Cách chế ngự gà nhát

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
tieututhoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 27/06/2011
Khu vực: nông thôn
Tình trạng: Offline
Điểm: 244
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tieututhoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Cách chế ngự gà nhát
    Ngày đăng: 17/08/2013 lúc 2:52pm
Tình hình là em đang sở hữu 1 con gà bất khang  thuần mãi mà ko chịu khuát phuc
chiến 3 đến 4 trân rồi nhưng cứ thấy người là nó chạy bán sống bán chết kêu quac quác
bác nào cao tay bốc cho em bài thuốc  trị nó cai
Quay lên trên
chiptk4 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 12/05/2013
Khu vực: Nam Định
Điểm: 1274
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chiptk4 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/08/2013 lúc 2:53pm
gà chiến 3 4 trận rồi mà vẫn nhát. cứ gần nó nhiều om bóp nó khắc quen mà.
Quay lên trên
duyhungyen Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 20/02/2012
Khu vực: HY-Đông Nam Á
Điểm: 2574
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn duyhungyen Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/08/2013 lúc 3:00pm
Ban đầu được viết bởi chiptk4 chiptk4 viết:

đúng vậy,bạn nên bé nó vào buổi tối thì nó đỡ nhát hơn.
Nếu bạn muốn thành công, đừng sợ thất bại.Đấu trường là một võ đài vô hình luôn nghiệt ngã ...kết thúc tồn tại hai kết quả đối lập
Quay lên trên
tieututhoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tieututhoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/08/2013 lúc 3:00pm
mỗi lần gần là lại muốn cho nó ăn viên gạch nó lao như tên lửa kêu om tỏi
Quay lên trên
tiendunghd2012 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 10/05/2013
Khu vực: tnt
Điểm: 2662
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tiendunghd2012 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/08/2013 lúc 3:03pm
vần 3 đến 4 chân mà chưa thuần người thì cũng khóNerd

Quay lên trên
Stephen Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 06/06/2012
Khu vực: Biên Hoà
Điểm: 972
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Stephen Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/08/2013 lúc 3:22pm
chăm ôm vuốt ve nó.Khi nó đánh nhau thì cầm con đối thủ trêu ngươi nó rồi ôm chạy cho nó đuổi theo.Lần sau thấy bạn là nó nghênh ,không còn nhát người nữa.
Quay lên trên
homanhcuong9z Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 20/05/2012
Khu vực: tp nam dinh
Điểm: 908
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn homanhcuong9z Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/08/2013 lúc 3:22pm
gặp những con gà như thế , nhiều lúc chỉ muosn đập cho nó 1 phát chết bà nó luôn đi ...
Quay lên trên
Tíadế Xem...
Q.lý chuyên mục
Q.lý chuyên mục
Hình đại diện
Đồ Tể GĐVN

Gia nhập: 18/07/2010
Khu vực: HL-TB-HN
Điểm: 5256
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tíadế Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/08/2013 lúc 3:26pm
bạn nên chăm vuốt ve nó.nhốt nó trong chuồng mỗi lần ra cho ăn thóc trên tay.vuốt ve nó cho nó quen.
Sống vì chữ tín nghĩa
Quay lên trên
tieututhoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tieututhoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/08/2013 lúc 3:43pm
lại gần nó còn khó huống hồ bác bảo em cho nó ăn thóc trên tay  em còn bỏ đói nó liên tục để  cho nó ăn nó còn khinh em ko thèm lại gần
Quay lên trên
Tíadế Xem...
Q.lý chuyên mục
Q.lý chuyên mục
Hình đại diện
Đồ Tể GĐVN

Gia nhập: 18/07/2010
Khu vực: HL-TB-HN
Điểm: 5256
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tíadế Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/08/2013 lúc 3:50pm
mỗi ngày ra tầm 4-5 lần bạn lấy 2 tay xoa nó kiểu như om ấy.làm tầm 1 tháng nó sẽ quen mình hẳn.mất thời gian lắm.mà nói chung 1 phần do dòng gà nó cũng nhát.trước mình bị 1 con như vậy.mất hơn 1 tháng xoa bóp cho nó như om mơi thuần Laughing
Sống vì chữ tín nghĩa
Quay lên trên
fighter123 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
Nhắc lần cuối(19/9): Viết bài không dấu

Gia nhập: 24/06/2013
Khu vực: No where
Điểm: 997
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn fighter123 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/08/2013 lúc 5:44pm
Om ap

Quay lên trên
nguyenmanhquyen Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 25/07/2012
Khu vực: ha noi
Điểm: 3256
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenmanhquyen Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/08/2013 lúc 7:54pm
Ban đầu được viết bởi tieututhoi tieututhoi viết:

lại gần nó còn khó huống hồ bác bảo em cho nó ăn thóc trên tay  em còn bỏ đói nó liên tục để  cho nó ăn nó còn khinh em ko thèm lại gần
thế thì cho vào xoong cho nhanh
vợ là nhà
gà là bạn
manhquyen 0976685434
Quay lên trên
binhst Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 04/11/2012
Khu vực: Sơn Tây-Hà Nội
Điểm: 8539
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn binhst Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/08/2013 lúc 7:56pm
cho ngủ cùng
HÀ SƠN BÌNH SDT
Đời chỉ đẹp bên vò rượu tăm
Anh khắc tên em trên cổ con gà
Quay lên trên
cunkeo812 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 29/05/2013
Khu vực: Ha noi
Điểm: 2007
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cunkeo812 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/08/2013 lúc 8:02pm
Ban đầu được viết bởi Stephen Stephen viết:

chăm ôm vuốt ve nó.Khi nó đánh nhau thì cầm con đối thủ trêu ngươi nó rồi ôm chạy cho nó đuổi theo.Lần sau thấy bạn là nó nghênh ,không còn nhát người nữa.
cái này mới nha
Quay lên trên
MrCuongX Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 25/06/2013
Khu vực: GL- Hải Dương
Điểm: 1164
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn MrCuongX Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/08/2013 lúc 8:41pm
nói thực gặp cái loại gà này nhiều lúc muốn mang đi đá mà toàn đuổi nó đã mất bao công sức..hơn nữa là nó chạy mệt rồi..đến khi mang vào đá lý do thua đơn giản do chạy mệt..Loại gà này kỳ thực chỉ muốn đập chết 
Quay lên trên
DAOKE25101981 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 13/10/2012
Khu vực: Huế
Điểm: 2418
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn DAOKE25101981 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/08/2013 lúc 9:21pm
- Ban đầu được viết bởi chiptk4 chiptk4 viết:

- TíaĐấmDK Xem...
bạn nên chăm vuốt ve nó.nhốt nó trong chuồng mỗi lần ra cho ăn thóc trên tay.vuốt ve nó cho nó quen
-mỗi ngày ra tầm 4-5 lần bạn lấy 2 tay xoa nó kiểu như om ấy.làm tầm 1 tháng nó sẽ quen mình hẳn.mất thời gian lắm.mà nói chung 1 phần do dòng gà nó cũng nhát.trước mình bị 1 con như vậy.mất hơn 1 tháng xoa bóp cho nó như om mơi thuần
.........
- Mình thêm ý này: Nên để cho nó đói rồi cầm thức ăn Ngon như thịt, cá, cà chua,...cầm trên tay cho nó ăn, nếu cầm tay nó ko ăn thì để nó trong chuồng cầm tay dợm cho nó ăn. Buổi tối mang nó ra thả đi lui đi tới giữa nhà cho nó gần người ( mất công để dọn phân và xem nó Quậy....). Luôn có thái độ Nâng niu chiều nó thì Tính nhát nó sẽ giảm bớt, loại này cần nuôi thật tốt để cho nố thật sung, Ban ngày nhốt gần nơi có nhiều người....Nếu mọi cách vẫn Nhát thì..Bó tay
-
       *** ĐẠO & ĐỜI ***
Đạo Giúp Đời Tươi Xanh-Ngộ Đạo Phải Tầm Sư
       ĐT: 0948 622 585
Quay lên trên
ak_47 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/05/2013
Khu vực: hà nội
Điểm: 4335
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn ak_47 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2013 lúc 7:55am
bắt nó, vuốt lông, cho ăn lâu cũng quen. nhốt lại vài ngày 
gà và đam mê
Quay lên trên
quanmnt Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 23/12/2011
Khu vực: Thái Nguyên
Điểm: 1181
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quanmnt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2013 lúc 9:49am
Gà hay người thì cứ quý mến, nâng niu là sẽ có tình cảm và cũng sẽ hiểu được tình cảm đó thôi. Bạn chịu khó vuốt ve gà thường xuyên 1 chút, có 1 cách mình hay làm với gà nhát đó là ngồi dùng ngón tay cái vuốt nhẹ 2 bên má gà, ngón phải vuốt má phải, ngón trái vuốt má trái nhưng nhớ là thật nhẹ nhàng. Lúc ấy thì gà thích lắm, mắt nó lim dim và vênh vênh mặt lên nhìn buồn cười lắm.Big grinBig grinBig grin
Quay lên trên
Truonggathuduc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 26/07/2013
Khu vực: Tphcm
Điểm: 48
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Truonggathuduc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2013 lúc 7:58pm
Ban đầu được viết bởi tieututhoi tieututhoi viết:

mỗi lần gần là lại muốn cho nó ăn viên gạch nó lao như tên lửa kêu om tỏi

kakakaka
Quay lên trên
cunkeo812 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 29/05/2013
Khu vực: Ha noi
Điểm: 2007
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cunkeo812 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2013 lúc 8:06pm
thịt..là nằm im trong nồi
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.344 giây.