NUÔI GÀ MAU LỚN

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/06/2014
Khu vực: gia lai
Tình trạng: Offline
Điểm: 4210
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: NUÔI GÀ MAU LỚN
    Ngày đăng: 12/03/2015 lúc 11:21am
chào các bác
em cũng đã lục diễn đàn xem mấy topic cách nuôi gà mau lớn rồi
cũng đọc nhìu google
nhưng áp dụng vào gà chả lớn gì

coi trên fb có nhìu ông nuôi 2 tháng 4 tháng mà gà to rầm
em nuôi 2 tháng mà có tí xíu như này

sẵn đây các bác cho em hoi luôn
tách mẹ sớm hay muộn để gà mau lớn 
mấy tháng thì tách mẹ ak?

Quay lên trên
Mái xám Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 11/04/2014
Khu vực: HCM
Điểm: 66
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Mái xám Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/03/2015 lúc 11:45am
2 tháng nuôi như thế là hơi chậm. Gà 2 tháng của mình tầm 5 lạng rồi. Nói chung bí quyết cũng ko có gì nhiều gà khi mới nở ra cho ăn càng sớm càng tốt, giữ ấm cho gà ở nhiệt độ từ 27-32 trong 10 ngày đầu. Còn thức ăn thì cứ cám tổng hợp cho ăn trong 2 tháng đầu thôi, nước uống sạch sẽ là lớn ầm ầm. (nhà mình có máy ấp và úm gà nên thường cho gà sưởi điện 1 tháng luôn Big grin)

Ngày trước nghe mấy ông già xui dại nói là gà mới nở còn cái lòng đỏ chứa chất dinh dưỡng dự trữ nên cứ từ từ mới xuống ổ và cho ăn. Nói về lý thuyết thì đúng là dinh dưỡng trong lòng đỏ đủ cho gà con sống trong gần 1 tuần nhưng mà sau khi đọc được cái nghiên cứu bên Mỹ nó lại nói ngược lại gà mới nở càng cho gà tập ăn sớm thì càng tốt, gà được ăn sớm sẽ có đề kháng tốt hơn và thích nghi nhanh hơn với môi trường. Không thể đợi cái bọc dinh dưỡng đó tiêu đi rồi mới cho ăn (kiểu như trẻ con mới sinh phải cho bú càng sớm càng tốt). Mình thử làm theo cách này thấy gà khá cứng cáp, đỡ bị bệnh hơn.

Gà con nói chung khó hơn gà to ở khâu nhiệt độ thôi cứ đủ nhiệt độ, ko bị ướt hoặc lạnh chân, thức ăn đày đủ là lớn ah.
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/03/2015 lúc 11:57am
ok thanks bác mái xám
em thấy ng ta nuôi cũng bỏ dãi thế mà lớn ầm ầm
có khi em cứ săn sóc quá nó lại lâu 
Quay lên trên
hunght Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 12/11/2012
Khu vực: VũThư_TháiBình
Điểm: 7658
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunght Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/03/2015 lúc 4:58pm
gà con bé tý mà ăn thóc thế kia sao lớn đc
chỗ mình có một anh chơi gà suốt,cũng đc gọi là sư kê nổi tiếng ở chỗ mình,mấy anh em như anh thieptb(bang chủ hội gà bên mục gà thái bình) cũng chơi với anh này,anh này toàn cho gà ăn cám tới tận 2kg,gà toàn vất vào nhà vợ nuôi,đc 2kg thì mang về tách cho ăn thóc rồi đợi đủ tầm là thử đòn rồi vần vỗ
     Hoàng Trọng Hùng
        0347554169
Mình là 1 người mới chơi gà
Nếu mình có nói gì làm bạn không vui thì mong bạn bỏ qua cho, vì cá nhân mình còn gà lắm, và mình có ý tốt thôi
Quay lên trên
ngotrjnh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 25/05/2012
Khu vực: Ch­ương Mỹ - HN
Điểm: 528
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngotrjnh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/03/2015 lúc 7:27pm
Mình có cách nuôi như này, các bạn tham khảo
+ Gà nở, cho ở cùng mẹ thêm 24h, sau đó tách mẹ, mình úm bóng điện, dùng bóng sợi đốt 40W,
+ Thức ăn: Cám công nghiệp cho gà 
+ Sau 20 ngày bắt đầu cho ăn mồi + rau xanh thái nhỏ. Tuần 3 bữa mồi  tươi
+ Sau 30 ngày trở đi thì cho ăn thức ăn lên men bao gồm gạo xay, ngô xay trộn với men rượu (1kg trộn với 1/4 bánh men) ủ trong 6 ngày với mùa hè hoặc 10 ngày đối với mùa đông. Thức ăn này giúp tăng độ tiêu hóa, giảm giun sán.
+ Sau 50 ngày, lúc này dừng cám công nghiệp ăn thẳng. Trộn ngô xay với cám ăn đậm đặc theo tỷ lệ 1 cám 5 ngô.
Đảm bảo sau 2 tháng gà nặng 1,0kg trở đi. Con nào nhanh có thể lên 1,3 kg

Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/03/2015 lúc 8:16pm
Ban đầu được viết bởi ngotrjnh ngotrjnh viết:

+ Gà nở, cho ở cùng mẹ thêm 24h, sau đó tách mẹ, mình úm bóng điện, dùng bóng sợi đốt 40W,
+ Sau 30 ngày trở đi thì cho ăn thức ăn lên men bao gồm gạo xay, ngô xay trộn với men rượu (1kg trộn với 1/4 bánh men) ủ trong 6 ngày với mùa hè hoặc 10 ngày đối với mùa đông. Thức ăn này giúp tăng độ tiêu hóa, giảm giun sán.
+ Sau 50 ngày, lúc này dừng cám công nghiệp ăn thẳng. Trộn ngô xay với cám ăn đậm đặc theo tỷ lệ 1 cám 5 ngô.

tuyet qua
thank bac
de em ap dung cho lua nay xem sao
Quay lên trên
ngotrjnh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 25/05/2012
Khu vực: Ch­ương Mỹ - HN
Điểm: 528
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngotrjnh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/03/2015 lúc 8:19pm
Ban đầu được viết bởi hunggada hunggada viết:

tuyet qua
thank bac

Chú ý: Thức ăn lên men là đồ chín rồi đem trộn với bánh men rượu. Sau đó cho lên men và trộn với ít rau xanh rồi đem cho gà ăn
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/03/2015 lúc 8:47pm

Ban đầu được viết bởi hunggada hunggada viết:

tuyet qua
thank bac

Chú ý: Thức ăn lên men là đồ chín rồi đem trộn với bánh men rượu. Sau đó cho lên men và trộn với ít rau xanh rồi đem cho gà ăn

gạo day, ngô xay là cám gạo với cám ngô ak bác
phải nấu nữa sao
mệt vậy
biết khi nào thì cám chín :D

ak mà co ng nói ăn men ruou nhìu gà bị xốp xương ko đá đc ông bạn oi

Quay lên trên
satthuthankebg Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
nhắc lần 1 22/3/15 gây tranh cãi

Gia nhập: 19/09/2013
Khu vực: bac giang
Điểm: 1102
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn satthuthankebg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/03/2015 lúc 8:48pm
Chỗ ăn chỗ ở bẩn thỉu thế kia bảo sao gà chậm lớn và bệnh tật
Quay lên trên
hhqa86 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/08/2013
Khu vực: Nam ĐỊnh
Điểm: 405
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hhqa86 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/03/2015 lúc 8:19am
mình trước đây cũng rất đau đầu vì gà nuôi chậm lớn mình lại nuôi trên sân thượng nữa . Bạn nuôi gà như này thử xem nhé .
Từ khi xuống ổ cho ăn cám đến 1 tháng nhé hoặc 2 thì tuỳ <cá nhân mình cho ăn 1 tháng thôi> . Trong 1 tháng này nếu trời ấm thì ko nói làm gì trời lạnh thì thắp bóng sưởi cho gà ấm
Sau đó thì cho gà ăn thóc ngâm , ăn ra bữa nhé . Sáng tầm 7h30 > 8h cho ăn no . Rồi tầm trưa kiểm tra diều hết thì cho ăn rau thái nhỏ còn khi nó lớn ko phải thái ^_^ . Nếu gà bé chưa ăn quen thì thái ra trộn với cám nó ăn ầm ầm . RỒi chiều tầm 4h>4h30 cho ăn bưa thóc nữa .
Nhớ là bữa trưa thì 1 tuần chia làm 2 lần cho ăn mồi thịt và cá < mình thì 1 bữa thịt bò mỗi em được 1 miếng = ngón tay ^_^ , 1 bữa tôm mỗi em được 2 em tôm bé
Nước thì tháng pha cho mấy em nó 1 cóng nước trong ấy có thuốc gói lịo xanh xanh mà lkà cho gà ko mổ lông nhau ấy . bổ sung thêm chất còn thiếu . uống 10 ngày thì nghỉ 1 tháng uống tiếp
gà mình nuôi bao giờ cũng to gấp 2 lần gà khác ^_^ . Bạn trungnd bán cho mình 5 em lên chơi thấy to gấp 2 lần luôn . Các con trong vùng cùng lứa tầm 7 tháng đi vần toàn thiệt ^_^ gà mình hơn 2 lạng cứ gân cổ lên cãi , bao giờ cũng nói rút đi 2 lạng ^_^ . Khi nào bọn nó cầm cân ra thì thôi hehehe
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/03/2015 lúc 12:41pm
Ban đầu được viết bởi hhqa86 hhqa86 viết:

mình trước đây cũng rất đau đầu vì gà nuôi chậm lớn mình lại nuôi trên sân thượng nữa . Bạn nuôi gà như này thử xem nhé .
Từ khi xuống ổ cho ăn cám đến 1 tháng nhé hoặc 2 thì tuỳ <cá nhân mình cho ăn 1 tháng thôi> . Trong 1 tháng này nếu trời ấm thì ko nói làm gì trời lạnh thì thắp bóng sưởi cho gà ấm
Sau đó thì cho gà ăn thóc ngâm , ăn ra bữa nhé . Sáng tầm 7h30 > 8h cho ăn no . Rồi tầm trưa kiểm tra diều hết thì cho ăn rau thái nhỏ còn khi nó lớn ko phải thái ^_^ . Nếu gà bé chưa ăn quen thì thái ra trộn với cám nó ăn ầm ầm . RỒi chiều tầm 4h>4h30 cho ăn bưa thóc nữa .
Nhớ là bữa trưa thì 1 tuần chia làm 2 lần cho ăn mồi thịt và cá < mình thì 1 bữa thịt bò mỗi em được 1 miếng = ngón tay ^_^ , 1 bữa tôm mỗi em được 2 em tôm bé
Nước thì tháng pha cho mấy em nó 1 cóng nước trong ấy có thuốc gói lịo xanh xanh mà lkà cho gà ko mổ lông nhau ấy . bổ sung thêm chất còn thiếu . uống 10 ngày thì nghỉ 1 tháng uống tiếp
gà mình nuôi bao giờ cũng to gấp 2 lần gà khác ^_^ . Bạn trungnd bán cho mình 5 em lên chơi thấy to gấp 2 lần luôn . Các con trong vùng cùng lứa tầm 7 tháng đi vần toàn thiệt ^_^ gà mình hơn 2 lạng cứ gân cổ lên cãi , bao giờ cũng nói rút đi 2 lạng ^_^ . Khi nào bọn nó cầm cân ra thì thôi hehehe

thêm 1 king nghiệm quý 
thank bác
Quay lên trên
dttvu Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 01/04/2014
Khu vực: TuyHòa-BiênHòa
Điểm: 116
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn dttvu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/03/2015 lúc 1:13pm

Bạn cho mình hỏi ở dòng mình bôi đỏ,thuốc gói xanh xanh là thuốc gì bạn? mua ở đâu? vì gà mình nuôi thì tốt,đủ chất,nhưng cứ tầm 2 tháng là vặt lông nhau mà ăn,chỉ giúp mình nhé bạn !
Thk bạn nhiều ! :)
Quay lên trên
vikinga Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 06/03/2012
Khu vực: Công-Hưng Yên
Điểm: 3903
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vikinga Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/03/2015 lúc 1:27pm
Góp ý tí cho vui: Trước đây mình cũng đau đầu vụ này, nhưng bây giời thì lại có cách nghĩ và làm khác, gà mình từ bé chỉ cho ăn cám 1-2 tuần đầu còn lại cho ăn thóc luôn, có gì ăn nấy rau quả tạp phế lù, lâu lâu ra nhòm tí hễ nghe con nào gáy to là ra bắt vào nhốt khoảng 2 tuần thử chân được thì vào chế độ không thì khấc. Chứ ngày nào cũng nom dòm xong thuốc men liên tục con gà có sống được cũng thành gà công nghiệp đã đấm lỗi gì. Tất nhiên là khu nuôi nhốt phải thoáng mát sạch sẽ, Big hug

Người sửa: vikinga - 13/03/2015 lúc 1:28pm
Họ Tên: Phạm Công
Địa chỉ:H­­ưng Yên
Chơi gà từ thủa mười ba
Đến khi ba mấy vẫn gà ta chơi

Quay lên trên
satthuthankebg Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
nhắc lần 1 22/3/15 gây tranh cãi

Gia nhập: 19/09/2013
Khu vực: bac giang
Điểm: 1102
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn satthuthankebg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/03/2015 lúc 1:48pm
Ban đầu được viết bởi vikinga vikinga viết:

Góp ý tí cho vui: Trước đây mình cũng đau đầu vụ này, nhưng bây giời thì lại có cách nghĩ và làm khác, gà mình từ bé chỉ cho ăn cám 1-2 tuần đầu còn lại cho ăn thóc luôn, có gì ăn nấy rau quả tạp phế lù, lâu lâu ra nhòm tí hễ nghe con nào gáy to là ra bắt vào nhốt khoảng 2 tuần thử chân được thì vào chế độ không thì khấc. Chứ ngày nào cũng nom dòm xong thuốc men liên tục con gà có sống được cũng thành gà công nghiệp đã đấm lỗi gì. Tất nhiên là khu nuôi nhốt phải thoáng mát sạch sẽ, Big hug
hệ hệ thoáng gọn như bác đâm ra gà nó lại khỏe và mau lớn
Quay lên trên
Doansuke Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 23/02/2013
Khu vực: Ha noi
Điểm: 1081
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Doansuke Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/03/2015 lúc 2:26pm
Em thì nuôi theo cách là ăn cám viên đến 1kg thì chuyển sang gạo xay pha với cám viên. Lúc đó cứ dần dần giảm cám đi đến 1kg5 cho ăn thóc. Và nên bổ xung chất tanh có tý tanh cực kì mau lớn. Ok con nào nhà em cũng lớn như thổi
Quay lên trên
minhdoanls Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 05/06/2014
Khu vực: LangSon
Điểm: 2040
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhdoanls Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/03/2015 lúc 3:01pm
May quá đọc đc cái này, h đang đợi gà con từ Thái Bình lên để thục hành luôn. Cảm ơn các bác
Quay lên trên
leminhnhue Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 13/06/2012
Khu vực: Biên Hòa
Điểm: 772
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn leminhnhue Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/03/2015 lúc 12:26pm
Mới nở: Cám.
1kg5: cơm + cám + rau muống thái nhuyễn(1 Tuần cho ăn mồi 2 lần: Mỡ heo thái nhuyễn-lưu ý gà khỏe mới cho ăn vì khó tiêu).
2kg5: lúa + rau + mồi.
=> Chúc mau thành công.
Quay lên trên
laokethandong8888 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 15/04/2014
Khu vực: Thai Binh
Điểm: 1172
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn laokethandong8888 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/03/2015 lúc 1:03pm
Gà con dưới 2 tháng cứ cám viên mà chén chỗ ở thoáng khô, trên 2 tháng cứ gạo xay và 1 ít cám có vườn rộng thả thì lớn như thổi, đến khi khoảng 2kg chuyển dần cho ăn thóc ngâm gà ko khỏe mới lạ. Khi gà trên 2 kg đã quen môi trường mình cứ cho ngủ trên cây dầm mưa dầm sương gà cực kỳ gân và rắn chắc nuôi như này 10 con chiến cùng lắm 1 con bị đờm hen gà rất mau vào cốt. Khi vào chế độ cực khỏe và xung.
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7022
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/03/2015 lúc 1:51pm
Với mình, gà con 3 lạng trở nên thì sáng chiều 2 bữa thóc ngâm, trưa rau tối 10h bật đèn cho ăn cám công nghiệp cho gà hợp lứa tuổi rồi uống nc. 2 tuấn sau xem kết quả nhé.
Quay lên trên
hhqa86 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/08/2013
Khu vực: Nam ĐỊnh
Điểm: 405
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hhqa86 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/03/2015 lúc 2:52pm
Ban đầu được viết bởi dttvu dttvu viết:

Bạn cho mình hỏi ở dòng mình bôi đỏ,thuốc gói xanh xanh là thuốc gì bạn? mua ở đâu? vì gà mình nuôi thì tốt,đủ chất,nhưng cứ tầm 2 tháng là vặt lông nhau mà ăn,chỉ giúp mình nhé bạn !
Thk bạn nhiều ! :)

Gói thuốc ấy nó ghi là thuốc chống mổ lông căn đuôi bạn ah
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.141 giây.