Khóa chủ đềĐiếm nhục!

Phúc đáp Phúc đáp Trang  123 4>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
CaKhoai Xem...
Q.lý Diễn đàn
Q.lý Diễn đàn
Hình đại diện

Gia nhập: 13/09/2008
Khu vực: Hà Nội
Tình trạng: Offline
Điểm: 5223
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Điếm nhục!
    Ngày đăng: 18/10/2012 lúc 4:36am
Mẹ kiếp! Nốc cho lắm vào rồi lăn ra ngủ ngay ngoài đường, không còn biết trời cao đất dầy là gì nữa.  Ba thằng cắn hết có 4 lọ 0.75 lít mà không còn nhận ra hình người. Mỗi tuổi mỗi khác, đúng là điếm nhục! Người ta phải đánh đổi cả tính mạng cũng chỉ mong kiếm được miếng sống qua ngày. Để kiếm được miếng sống, người ta phải quằn quại chịu đựng những trận đòn thù thường xuyên và liên tục, khiến cho đầu óc không còn minh mẫn để làm những việc tối thiểu nhất là điều khiển đôi chân của chính mình. Đêm qua lại thế, cảnh ngủ dọc đường lại tái diễn trong tình trạng không kiểm soát được tay chân, khiến cho "công cuộc" di chuyển từ Láng Hạ về Nguyễn Văn Cừ kéo dài từ 11h đêm đến 4h sáng.
Về đến nhà, nằm thẳng cẳng, ngẫm thấy thương cho số phận cu-li...
Quay lên trên
MrThuHaiDuong Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 30/12/2011
Khu vực: Hải Dương
Điểm: 3216
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/10/2012 lúc 5:03am
ai mà bí tỉ thế bác
MrThu:0963.204.999
Đi Cầy Lấy Điểm Chiến Tiếp
http://www.youtube.com/watch?v=St5vDkf4JA8
Quay lên trên
minhphuong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/04/2012
Khu vực: đăk nông
Điểm: 6926
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/10/2012 lúc 5:54am
Nhân vật trong câu chuyện của tác giả chứ ai vào đây nữa hả bác Thu.hehe
thái bình là quê hương tôi
daknong là nơi tôi sống
:01647777177
https://www.facebook.com/phuong.dominh.165
http://www.youtube.com/watch?v=4XJWz1f75oY&list=UU3V1u58pc5hBnlnRhrEqlgg&feature=c4-overview
Quay lên trên
thuylucngan Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 18/02/2011
Khu vực: Bắc Giang
Điểm: 6080
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/10/2012 lúc 6:17am
Biết là nhục nhưng lần sau lại tái diễn không kiểm soát. Buồn cho cái kiếp đàn ông. Nhưng bảo đổi sang đàn bà thì mình nói không ngay ko cần suy nghĩ 
Cuộc đời sướng hay khổ là do mình tự cảm nhận
Quay lên trên
ducnt Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 16/06/2010
Khu vực: BN - BG
Điểm: 2549
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/10/2012 lúc 6:32am
Ông bạn to khỏe thế mà chỉ có 1 lọ peniciline mà ko vật đc để nó vật ra đường ah?
Làm cu-li thì tất nhiên là khổ, là nhục rồi nhưng mà vì chúng nó mà mình phải ngủ đường thì nhục thật.
Tính mình ko chịu đc nhục nên chỉ ngồi với AE là say bét tè nhè còn uống với bọn sếp chẳng bjờ mình say. Và hâu quả ̣ko chịu đc nhục:
Ban đầu được viết bởi laodong.com.vn/Cong-doan/Thoi-han-cua-hop-dong-lao-dong/65046.bld laodong.com.vn/Cong-doan/Thoi-han-cua-hop-dong-lao-dong/65046.bld viết:

Tôi làm việc tại Chi nhánh thông tin di động Bắc Giang - thuộc Trung tâm Thông tin di động Khu vực V - Cty thông tin di động - từ tháng 2.2009 theo HĐLĐ xác định thời hạn (lần thứ hai và ký trực tiếp với Cty thông tin di động).

Sau thời điểm HĐLĐ hết hạn, tôi vẫn tiếp tục làm việc tại Chi nhánh thông tin di động Bắc Giang.

Bốn ngày sau khi HĐLĐ hết hạn, tôi được Trung tâm Thông tin di động Khu vực V thông báo về việc chấm dứt HĐLĐ với tôi vì lý do hết hạn hợp đồng. Đề nghị quý báo cho biết việc chấm dứt HĐLĐ của Trung tâm Thông tin di động Khu vực V có đúng với các quy định của pháp luật hay không?

Nguyễn Thế Đức

Tiến sĩ - luật sư Vũ Thái Hà - Chủ tịch HĐTV Cty luật TNHH YouMe (ĐT: 0913.55.99.44. Website: www.youmevietnam.com) trả lời: 

Theo thông tin mà ông cung cấp, Trung tâm Thông tin di động Khu vực V (TTV) không phải là người sử dụng lao động (NSDLĐ), nên không có thẩm quyền ra thông báo chấm dứt hợp đồng lao động (HĐLĐ) với ông, trừ khi TTV được Cty thông tin di động (CTDĐ) ủy quyền thực hiện việc thông báo này.

Khoản 2, Điều 27 Bộ luật Lao động đã được sửa đổi, bổ sung (BLLĐ) và khoản 4, điều 4 Nghị định số 44/2002/NĐ-CP của Chính phủ ngày 9.5.2002 quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành một số điều của BLLĐ về HĐLĐ như sau: Khi HĐLĐ xác định thời hạn hết hạn mà người lao động vẫn tiếp tục làm việc thì trong thời hạn 30 ngày, kể từ ngày HĐLĐ hết hạn, hai bên phải ký kết HĐLĐ mới; nếu không ký kết HĐLĐ mới, HĐLĐ đã giao kết trở thành HĐLĐ không xác định thời hạn. 

Áp dụng các quy định của pháp luật nêu vào trường hợp của ông, HĐLĐ của ông với CTDĐ đã trở thành HĐLĐ không xác định thời hạn. Vì vậy, việc chấm dứt HĐLĐ với ông vì lý do HĐLĐ hết hạn là không có căn cứ.

Nếu CTDĐ vẫn cố tình chấm dứt HĐLĐ với ông trái với quy định về đơn phương chấm dứt HĐLĐ theo quy định tại Điều 38 BLLĐ, thì bị coi là đơn phương chấm dứt HĐLĐ trái pháp luật. Ông có quyền yêu cầu CTDĐ giải quyết quyền lợi của ông theo quy định tại khoản 1, Điều 41 BLLĐ về việc NSDLĐ chấm dứt HĐLĐ trái pháp luật.

Người sửa: CaKhoai - 18/10/2012 lúc 8:39am
Quay lên trên
duongkhpc Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 19/12/2011
Khu vực: Nha Trang
Điểm: 4076
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/10/2012 lúc 7:24am
Ai say tè le về nhà bao giờ cũng nghẫm " Mịa ! Biết say thế này đếch bao giờ uống nữa !" Nhưng bạn ới 1 cái là Bệnh Cũ Tái Phát lại ngay ấy mà ! Rolling on the floor 
Đã bấy lâu nay bạn tới nhà
Trẻ thì đi vắng , chợ thời xa.
Ao sâu nước cả, khôn chài cá
Vườn rộng rào thưa, khó đuổi gà.
...
Đầu trò tiếp khách, trà không có
Bác đến chơi đây ta với ta.
Quay lên trên
Tíadế Xem...
Q.lý chuyên mục
Q.lý chuyên mục
Hình đại diện
Đồ Tể GĐVN

Gia nhập: 18/07/2010
Khu vực: HL-TB-HN
Điểm: 5256
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/10/2012 lúc 7:33am
hờ hờ.cứ như mình ko biết uống mọi người ko ép có phải ngon ko.bác lần sau rút kinh nghiệm đi nhé Laughing
Quay lên trên
Zukon Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 09/03/2011
Khu vực: Hà nội
Điểm: 1146
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/10/2012 lúc 8:15am
Thế là mỗi chú hết 1 lít bảo sao chẳng sã cánh, uống khiếp thế, anh chỉ 2-3 chén là trợn mắt vỗ ngực : mình anh chấp 40 thằng trẻ trâu
Lưỡng kê giao nạp thủy tranh hùng
Song túc tề phi trảo thượng xung
Quay lên trên
CaKhoai Xem...
Q.lý Diễn đàn
Q.lý Diễn đàn
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/10/2012 lúc 8:42am
Ban đầu được viết bởi Zukon Zukon viết:

Thế là mỗi chú hết 1 lít bảo sao chẳng sã cánh, uống khiếp thế, anh chỉ 2-3 chén là trợn mắt vỗ ngực : mình anh chấp 40 thằng trẻ trâu
Đây là hậu quả của việc uống, nốc, hốc thường xuyên và liên tục, anh Côn ạ! 2 tuần nay cứ đều đặn như cơm bữa, ngày nào sớm thì 12h, muộn hơn thì 2h sáng mới về đến nhà. Uống cứ quần quật thế này thì thật là quá tải, sớm muộn cũng vỡ đòn.
Quay lên trên
CaKhoai Xem...
Q.lý Diễn đàn
Q.lý Diễn đàn
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/10/2012 lúc 8:44am
Ban đầu được viết bởi duongkhpc duongkhpc viết:

Ai say tè le về nhà bao giờ cũng nghẫm " Mịa ! Biết say thế này đếch bao giờ uống nữa !" Nhưng bạn ới 1 cái là Bệnh Cũ Tái Phát lại ngay ấy mà ! Rolling on the floor 
Anh khổ vì đường ăn uống, Dương ạ. Người ta say thì gọi Huệ rồi sợ nhưng anh thì không thể gọi Huệ và tỉnh lại uống được, thế mới nhục.
Quay lên trên
CaKhoai Xem...
Q.lý Diễn đàn
Q.lý Diễn đàn
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/10/2012 lúc 8:45am
Ban đầu được viết bởi nh0ktonytb nh0ktonytb viết:

hờ hờ.cứ như mình ko biết uống mọi người ko ép có phải ngon ko.bác lần sau rút kinh nghiệm đi nhé Laughing
Nam vô tửu như cờ vô phong. Trai mà không biết đến chai thì coi như chỉ có 1/2 thôi. :)
Quay lên trên
Tíadế Xem...
Q.lý chuyên mục
Q.lý chuyên mục
Hình đại diện
Đồ Tể GĐVN

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/10/2012 lúc 8:49am
Ban đầu được viết bởi CaKhoai CaKhoai viết:

Nam vô tửu như cờ vô phong. Trai mà không biết đến chai thì coi như chỉ có 1/2 thôi. :)
khổ nỗi em ko biêt uống tâp baao lần rôi mà vẫn say.đc 3 4 chén là đi ngủ
Quay lên trên
CaKhoai Xem...
Q.lý Diễn đàn
Q.lý Diễn đàn
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/10/2012 lúc 8:52am
Ban đầu được viết bởi ducnt ducnt viết:

Ông bạn to khỏe thế mà chỉ có 1 lọ peniciline mà ko vật đc để nó vật ra đường ah?
Làm cu-li thì tất nhiên là khổ, là nhục rồi nhưng mà vì chúng nó mà mình phải ngủ đường thì nhục thật.
Tính mình ko chịu đc nhục nên chỉ ngồi với AE là say bét tè nhè còn uống với bọn sếp chẳng bjờ mình say. Và hâu quả ̣ko chịu đc nhục:
Ban đầu được viết bởi laodong.com.vn/Cong-doan/Thoi-han-cua-hop-dong-lao-dong/65046.bld laodong.com.vn/Cong-doan/Thoi-han-cua-hop-dong-lao-dong/65046.bld viết:

Tôi làm việc tại Chi nhánh thông tin di động Bắc Giang - thuộc Trung tâm Thông tin di động Khu vực V - Cty thông tin di động - từ tháng 2.2009 theo HĐLĐ xác định thời hạn (lần thứ hai và ký trực tiếp với Cty thông tin di động).

Sau thời điểm HĐLĐ hết hạn, tôi vẫn tiếp tục làm việc tại Chi nhánh thông tin di động Bắc Giang.

Bốn ngày sau khi HĐLĐ hết hạn, tôi được Trung tâm Thông tin di động Khu vực V thông báo về việc chấm dứt HĐLĐ với tôi vì lý do hết hạn hợp đồng. Đề nghị quý báo cho biết việc chấm dứt HĐLĐ của Trung tâm Thông tin di động Khu vực V có đúng với các quy định của pháp luật hay không?

Nguyễn Thế Đức

Tiến sĩ - luật sư Vũ Thái Hà - Chủ tịch HĐTV Cty luật TNHH YouMe (ĐT: 0913.55.99.44. Website: www.youmevietnam.com) trả lời: 

Theo thông tin mà ông cung cấp, Trung tâm Thông tin di động Khu vực V (TTV) không phải là người sử dụng lao động (NSDLĐ), nên không có thẩm quyền ra thông báo chấm dứt hợp đồng lao động (HĐLĐ) với ông, trừ khi TTV được Cty thông tin di động (CTDĐ) ủy quyền thực hiện việc thông báo này.

Khoản 2, Điều 27 Bộ luật Lao động đã được sửa đổi, bổ sung (BLLĐ) và khoản 4, điều 4 Nghị định số 44/2002/NĐ-CP của Chính phủ ngày 9.5.2002 quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành một số điều của BLLĐ về HĐLĐ như sau: Khi HĐLĐ xác định thời hạn hết hạn mà người lao động vẫn tiếp tục làm việc thì trong thời hạn 30 ngày, kể từ ngày HĐLĐ hết hạn, hai bên phải ký kết HĐLĐ mới; nếu không ký kết HĐLĐ mới, HĐLĐ đã giao kết trở thành HĐLĐ không xác định thời hạn. 

Áp dụng các quy định của pháp luật nêu vào trường hợp của ông, HĐLĐ của ông với CTDĐ đã trở thành HĐLĐ không xác định thời hạn. Vì vậy, việc chấm dứt HĐLĐ với ông vì lý do HĐLĐ hết hạn là không có căn cứ.

Nếu CTDĐ vẫn cố tình chấm dứt HĐLĐ với ông trái với quy định về đơn phương chấm dứt HĐLĐ theo quy định tại Điều 38 BLLĐ, thì bị coi là đơn phương chấm dứt HĐLĐ trái pháp luật. Ông có quyền yêu cầu CTDĐ giải quyết quyền lợi của ông theo quy định tại khoản 1, Điều 41 BLLĐ về việc NSDLĐ chấm dứt HĐLĐ trái pháp luật.

Gieo suy nghĩ, gặt hành động. Gieo hành động, gặt thói quen. Gieo thói quen, gặt tính cách. Gieo tính cách, gặt số phận.

Mình đừng nghĩ họ là sếp mà hãy coi họ như anh em để hàn huyên với nhau sẽ tốt hơn rất nhiều. Bản thân mình nghĩ rằng họ không phải là anh em nên sẽ có những hành động tương ứng, sinh ra tư tư tưởng chống đối. Chống đối mãi thành ra thói quen..... :)
Hãy coi những người bên cạnh mình là anh em để chia sẻ và sống cùng họ. :)
CK
Quay lên trên
CaKhoai Xem...
Q.lý Diễn đàn
Q.lý Diễn đàn
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/10/2012 lúc 8:53am

Ngủ cũng uống, đảm bảo tửu lượng sẽ tăng dần. Nếu yếu chân, kém gân thì tăng dần thời gian vần từ 1 hồ, 1 hồ 10 phút, 2 hồ, 2 hồ 10 phút, 3 hồ...rồi sẽ ổn. :))
Quay lên trên
Tíadế Xem...
Q.lý chuyên mục
Q.lý chuyên mục
Hình đại diện
Đồ Tể GĐVN

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/10/2012 lúc 8:57am

Ngủ cũng uống, đảm bảo tửu lượng sẽ tăng dần. Nếu yếu chân, kém gân thì tăng dần thời gian vần từ 1 hồ, 1 hồ 10 phút, 2 hồ, 2 hồ 10 phút, 3 hồ...rồi sẽ ổn. :))
thế thì sau hồ 1 hết chân đầu hồ 2 chạy bác ạ.có gì tết lên cho e xí xớn đi xem hội với nhá.đừng có ép em uống đấy.ko lần sau vỡ đòn ko dám lên nữa đâu Big grin
Quay lên trên
Phong Vân Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 28/11/2010
Khu vực: Gia Lai
Điểm: 5294
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/10/2012 lúc 8:57am
Nghe chí lí quá a à..!:.)) ngấm ra thì rất nhiều chuyện để nói .
Quay lên trên
CaKhoai Xem...
Q.lý Diễn đàn
Q.lý Diễn đàn
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/10/2012 lúc 8:59am
@nh0ktonytb: Đồng ý!
Quay lên trên
Tíadế Xem...
Q.lý chuyên mục
Q.lý chuyên mục
Hình đại diện
Đồ Tể GĐVN

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/10/2012 lúc 9:16am

@nh0ktonytb: Đồng ý!
Love struck
Quay lên trên
ducnt Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/10/2012 lúc 11:07am
Cuộc đời cũng lắm oái oăm. Chiều đc thằng này thì mất lòng thằng kia. Muốn coi sếp là bạn/AE lắm nhưng AE nên lưu ý: bất kì lúc nào, ở đâu, trong hoành cảnh nào thì sếp vẫn là sếp và mình vẫn phải nhục.
Đợt mình vào Mobi có 36 đứa thì 30 đứa là con e trong ngành, 6 đứa là sếp tuyển vào làm trâu, làm ngựa. Tỉnh nào khó khăn thì mỗi Tỉnh 1 thằng ngoại đạo với lời nói ngọt như mật: "Các e cố lên, các e là những nguời khai sơn lập địa sau này sẽ có rất nhiều cơ hội dành cho các em"
Được 1 năm 2 chú ko chịu nổi nhiệt đã bỏ sới, nhảy cót ra đi.
Thêm 2 năm thì 3 chú còn lại chung số phận với mình. Dù nỗ lực cày cuốc chăm chỉ, doanh số, thị phần tăng vèo vèo, và thằng nào cũng đặt sếp lên đầu nhưng đều lĩnh án: "Do hết hợp đồng và xét thấy anh/chị không phù hợp với công việc về 1 mặt nào đó".
Hehe thế là aléz cút!
Quay lên trên
ducnt Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/10/2012 lúc 11:14am
4 thằng vừa bị đá đít thì mỗi Chi nhánh có thêm 3 thằng quản lí + 40 thằng nhân viên toàn con e cháu cha vào làm thay.

Lúc đầu mình cũng nghĩ: làm cty nhà nước là sẽ ổn định, ko củ chuối như bên ngoài nên chổng phao câu cày cuốc nhiệt tình, dạy bảo lũ con e cháu cha đến nơi đến chốn.

Giờ ngẫm lại thấy dại thật! Cày cứ cà, cuốc cứ cuốc lại còn bày đặt dạy bọn chúng. Bọn chúng đủ lông đủ cánh nó đá đít mình cũng đúng thôi.
Thôi về làm cho công ty gia đình vậy. Thu nhập ko cao nhưng đc cái thoải mái, làm đc bao nhiêu mình hưởng bấy nhiêu và mai mốt con cái ko phải đi cày thuê cuốc mướn.
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  123 4>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 3.781 giây.