Cần Tư Vấn

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
Vip Akay Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/04/2014
Khu vực: Huế
Tình trạng: Offline
Điểm: 488
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Vip Akay Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Cần Tư Vấn
    Ngày đăng: 10/08/2015 lúc 11:58am
Em có thằng bạn nó bán con gà này  thấy nó cũng đc nên hỏi ý kiến của mấy bác. Theo các bác con này bắt qua lông chơi đc ko ạ.
http://me.zing.vn/jpt/photodetail/gau5a6/3177987924 -
http://me.zing.vn/jpt/photodetail/gau5a6/3177989461 -
http://me.zing.vn/jpt/photodetail/gau5a6/3177989635 -
http://me.zing.vn/jpt/photodetail/gau5a6/3177989743 -
http://me.zing.vn/jpt/photodetail/gau5a6/3177989920 -
http://me.zing.vn/jpt/photodetail/gau5a6/3177987806 -
Thanks các bác đã ghé quaBig hug

Người sửa: Vip Akay - 10/08/2015 lúc 12:03pm
Quay lên trên
phambinh Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 09/11/2012
Khu vực: lang thang
Điểm: 2026
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phambinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/08/2015 lúc 12:00pm
giá gà thịt thì đừng nên hỏi nhiều ban ak hứng mua nuôi chơi chán thịt hoặc phu 
gà chọi 1 thú vui
Quay lên trên
00001 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/08/2014
Khu vực: BÀ ĐIỂM-HÓC MÔN
Điểm: 436
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn 00001 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/08/2015 lúc 12:03pm
có 400k mà lăn tăn gì bác, ko chơi đc thì thịt cũng ko có đắt :)
Quay lên trên
Vô Địch Sinh Đẻ Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 07/09/2013
Khu vực: Miền Trung
Điểm: 8880
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Vô Địch Sinh Đẻ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/08/2015 lúc 12:15pm
cái tội chém gió ! sửa bỏ luôn 400k rồi Laughing
Quay lên trên
00001 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/08/2014
Khu vực: BÀ ĐIỂM-HÓC MÔN
Điểm: 436
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn 00001 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/08/2015 lúc 12:26pm
  1. Ban đầu được viết bởi Vô Địch Sinh Đẻ Vô Địch Sinh Đẻ viết:

cái tội chém gió ! sửa bỏ luôn 400k rồi Laughing
:D
Quay lên trên
phu1972 Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 18/09/2013
Khu vực: TC :0945139017
Điểm: 10810
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phu1972 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/08/2015 lúc 12:33pm
Lông này chơi luôn cũng được.
Ta thắng kẻ thù đối mặt.nhưng bị hại bởi đứa mà ta tưởng là tri kỉ
Quay lên trên
Vip Akay Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Vip Akay Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/08/2015 lúc 12:35pm
Ban đầu được viết bởi phu1972 phu1972 viết:

Lông này chơi luôn cũng được.

Em nó đang thay lông bác à
Quay lên trên
satthuthankebg Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
nhắc lần 1 22/3/15 gây tranh cãi

Gia nhập: 19/09/2013
Khu vực: bac giang
Điểm: 1102
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn satthuthankebg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/08/2015 lúc 1:40pm

nếu mình cảm thấy thích thì cứ hót về nuôi đôi ba tháng nữa sút lại nếu thấy ổn thì chơi còn ko thì khậc , nhưng tỉ lệ gà nuôi lông chơi tiếp được cũng chỉ tầm 50 – 50 thôi , gần như là đến 1 nửa số gà nuôi lông xong ko dùng được với nhiều lí do như vỡ trạng to quá với những con lông 1 đã 3 31 32 hay hơn nữa thì ko ổn thêm nữa là nhiều con bị nhát đi nhiều quá ……gà , chậm chạp hơn , hốc hác thở hơn , lối ngu đi nhiều quá 

Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7022
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/08/2015 lúc 1:49pm
chơi thì có gì không đc, quan trong giá nhiêu và chơi thế nào. cặp cán sách vở đấyBig grin

Người sửa: jonathantruong - 10/08/2015 lúc 1:49pm
https://postimg.cc/image/ghqb3fifz/ -
Quay lên trên
baochau Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 21/08/2013
Khu vực: Miền trung
Điểm: 1144
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn baochau Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/08/2015 lúc 2:02pm
Theo mình, nuôi 1 con gà thay lông rất cực, khi xong lông rồi vần vỗ còn cựa hơn gà tơ. Quan trọng là bạn biết con gà này đá đấm thế nào, nếu hay thì ok, còn thường thường dù giá rẻ thế nào cũng đừng mua (trừ trường hợp mua về để thịt) vì tốn rất rất nhiều thời gian công sức của bạn, để rồi lại thất vọng.
Quay lên trên
Vip Akay Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Vip Akay Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/08/2015 lúc 2:29pm
Tks các bác. Em nó lúc lông 1 đã ăn được 1 cái cỏ làm đối thủ vào nồi. Nên em cũng muốn đưa e nó về để sang lông 2 chiến tiếp

Người sửa: Vip Akay - 10/08/2015 lúc 2:30pm
Quay lên trên
Đơn Sơ Đáng Sợ Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 24/04/2013
Khu vực: hà nội
Điểm: 4992
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Đơn Sơ Đáng Sợ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/08/2015 lúc 2:56pm
Cứ quất thôi
Nuôi gà từ thủa lên ba
Dái bằng hạt cà cứ thấy mình ngu
Chơi dần đến lúc tuổi băm
Dái bằng quả cà mà vẫn thấy ngu
:))))))))
Quay lên trên
lamluc1981 Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 25/04/2013
Khu vực: Biên Hòa
Điểm: 7964
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lamluc1981 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/08/2015 lúc 3:14pm
nhìn hình bắt bóng 1 con gà tơ, 1 con gà chiến thì còn vài % giỏi hơn thì vài chục % còn để nhìn con gà ra lông xong có chơi được không thì chắc có lẻ câu hỏi hơi bị xa xỉ (Big grinBig grin Big grinhiii hiii) 
Mình nói như thế này: 1 con gà thay lông xong có chơi được hay không thì còn phụ thuộc rất nhiều yếu tố , nội , ngoại hợp, thứ nhất là tuỳ theo dòng, nhiều dòng ra lông xong thì phong độ tăng lên rất nhiều, độ lì bà dữ củng tăng lên, nhưng có dòng lông 1 rất là hay thậm chí ăn 4-5 kỳ nhưng ra lông xong lại thay đổi đòn lối , kể cả yếu gân,
tiếp theo là do cách nuôi lông của từng người nữa yếu tố này củng quyết định rất nhiều về phong độ của con gà khi thay lông xong, còn nếu là gà của bạn bè thì biết dòng giống, biết tài năng của em nó mà giá phải chăn thì có gì phẳi lăn tăn Batting eyelashes thích thì nhích ( niềm đam mê mà ) chúc được như ý 

"Thiếu vai là cáp đã sai
có thắng về cũng nhọc nhằn công nuôi !"
Quay lên trên
Vip Akay Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Vip Akay Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/08/2015 lúc 3:53pm
Thanks các bác
Quay lên trên
thaobinhdao Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 19/10/2012
Khu vực: Mien Trung
Điểm: 1141
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thaobinhdao Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/08/2015 lúc 4:07pm
thế này thì cần gì tư vấn, giá e nó đâu rồi ak.
Quay lên trên
obama Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 12/08/2014
Khu vực: Hải Dương
Điểm: 97
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn obama Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/08/2015 lúc 4:50pm
Cá nhân mình nhìn con gà này bở lắm. Mặt và mắt con này dễ nhát gà à. Lựa chọn tùy vào bạn
Quay lên trên
phambinh Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phambinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/08/2015 lúc 9:05pm
Ban đầu được viết bởi satthuthankebg satthuthankebg viết:

nếu mình cảm thấy thích thì cứ hót về nuôi đôi ba tháng nữa sút lại nếu thấy ổn thì chơi còn ko thì khậc , nhưng tỉ lệ gà nuôi lông chơi tiếp được cũng chỉ tầm 50 – 50 thôi , gần như là đến 1 nửa số gà nuôi lông xong ko dùng được với nhiều lí do như vỡ trạng to quá với những con lông 1 đã 3 31 32 hay hơn nữa thì ko ổn thêm nữa là nhiều con bị nhát đi nhiều quá ……gà , chậm chạp hơn , hốc hác thở hơn , lối ngu đi nhiều quá 

k biết bạn nuôi thế nào còn cá nhân mình nuôi gà thay lông 2 chưa con nào phải vứt đi nnois như bạn các danh thủ thay lông chắc hỏng nửa ak 
gà chọi 1 thú vui
Quay lên trên
satthuthankebg Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
nhắc lần 1 22/3/15 gây tranh cãi

Gia nhập: 19/09/2013
Khu vực: bac giang
Điểm: 1102
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn satthuthankebg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/08/2015 lúc 9:27pm
Ban đầu được viết bởi phambinh phambinh viết:

Ban đầu được viết bởi satthuthankebg satthuthankebg viết:

<p ="msonormal"="">nếu mình cảm thấy thích thì cứ hót về nuôi đôi ba tháng nữa
sút lại nếu thấy ổn thì chơi còn ko thì khậc , nhưng tỉ lệ gà nuôi lông chơi tiếp
được cũng chỉ tầm 50 – 50 thôi , gần như là đến 1 nửa số gà nuôi lông xong ko dùng
được với nhiều lí do như vỡ trạng to quá với những con lông 1 đã 3 31 32 hay hơn
nữa thì ko ổn thêm nữa là nhiều con bị nhát đi nhiều quá ……gà , chậm chạp hơn ,
hốc hác thở hơn , lối ngu đi nhiều quá 

k biết bạn nuôi thế nào còn cá nhân mình nuôi gà thay lông 2 chưa con nào phải vứt đi nnois như bạn các danh thủ thay lông chắc hỏng nửa ak 
có thể bạn nuôi được những vẫn chơi được nhưng sự thực nó là vậy , bạn cứ thử nuôi con nào tầm lông 1 31 32 33 thử xem sang lông 2 thì nó sẽ lên tầm 35 36 ... thì chơi với ai ko bỏ dùng việc khác thì làm gì được ,còn thường gà chơi lông 2 được nhieduf hơn là loại lông 1 tầm 27 28 29 là dễ hơn ,còn chắc chắn đến 80% là gà lông 2 thường chậm chạp hơn trước lối giảm bớt độ hay và linh hoạt hơn .... còn điều nhận biết rễ ràng nhất ở con gà thay xong lông chơi tiếp được ko mà chưa thủ sút lại là nhìn vào củ bàn bàn ngón con gà đó tối thiểu nhất là nó vẫn phải giữ nguyên như lông đầu còn bằng ko là nó phải khô quắt thắt lại ,nếu con nào mà thấy lại còn có dấu hiệu sình mập ra hơn nữa thì tốt nhất ko cần phải vần vỗ sút thử lại nữa , mình ko nhớ rõ chính xác là khoảng trên dưới 30 năm nay mình đã nuôi bao nhiêu con gà thay sang lông 2 thậm chí có cả lông 3.4 nhưng chắc cũng ko thể dưới 100 con được nên cũng có đôi chút biết về gà thay lông
Quay lên trên
andytue Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 22/02/2013
Khu vực: bình phước
Điểm: 1312
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn andytue Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/08/2015 lúc 9:35pm
chân đẹp đấy. muốn biết kq thì mang ngay 1con= nó sang thử.
Quay lên trên
phambinh Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phambinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/08/2015 lúc 9:48pm
cá nhân mình nuôi gà thường lông 1 sang lông 2 cho nó lên từ 1-1,5 lạng còn bạn bảo gà chậm lối k hay à l2 mới là lúc con gà hoàn thiện nhất về khung cốt cũng như chân đòn cá nhân mình gà l2 thường dáo lông mình cho chạy khoảng 6 kỳ hơi cho khô kiệt rồi vần lại chơi gà l2 thì k bao giwof có nhưng đòn lau tau như lông 1 nhuwg chân đòn thường  trững trạc hơn nên bạn thấy nó chậm nhưng chân nó sâu hơn l1 chắc bạn thik loại lấy cong làm thủ thì mới thấy chậm thôi 
gà chọi 1 thú vui
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 6.938 giây.