Khóa chủ đềanh em diễn đàn vào xem sao

Phúc đáp Phúc đáp Trang  123>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
gabe_123 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 02/02/2012
Khu vực: ha dong
Tình trạng: Offline
Điểm: 1364
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: anh em diễn đàn vào xem sao
    Ngày đăng: 18/01/2013 lúc 6:29pm
Từ ngày hôm nay, Diễn đàn sẽ tạo thêm 1 Nhóm thành viên mới là Buôn gà để tập trung và quản lý những người chuyên bán gà trên Diễn đàn. Sau khi có nhóm này, chỉ những thành viên tham đăng ký với mods hoặc/và admin để vào nhóm Buôn gà mới được phép đăng bài trong chuyên mục "Cần bán gà". Chúng tôi sẽ cố gắng tìm ra biện pháp quản lý hữu hiệu nhất việc mua bán gà và gửi mọi người trong thời gian sớm nhất. Cho đến lúc có cơ chế quản lý mới, tất cả thành viên phải tự chịu trách nhiệm với các giao dịch của mình, không được phàn nàn. Với những thành viên khác, nếu có thừa gà thì nên rao bán ở ngoài GadonVietnam. Việc mua bán không công khai bằng cách nào đó, xin miễn đưa lên Diễn đàn

anh CAKHOAI thông cảm cho em nhé vì em muốn nói ra cho nhưng ai đồng quan điêm vì anh làm mục như này sẽ khiến mọi người rất mất thời gian vì phải rao gà ở nhưng trang khác trong khi đó thì anh lại thiết chặt lại mua bán gà ,kiểu như ( đi xe máy hay ô tô phải bắt người dan nộp phí đâu ) theo em thì cứ để như cũ chứ con mua bán là tùy thuộc vào từng thành phần anh àh chứ anh quản lý như vậy người lừa thì vẫn cứ lừa thôi anh àh ,quy tắc vẫn là chuyển tiền gửi gà ví dụ như anh đứng ra chuyển tiền rồi nhưng đến lúc nhận lại con gà ko đúng như vậy hoặc ốm như nào đấy thì có phải thắt lại lại thành hại mình ko .em cũng chỉ nói ra cảm xúc của mình thôi mong anh thông cảm 
Quay lên trên
tuyen0934677069 Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 18/09/2012
Khu vực: GaThườngTín
Điểm: 5547
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/01/2013 lúc 6:41pm
like !Thích chú em rồi đấy .
Theo anh nhũng người mua bán ko đoàng hoàng thì họ cũng ko khá đc đâu .
quan trọng là diễn đàn xử lý những ồn ào như thế nào thôi .chứ làm như thông báo thì sẽ tạo ra vòng luẩn quẩn như luật pháp VN năm 2012 vậy .
mình xin có thêm ý kiến . có một số người lợi dụng diễn đàn cho phép tạo tài khoản miễn phí tạo tài khoản ảo để cãi chửi nhau hoặc có những lời lẽ ko đúng với văn hóa của diễn đàn gây chia rẽ tình đoàn kết . Bác cakhoai nên thu phí qua tin nhắn điện thoại đối với thành viên tạo tài khoản mới để giảm bớt tình trạng 1 người nhiều tài khoản đăng nhập  .
xin hết!

Người sửa: tuyen0934677069 - 18/01/2013 lúc 6:47pm
Quay lên trên
khanhvan01 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 23/10/2012
Khu vực: namdinh
Điểm: 103
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/01/2013 lúc 6:41pm
mình đồng ý với ý kiến của bạn thuận mua vừa bán mà 
Quay lên trên
ducminh83 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
Nhắc 1 lần vì viết bài không dấu

Gia nhập: 26/10/2012
Khu vực: hd
Điểm: 681
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/01/2013 lúc 6:45pm
Mình thấy bạn nój cũng đúng.theo mình nếu ae k tin tưởng nhau khj mua bán thì bác khoaj có thể jớj thjệu ở mỗj tỉnh thành 1ngườj có uy tín đứng ra làm trung gian(hoặc ae tự cử ra) để mua bán.nếu gần thì đến tận nơi xem rồj mua bán sòng fẳng.còn aj nój năng vô văn hoá thì cứ khoá nick lạj k fảj bàn nhjều.mong dd sớm mở cửa để ae mua bán,aj k mua bán thì vào chém jó cho vuj hehe
Quay lên trên
gabe_123 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 02/02/2012
Khu vực: ha dong
Điểm: 1364
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/01/2013 lúc 6:45pm
chứ làm như thông báo thì sẽ tạo ra vòng luẩn quẩn như luật pháp VN năm 2012 vậy anh nói chuẩn đấy :))
Quay lên trên
andynguyen.bka Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
Nói tục ,chửi bậy lần 1

Gia nhập: 04/01/2013
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 496
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/01/2013 lúc 6:50pm
em thì thế nào cũng được.sống với lũ quên rồi:D
Quay lên trên
tungthaibinh Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 29/12/2012
Khu vực: HHàTháiBình
Điểm: 3006
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/01/2013 lúc 7:02pm
theo e là ko thể để bọn lừa đảo đểu giả lơ nhơ trên chỗ vui của ae mình đc.
(ví dụ như anh đứng ra chuyển tiền rồi nhưng đến lúc nhận lại con gà ko đúng như vậy hoặc ốm như nào đấy thì có phải thắt lại lại thành hại mình ko) trích lời chủ thớt
theo e thì ko đến mức như bác nói đâu. người bán nếu đưa gà cho người mua. nếu có j người mua thông báo cho nhóm những thắc mắc trong 1 khoảng thời gian quy định nhóm sẽ có cách giải quyết thỏa đáng. còn về tiền phí thì e nghĩ chả phải quan tâm. nếu diễn đàn mình mua bán có quy củ như vậy càng ngày uy tín và phát triển chứ ko mất khách đâu mà các bác sợ. các bác thấy có đúng ko nào
Quay lên trên
tungthaibinh Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/01/2013 lúc 7:07pm
Ban đầu được viết bởi ducminh83 ducminh83 viết:

Mình thấy bạn nój cũng đúng.theo mình nếu ae k tin tưởng nhau khj mua bán thì bác khoaj có thể jớj thjệu ở mỗj tỉnh thành 1ngườj có uy tín đứng ra làm trung gian(hoặc ae tự cử ra) để mua bán.nếu gần thì đến tận nơi xem rồj mua bán sòng fẳng.còn aj nój năng vô văn hoá thì cứ khoá nick lạj k fảj bàn nhjều.mong dd sớm mở cửa để ae mua bán,aj k mua bán thì vào chém jó cho vuj hehe
mình nghĩ cách này ko ổn. mỗi tỉnh có 1 người uy tín ?1 số người có thể tin còn 1 số có tin đc ko?ai biết.vs lại người đó có đủ time để suốt ngày quan tâm đến chuyện hàng tổng mãi đc ko? theo e lập 1 tài khoản gd có sự quản lý của dđ là sự lựa chọn số 1.Winking
Quay lên trên
tungthaibinh Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/01/2013 lúc 7:10pm
Ban đầu được viết bởi tuyen0934677069 tuyen0934677069 viết:

quan trọng là diễn đàn xử lý những ồn ào như thế nào thôi .chứ làm như thông báo thì sẽ tạo ra vòng luẩn quẩn như luật pháp VN năm 2012 vậy .
mình xin có thêm ý kiến . có một số người lợi dụng diễn đàn cho phép tạo tài khoản miễn phí tạo tài khoản ảo để cãi chửi nhau hoặc có những lời lẽ ko đúng với văn hóa của diễn đàn gây chia rẽ tình đoàn kết . Bác cakhoai nên thu phí qua tin nhắn điện thoại đối với thành viên tạo tài khoản mới để giảm bớt tình trạng 1 người nhiều tài khoản đăng nhập  .
xin hết!
thu phí kiểu j a tuyen ơiBig grintuần này về quê ko?
Quay lên trên
Dino Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 07/06/2012
Khu vực: Kim Động-HY
Điểm: 2387
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/01/2013 lúc 7:11pm
ai chửi tục thì band nick là hết chửi .k cần phải giải thích nhiều.thích thì tự gặp nhau giải quyết.Biết là bác Cả có ý tốt cho ae nhưng chẳng lẽ Ko mún tai nạn giao thông thì bắt mọi người đi bộ hết ư.mỗi người tự nâng cao ý thức chút là được !
Quay lên trên
tuyen0934677069 Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/01/2013 lúc 7:19pm
Ban đầu được viết bởi tungthaibinh tungthaibinh viết:

xin hết!
thu phí kiểu j a tuyen ơiBig grintuần này về quê ko?
tuần này anh ko về .
thu phí bằng cách '' để kích hoạt tài khoản phải soạn tin xxx gửi aaaa '' phí 15k / sms
một số điện thoại chỉ kích hoạt đc 1 tài khoản  .
như vậy vừa có kinh phí quản lý , vừa kiểm soat đc kẻ xấu

Người sửa: tuyen0934677069 - 18/01/2013 lúc 7:21pm
Quay lên trên
tamtep Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 31/12/2012
Khu vực: DongAnh
Điểm: 261
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/01/2013 lúc 7:27pm
điễn đàn đang vui...... đừng làm gì khiên ae....
đây như là 1 thế giới rồi bác ak
LIKE!
Quay lên trên
binhst Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 04/11/2012
Khu vực: Sơn Tây-Hà Nội
Điểm: 8539
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/01/2013 lúc 7:32pm

xin hết!
chuẩn o cần chỉnh
Quay lên trên
chinhkhai Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 09/01/2012
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 1739
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/01/2013 lúc 7:32pm
Nói chung là cứ thế này cho nó nhanh :

- Buôn bán bắt buộc phải có hình hiện tại, có clip mới nhất....
- Hai bên thuận mua vừa bán....
- Có vấn đề gì xảy ra thì đều do 2 bên tự tránh nhiệm... MOD và ADMIN chẳng liên quan gì cả vì 2 bên đều lớn và đủ tự chịu trách nhiệm về hành động và suy nghĩ của mình rồi...

Còn cứ chửi bới hay ăn nói vớ vẩn, buôn bán không có hình ảnh, clip và MOD và ADMIN xóa thẳng tay...
Thế cho nhanh, chứ tự nhiên MOD với ADMIN dính vào làm gì cho nó mang công mắc nợ...

Xin hết....
Quay lên trên
carome Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện
Nhắc nhở bán gà lần 1

Gia nhập: 31/07/2012
Khu vực: Đắk Nông
Điểm: 3030
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/01/2013 lúc 7:36pm
có chút góp ý với bác Cả:
làm như bác khoai cũng tốt nhưng mà quản lý chặt nhưng người đăng ký bán gà thì sẽ tốt hơn. những nick nào có dấu hiệu của lừa đảo hay không uy tin thì bác khóa nick và thông báo cho moi người bít.
Quay lên trên
truongthanh Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 04/03/2011
Khu vực: Quảng Nam
Điểm: 3078
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/01/2013 lúc 7:41pm
Mình lại có cách nghĩ khác... Mình muốn có 1 nhóm như Cụ KHOAI nói. Mỗi lần giao dịch ae nên trích 1 ít % để diễn đàn mở thêm mục Từ thiện, tạo kinh phí làm những việc có ích chung khác. Nhưng vậy vừa đảm bảo an toàn vừa ý nghĩa. 
Vd: 
+ Cụ khoai nên mở lại chợ bình thường như mọi khi và vẫn thành lập nhóm. Chia chợ thành 2 khu : Hàng Rong - Chợ TRỜI ( dành cho những người chưa tham gia vào nhóm => tất nhiên mọi vấn đề xảy ra ko ai chịu trách nhiệm và không than phiền trách móc trên RUM ) . 1 KHU dành riêng cho những người đã tham gia vào nhóm. Khu này được dành riêng cho những người đã được đăng ký NHÓM MUA BÁN UY TÍN )
+ Những con gà có giá từ 1tr thì ko cần thu phí chuyển nhượng.
+ Giao dịch 1 lúc nhiều gà tổng trị giá trên 1tr thì trích phần trăm để góp quỹ
+ định kỳ 2 tháng tổng kết quỹ
+ Ae trong nhóm tất nhiên đã có trách nhiệm uy tín thì cũng nên có chút lộc để bù đắp công sức họ bỏ ra.
Nếu Giao dịch ngoài nhóm xảy ra chuyện thì miễn bàn. Không than phiền , trách oán trên 4R. Vậy là OK.
"AE 4 phương thích giao lưu thì alo 0902898532"
Quay lên trên
Ntt Xem...
Bình luận viên
Bình luận viên
Hình đại diện

Gia nhập: 28/12/2010
Khu vực: Hà nội phố
Điểm: 5920
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/01/2013 lúc 7:46pm
Nếu mọi người muốn như cũ , thì khi bị lừa đứng có lên diễn đàn gào thét :)
Người ta hơn mình cái giàu sang, mình hơn người ta cái đàng hoàng.
Quay lên trên
carome Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện
Nhắc nhở bán gà lần 1

Gia nhập: 31/07/2012
Khu vực: Đắk Nông
Điểm: 3030
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/01/2013 lúc 7:48pm
Ban đầu được viết bởi Ntt Ntt viết:

Nếu mọi người muốn như cũ , thì khi bị lừa đứng có lên diễn đàn gào thét :)

Chuẩn chuẩn Big hug
Quay lên trên
tuyen0934677069 Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/01/2013 lúc 7:50pm
Ban đầu được viết bởi truongthanh truongthanh viết:

Mình lại có cách nghĩ khác... Mình muốn có 1 nhóm như Cụ KHOAI nói. Mỗi lần giao dịch ae nên trích 1 ít % để diễn đàn mở thêm mục Từ thiện, tạo kinh phí làm những việc có ích chung khác. Nhưng vậy vừa đảm bảo an toàn vừa ý nghĩa. 
Vd: 
+ Cụ khoai nên mở lại chợ bình thường như mọi khi và vẫn thành lập nhóm. Chia chợ thành 2 khu : Hàng Rong - Chợ TRỜI ( dành cho những người chưa tham gia vào nhóm => tất nhiên mọi vấn đề xảy ra ko ai chịu trách nhiệm và không than phiền trách móc trên RUM ) . 1 KHU dành riêng cho những người đã tham gia vào nhóm. Khu này được dành riêng cho những người đã được đăng ký NHÓM MUA BÁN UY TÍN )
+ Những con gà có giá từ 1tr thì ko cần thu phí chuyển nhượng.
+ Giao dịch 1 lúc nhiều gà tổng trị giá trên 1tr thì trích phần trăm để góp quỹ
+ định kỳ 2 tháng tổng kết quỹ
+ Ae trong nhóm tất nhiên đã có trách nhiệm uy tín thì cũng nên có chút lộc để bù đắp công sức họ bỏ ra.
Nếu Giao dịch ngoài nhóm xảy ra chuyện thì miễn bàn. Không than phiền , trách oán trên 4R. Vậy là OK.
Vậy đăng bán trên 1tr mà ko trôi thì làm thế nào ? ko bán đc mà mất tiền ah?
Quay lên trên
namhien102 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
nhắc lần 1(5/12):bán gà sai quy định

Gia nhập: 20/04/2012
Khu vực: NB - 0975300109
Điểm: 1059
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/01/2013 lúc 7:50pm
Đồng ý đồng ý - mua thì vẫn mua bán thì vẫn bán - còn ai mua hay không la quyền tự do của người ấy - nên mua của những anh em tin tưởng chứ cứ mua bừa là người ta bảo- ngu thì chết có tội gì đâu -  còn những anh em nào lúc nào cũng có ý định lừa đảo thì nên nghỉ chơi gà đi - thank Happy 
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  123>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.281 giây.