bệnh mới

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/06/2014
Khu vực: gia lai
Tình trạng: Offline
Điểm: 4210
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: bệnh mới
    Ngày đăng: 16/03/2016 lúc 9:10pm
chào các bác
em vừa phát hiện đàn gà nhà em có bệnh mới
bên ngoài ko hề có biểu hiện gì
ăn uống vẫn bình thuờng , ỉa phân bình thuờng, ăn nhiều 
nhưng theo quan sát mấy ngày nay của e thì nó bị bệnh về hệ thần kinh vận động
cụ thể : gà ko hồng hào đỏ khoẻ mà cứ hơi tái trắng
và đặc biệt bước đi ko vững vàn , cứ bị chúi về phía trước
nhìn giống em bé tập đi
nhảy lên cao thì ko chính xác , rơi xuống đất đáp ko vững thuờng bị ngã khi rơi từ trên cao xuống

ko biết là bệnh gì mong các bác giúp đỡ cho
p's: bác nào đã quá chán khi mỗi lần gặp e là có bệnh gà thì mong thông cảm heheh
em đã tìm hiểu trên mạng rồi mà ko có mới lên hỏi

triệu chứng bệnh trên video dưới đây ko được rõ ràng cho lắm

Phân phối độc quyền keo silicone gia lai
Tư vấn thi công điện mặt trời áp mái

0946 30 4577
Quay lên trên
laokethandong8888 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 15/04/2014
Khu vực: Thai Binh
Điểm: 1172
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn laokethandong8888 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/03/2016 lúc 9:16pm
Chán bố này cứ bệnh suốt thì bao giờ mới có dòng gà riêng.
Quay lên trên
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 14/08/2014
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 6159
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/03/2016 lúc 9:19pm
Các con này của chú bị newcaster thể thần kinh rồi, sau nặng dần nó còn đi giật lùi cơ. 
   Kiếp sau xin chớ làm người
Làm con gà trống sống đời tự do
   Nhàn dỗi thì gáy o o
Hả hê đạp mái chẳng no mất tiền
Quay lên trên
thường@thôi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 16/12/2015
Khu vực: nam định
Điểm: 138
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thường@thôi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/03/2016 lúc 9:26pm
chắc bị new rồi b ak mua vaccin về mà phòng cả đàn đi k mắc tiền đâu mà lo kết hợp trộn polivitamin chủa thú y cho gà ăn tăng đề kháng chứ e thấy gà nhà b này rất hay bị ốm luôn nuôi thế rất mệt và tồn tiền chữa khi nó ốm  và tốn thóc khi nó toi tốt nhất h b nên nhốt hết gà vào phòng vacin cho nó xong rắc vôi bột hết khu chuồng trại cống rãnh khai thông kết hợp mua thuốc sát trùng về phun chuồng đi xong 1 tuần sau phun lại cho lần nữa sau này 1 tháng phun 1 lần là ok phân rác dọn thường xuyên k để tồn đọng ứ bẩn sẽ tích tụ mầm bệnh nhé chú ý khi rắc vôi nhốt hết gà lại nhé k nó hít vôi vào là còn chết nhanh hơn luôn đấy nhà b hay có bệnh nên thường xuyên phòng cho gà vcin tụ huyết trùng và new thường xuyên đi sẽ ổn thôi chúc b thành công
Quay lên trên
lucifer2203 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 02/04/2014
Khu vực: Huế
Điểm: 1225
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lucifer2203 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/03/2016 lúc 9:43pm
Mua quyển các bệnh thường gặp ở gà về nghiên cứu đi. Trước khi muốn nuôi gà đá hay thì hãy nuôi được gà khỏe mạnh đã.
Nhà mới có dịch thì rải vôi 1 tuần 2 lần. Gà lớn gà nhỏ j văcxin hết, nhất là dịch tả (new), gumboro...
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7259
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/03/2016 lúc 10:15pm
Chắc ông sư kê này nghe ai xui tiêm vacxin gà k lớn hoặc đá mất gân, nên mình đã đổi món xúi tiêm kháng thể nhưng cũng k nghe, chứ bệnh nhiều và tái diễn ô lên mạng đọc rồi mổ, rồi lấy kính hiển vi soi, rồi chụp rồi úp hình vào đây đủ cả roài....
Tiêm đủ rồi mà phát bệnh chỉ có marek với thiếu canxi trầm trọng mà thôi...

Giờ tập nuôi cho nó sống đã, sống khỏe rồi hãy tính tiếp....
Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/03/2016 lúc 10:52pm
vâng cám ơn các bác
em sẽ dọn dẹp sạch sẽ cái đám bệnh tật này 

0946 30 4577
Quay lên trên
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/03/2016 lúc 10:52pm
Anh đổi chữ ký cho chú nhé:

Mơ ước có riêng một bác sỹ thú y nổi tiếng trong nhà.... thế thôiBig grin
   Nhàn dỗi thì gáy o o
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/03/2016 lúc 11:06pm
Ban đầu được viết bởi tubachai tubachai viết:

haahahah
em cũng lên mạng tìm tòi đọc các bệnh nhìu đến nõi bây giờ ra vườn nhìn 1 con gà biểu hiện như nào e cũng biết là nó có vui hay ko Big grinBig grinBig grin

bây giờ chữ kí của e là : mơ uớc đàn gà nhà đừng bị bệnh nữa --- thế thôi :D

đổi ngay và luôn đây

0946 30 4577
Quay lên trên
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/03/2016 lúc 11:10pm
Ban đầu được viết bởi hunggada hunggada viết:

Ban đầu được viết bởi tubachai tubachai viết:

haahahah
em cũng lên mạng tìm tòi đọc các bệnh nhìu đến nõi bây giờ ra vườn nhìn 1 con gà biểu hiện như nào e cũng biết là nó có vui hay ko Big grinBig grinBig grin

bây giờ chữ kí của e là : mơ uớc đàn gà nhà đừng bị bệnh nữa --- thế thôi :D

đổi ngay và luôn đây
Đùa tý cho vui thôi, mai mua vác xin phòng chống bệnh new về mà tiêm hết cả đàn đi, con nào chưa bị còn kịp, nếu không là toi cả đàn đấy. Mà con nào bj bệnh rồi thì tách riêng ra, chữa cũng khó đấy không đơn giản đâu. Lúc nào nó cứ chúi đầu đi giật lùi thì bắc bếp là vừa.Big grin
   Nhàn dỗi thì gáy o o
Quay lên trên
thiencuong275 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 20/05/2013
Khu vực: ha tay
Điểm: 103
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thiencuong275 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/03/2016 lúc 11:48pm
chuẩn Newcast rui
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/03/2016 lúc 6:00am
Ban đầu được viết bởi laokethandong8888 laokethandong8888 viết:

Chán bố này cứ bệnh suốt thì bao giờ mới có dòng gà riêng.

Sao lại chán, dòng này gọi là dòng Bệnh kinh niên mà bạn.....
Quay lên trên
vikinga Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 06/03/2012
Khu vực: Công-Hưng Yên
Điểm: 3903
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vikinga Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/03/2016 lúc 8:39am

vâng cám ơn các bác

Gà em bị bệnh rồi, còi cọc và thiếu dinh dưỡng, có sống được cũng thành tật.

Các bước thực hiện: Chia sẻ xem em có dùng được không. Do thấy thằng em tâm huyết mà suốt ngày than ngắn thở dài cho nên viết hơi dàiBig grin

1. Giết sạch
2. Bán tiệt
3. Cho hết
4. Làm lại từ đầu: quét dọn truồng trại sạch sẽ (dọn hết phân rác thải, ra khỏi khu vực nuôi) dùng rơm rác đốt sạch lông  có điều kiện rải rơm thành lớp khu vực nuôi sau đó đốt
- Đốt xong phun sát trùng toàn bộ khu nuôi thả, phun cả trên trần truồng và tất cả những chỗ có thể phụn được
-  mua vôi bột rắc kín khu vực nuôi càng nhiều càng tốt
- Đi du lịch đâu đó hoặc tạm quên gà qué đi khoảng từ 3-6 tháng.
>>>> khà khà sau khi quay lại ta đã có thể bắt đầu lại
1. Tiếp tục phun sát trùng toàn bộ klhu nuôi thả và khu vực xung quanh
2. Lại rắc vôi bột với mật độ mỏng hơn lần trươc
3. Khu nuôi nhốt đề bảng cấm không phận sự miễn vào
4. Tuyển chọn con giống không cần nhiều mà cần chất lượng: Nhờ vả, xin xỏ, mua bán... láy từ 1-2 con mái nhánh chuẩn(số lượng không quá 2 con). Gà đúc: Ra trường gà xem các độ chọi thấy con nào thua trên 9 hồ trở lên, thua bê chưa chạy hoặc thắng mà tan nát mặt mày mù mắt  chủ cũ chán không muốn nuôi nữa thì nhao vào đòi mua(đắt một tí cũng được) Yêu cầu con trống có chiều cao, xương sức tốt, vảy vỉ sạch sẽ. chân đánh thật chân và có đòn chuyển gà(cái này trong lúc xem thi đấu nhìn nên biết rồi). 
* Lưu ý việc chọn lựa trống mái không thể nhanh được phải chờ duyênWinking.Chịu khó đi trường gà nhiều khoảng vài 3 tháng là có thể có cơ hội có trống đúc xin(Đặc điểm những con trống đúc này không bao giờ có bệnh(vì có bênh người ta đã chẳng mang đi đá tiền Big grin). Và một điều nưa nhưng con gà rất đắt tiền(thường đi đôi với chất lượng tốt) trước khi đá mình sẽ mua được với giá vừa vừa sau khi chiếnTongue
* Lưu ý 2: Với gà đúc tuyệt đối không mua qua mạngBig grin hoặc nghe chủ của nó kể(phải mắt thấy tay sờ): Vì sao lại thế? vì để đúc gà mất nhiều thời gian lắm lỡ mua phải con gà phò về đúc thì ... thôi rồi chắc các bạn đều biết hậu quả: là nát một đời cha nát 3 đời con.
* Lưu ý 3: Như ở trên đã nói sao lại chỉ mua 1-2 con mái nhánh thôi? Vì như vậy mới có thời gian kiểm nghiệm con cái của nó được: Giả sử tụi nó đẻ 1 năm 2 lứa tổng số là 40 con gà trống tính 1/3 = 12 con thịt nấu cháo vài con còn khoảng 7 con để nuôi  cho tốt đến lúc đi đá được đã mệt lắm rồi. Nếu mà số gà mái lên đến 3-4 con thì không biết thế nào nhỉ?
Tí quên Lưu ý thứ 4: Trong nhà phải có nơi nuôi gà mới mua riêng(mụa đích khi gà mới về ta sẽ nuôi riêng và theo dõi sức khỏe)nếu 1-2 tuần thấy tốt lúc đó mới cho nhập đàn để phòng bệnh
Thôi tạm thời thế đã Big grinBig grinBig grin

Người sửa: vikinga - 17/03/2016 lúc 8:52am
Họ Tên: Phạm Công
Địa chỉ:H­­ưng Yên
Chơi gà từ thủa mười ba
Đến khi ba mấy vẫn gà ta chơi

Quay lên trên
andytue Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 22/02/2013
Khu vực: bình phước
Điểm: 1312
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn andytue Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/03/2016 lúc 8:53am
Nhìn gà của b không đc đẹp lắm (ý kiến cá nhân) Theo mình thì ntn, bạn mới chơi, ko cần nuôi nhiều (nói thẳng ra là không thể nuôi nhiều, bản thân m cũng vậy) thì m góp ý nuôi 1-3 con gà chiến ngon ngon tí nếu có điều kiện, còn nếu thích tập tành đúc gà thì 1-2 mái thôi, chất lượng hơn số lượng. bản thân m cũng ko có điều kiện chơi vì cv nên m chỉ nuôi 1 con trống thôi. thích thì tuyển, chứ nuôi gà từ lúc bóc trứng lên để đá đc thì 1 là người ta có thời gian nhiều thứ 2 là có thời gian chơi lâu rồi...Chúc b thành công!
Hãy sống trên thao trường và chết trên chiến trường...
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/03/2016 lúc 9:13am
vâng cám ơn các anh em đã nhiệt tình giúp đỡ
đặc biệt là anh vikinga đã đưa ra kế hoạch hết sức cụ thể và hợp lí

nuôi gà là chuỗi ngày tích góp kinh nghiệm và sau gần 2 năm bây giờ kinh nghiệm của e cũng khá ròi
chỉ đen quá là lại dính cái bệnh tất suốt
vấn đề vs chuồng trại và dẹp nghỉ gà 1 thời gian dài cho mầm bệnh tiêu tan rồi nuoi lại e cũng đã nghĩ đến
nhưng do tiếc mấy con mái được tặng nên vẫn cố lì lợm vì chưa thấy biểu hiện gì trên các con gà già dù đã qua nhiều đợt bệnh
nhưng nếu đến 1 thời gian nữa bị hết chắc là phải nghỉ 1 thời gian thật
thôi xin cám ơn các bác em thay lông luôn đây

0946 30 4577
Quay lên trên
hunght Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 12/11/2012
Khu vực: VũThư_TháiBình
Điểm: 7658
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunght Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/03/2016 lúc 9:17am
Ban đầu được viết bởi vikinga vikinga viết:

vâng cám ơn các bác

Các bước thực hiện: Chia sẻ xem em có dùng được không. Do thấy thằng em tâm huyết mà suốt ngày than ngắn thở dài cho nên viết hơi dàiBig grin

1. Giết sạch
2. Bán tiệt
3. Cho hết
4. Làm lại từ đầu: quét dọn truồng trại sạch sẽ (dọn hết phân rác thải, ra khỏi khu vực nuôi) dùng rơm rác đốt sạch lông  có điều kiện rải rơm thành lớp khu vực nuôi sau đó đốt
- Đốt xong phun sát trùng toàn bộ khu nuôi thả, phun cả trên trần truồng và tất cả những chỗ có thể phụn được
4. Tuyển chọn con giống không cần nhiều mà cần chất lượng: Nhờ vả, xin xỏ, mua bán... láy từ 1-2 con mái nhánh chuẩn(số lượng không quá 2 con). Gà đúc: Ra trường gà xem các độ chọi thấy con nào thua trên 9 hồ trở lên, thua bê chưa chạy hoặc thắng mà tan nát mặt mày mù mắt  chủ cũ chán không muốn nuôi nữa thì nhao vào đòi mua(đắt một tí cũng được) Yêu cầu con trống có chiều cao, xương sức tốt, vảy vỉ sạch sẽ. chân đánh thật chân và có đòn chuyển gà(cái này trong lúc xem thi đấu nhìn nên biết rồi). 
* Lưu ý việc chọn lựa trống mái không thể nhanh được phải chờ duyênWinking.Chịu khó đi trường gà nhiều khoảng vài 3 tháng là có thể có cơ hội có trống đúc xin(Đặc điểm những con trống đúc này không bao giờ có bệnh(vì có bênh người ta đã chẳng mang đi đá tiền Big grin). Và một điều nưa nhưng con gà rất đắt tiền(thường đi đôi với chất lượng tốt) trước khi đá mình sẽ mua được với giá vừa vừa sau khi chiếnTongue
* Lưu ý 2: Với gà đúc tuyệt đối không mua qua mạngBig grin hoặc nghe chủ của nó kể(phải mắt thấy tay sờ): Vì sao lại thế? vì để đúc gà mất nhiều thời gian lắm lỡ mua phải con gà phò về đúc thì ... thôi rồi chắc các bạn đều biết hậu quả: là nát một đời cha nát 3 đời con.
* Lưu ý 3: Như ở trên đã nói sao lại chỉ mua 1-2 con mái nhánh thôi? Vì như vậy mới có thời gian kiểm nghiệm con cái của nó được: Giả sử tụi nó đẻ 1 năm 2 lứa tổng số là 40 con gà trống tính 1/3 = 12 con thịt nấu cháo vài con còn khoảng 7 con để nuôi  cho tốt đến lúc đi đá được đã mệt lắm rồi. Nếu mà số gà mái lên đến 3-4 con thì không biết thế nào nhỉ?
Tí quên Lưu ý thứ 4: Trong nhà phải có nơi nuôi gà mới mua riêng(mụa đích khi gà mới về ta sẽ nuôi riêng và theo dõi sức khỏe)nếu 1-2 tuần thấy tốt lúc đó mới cho nhập đàn để phòng bệnh

cũng thêm chút góp ý với bạn hunggada, hy vọng bạn sớm có gà chiến hay,mình ko có tgian nên ko chăm đc nhiều
1. chuồng trại thì dọn sạch sẽ,phun thuốc rắc vôi cẩn thận,
2. có vườn thì đầu tư ít cát đen, khoảng 2-3 khối về đổ vườn(cái này tới mùa nóng cát nóng sẽ đố sạch dịch bệnh ở vườn)
3. tồng dòng thì tuyển khoảng 2-3 con mái dòng chuẩn, đầu tư chút tiền, hoặc quan hệ tốt, xem dòng nhà nào hay thì đến chơi thường xuyên thi thoảng bỏ túi con mang về,kakaka, đùa tý, chứ có dòng hay thì tìm mọi cacshmang về đc mái dòng đó
4. tuyển lấy một con đúc thật xuất sắc, cũng tốn chút ít,
về đúc rồi nuôi chăm sóc cẩn thận sau có kết quả tốt thôi
mình nghĩ hạn chế của bạn là do tông dòng tuyển chưa đc tốt,với do nuôi nhiều quá nên ko tập trung đc,gà nhiều ắt sinh bệnh tật,đó là quy luật cuat tự nhiên rồi.(sinh học lớp 12 dạy mình là thế,ko nhớ rõ lắm,hihi)
nên bạn nuôi ít đi chút là ok
     Hoàng Trọng Hùng
        0347554169
Mình là 1 người mới chơi gà
Nếu mình có nói gì làm bạn không vui thì mong bạn bỏ qua cho, vì cá nhân mình còn gà lắm, và mình có ý tốt thôi
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/03/2016 lúc 10:00am
AE góp ý nhiều mà vẫn thiếu 1 điều cực kỳ, à cực cực kỳ quan trọng là: Mát tay, mà chủ gà này tay có bao giờ mát đâu, cứ qua thứ 7 CN đi với gái về tay nóng hầm hập, đôi khi phồng rộp mà vẫn sờ mó mân mê gà thì có gà sắt gà thép mới k lây bệnh, tháng trước bản ngã của chú ấy còn sụt 7-8 kí lô kìa....
Quay lên trên
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/03/2016 lúc 10:27am
Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

AE góp ý nhiều mà vẫn thiếu 1 điều cực kỳ, à cực cực kỳ quan trọng là: Mát tay, mà chủ gà này tay có bao giờ mát đâu, cứ qua thứ 7 CN đi với gái về tay nóng hầm hập, đôi khi phồng rộp mà vẫn sờ mó mân mê gà thì có gà sắt gà thép mới k lây bệnh, tháng trước bản ngã của chú ấy còn sụt 7-8 kí lô kìa....
Bác @ nói chuẩn đấy chú, cuối tuàn chót dại sờ vào đâu thì đừng có sờ vào gà, bệnh kia đến người còn không phòng đươc nữa là gàLaughingLaughingLaughing
   Nhàn dỗi thì gáy o o
Quay lên trên
chân xanh móng trâu Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 12/10/2015
Điểm: 1358
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chân xanh móng trâu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/03/2016 lúc 10:32am
Ban đầu được viết bởi hunght hunght viết:

Ban đầu được viết bởi vikinga vikinga viết:

vâng cám ơn các bác

1. Giết sạch
2. Bán tiệt
3. Cho hết

cũng thêm chút góp ý với bạn hunggada, hy vọng bạn sớm có gà chiến hay,mình ko có tgian nên ko chăm đc nhiều
1. chuồng trại thì dọn sạch sẽ,phun thuốc rắc vôi cẩn thận,
2. có vườn thì đầu tư ít cát đen, khoảng 2-3 khối về đổ vườn(cái này tới mùa nóng cát nóng sẽ đố sạch dịch bệnh ở vườn)
3. tồng dòng thì tuyển khoảng 2-3 con mái dòng chuẩn, đầu tư chút tiền, hoặc quan hệ tốt, xem dòng nhà nào hay thì đến chơi thường xuyên thi thoảng bỏ túi con mang về,kakaka, đùa tý, chứ có dòng hay thì tìm mọi cacshmang về đc mái dòng đó
4. tuyển lấy một con đúc thật xuất sắc, cũng tốn chút ít,
về đúc rồi nuôi chăm sóc cẩn thận sau có kết quả tốt thôi
mình nghĩ hạn chế của bạn là do tông dòng tuyển chưa đc tốt,với do nuôi nhiều quá nên ko tập trung đc,gà nhiều ắt sinh bệnh tật,đó là quy luật cuat tự nhiên rồi.(sinh học lớp 12 dạy mình là thế,ko nhớ rõ lắm,hihi)
nên bạn nuôi ít đi chút là ok

Hùng làm đúng như thế này + vacxin (yên tâm không ảnh hưởng đến gân gà sau này) là chắc chắn ổn. Cứ làm từ từ và bắt đầu từ việc làm tốt những cái nhỏ nhỏ đã.
Quay lên trên
anhduoc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 21/08/2015
Khu vực: binh duong
Điểm: 255
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhduoc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/03/2016 lúc 10:50am
còn khâu quan trọng ai cũng bỏ wa là hàng năm mùng ba tết fải cúng ông chuồng bà chuồng. bn ko cúng thì bây giờ cúng kũng dk. muối gạo,giấy tiền vàng bạc, 5 cây nhang, cây đèn cây, bông, bánh trái cây, ly nước. khấn ô chg bà chg cho con nuôi dk tất cả lòai vật trog không gian chuồng này, xua đuổi bệnh tậtv...v cúng đốt giấy tiền vàng bạc, rải muối gạo quanh chuồng
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.141 giây.