đánh những đòn dã man , thường thì gà cửa dưới có đòn chết gà , đổ gà , hoặc những đòn kín chân vào sương ko có vết . thường thì em thấy gà cửa dưới thường là độc chân , đòn thường vào đốc cần , hoặc khe cổ , có con lại đánh vào miếng thịt trên phao câu , chưa gà ko để ý ko biết thấy tái dần đi , hoặc là dọc hầu tốt  . đó là kinh nghiệm của riêng em thôi nói dân giã thế này cho bác hiểu hihi
số phone : 0914255547
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.234 giây.