Vảy Vi----Xem Để Tham Khảo

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 89101112 16>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
7ungbi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 29/06/2012
Khu vực: HN
Tình trạng: Offline
Điểm: 224
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn 7ungbi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/06/2012 lúc 1:04pm
Cám ơn nhé...Chủ thớt chắc là người yêu gà lắm!
Mình cũng vậy...mình nuôi gà từ năm lớp 2 lớp 3 gì đó đến nay đã 22t rồi :))
Hồi nhỏ xuốt ngày cùng mấy thằng bạn câu nhái với cá, bắt thằn lằn hay châu chấu về chăm cho gà mau lớn :)
...Những cái này xửa chữa qua đi rồi in sách có khi đắt hàng hơn mấy cuốn đen trắng vẽ tay đấy ^^!

Quay lên trên
anhhienbg Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/02/2012
Khu vực: bắc giang
Điểm: 4526
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn anhhienbg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/07/2012 lúc 9:05am
Ban đầu được viết bởi 7ungbi 7ungbi viết:

Cám ơn nhé...Chủ thớt chắc là người yêu gà lắm!
Mình cũng vậy...mình nuôi gà từ năm lớp 2 lớp 3 gì đó đến nay đã 22t rồi :))
Hồi nhỏ xuốt ngày cùng mấy thằng bạn câu nhái với cá, bắt thằn lằn hay châu chấu về chăm cho gà mau lớn :)
...Những cái này xửa chữa qua đi rồi in sách có khi đắt hàng hơn mấy cuốn đen trắng vẽ tay đấy ^^!

Cảm ơn E,A cũng là vì mê gà thôi...kinh nghiệm thì chưa bằng ai nhưng tình yêu cho gà thì A có thừa...nó dạng như là nghiện nặng ý E àh...
Chuyên cung cấp thuốc và phụ kiện gà chọi hàng thái lan 100% tại Bắc Giang và toàn quốc
Đ/C: Bắc Lý - Hiệp Hòa - BG
01659.668.886
Mr. Hiền
Quay lên trên
haigachoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/04/2012
Khu vực: hanoi
Điểm: 1121
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn haigachoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/07/2012 lúc 9:17am

Ban đầu được viết bởi anhhienbg anhhienbg viết:

@haigachoi: Huyền trâm là 1 vảy nhỏ nằm giữa 2 hàng vảy và được đóng ngang cựa...còn khai tiền là 1 vảy bình thường nhưng bị nứt ( vỡ) thành 2 vảy nhỏ. 2 vảy này hoàn toàn khác nhau. Còn liên giáp độ hên xui như thế nào thì E cũng chưa tìm hiểu kỹ lắm...mong được sự giúp đỡ của AE diễn đàn
em ít tuổi hơn a(91),anh 87 ở bắc giang Big grin.em cũng mê xem vảy như a nhưng kiến thức thì hơi ít,đọc bài của a thấy hay quá Love struck
Quay lên trên
anhhienbg Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhhienbg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/07/2012 lúc 9:42am
Ban đầu được viết bởi haigachoi haigachoi viết:

@haigachoi: Huyền trâm là 1 vảy nhỏ nằm giữa 2 hàng vảy và được đóng ngang cựa...còn khai tiền là 1 vảy bình thường nhưng bị nứt ( vỡ) thành 2 vảy nhỏ. 2 vảy này hoàn toàn khác nhau. Còn liên giáp độ hên xui như thế nào thì E cũng chưa tìm hiểu kỹ lắm...mong được sự giúp đỡ của AE diễn đàn
em ít tuổi hơn a(91),anh 87 ở bắc giang Big grin.em cũng mê xem vảy như a nhưng kiến thức thì hơi ít,đọc bài của a thấy hay quá Love struck
Cảm ơn bạn...cũng từ là 1 người không biết chơi gà,sau mê gà ham học hỏi trên sách báo và các diễn đàn mình sưu tầm được chút ít kiến thức này chia sẻ cho AE cùng tham khảo. dẫu biết rằng vảy vi chỉ làm đẹp cho đôi chân con gà nhưng vẫn thích tìm tòi để đúc kết ra 1 thứ kiến thức củ chuối của riêng mình.
Chuyên cung cấp thuốc và phụ kiện gà chọi hàng thái lan 100% tại Bắc Giang và toàn quốc
01659.668.886
Mr. Hiền
Quay lên trên
anhhienbg Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhhienbg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/07/2012 lúc 6:50pm
Hôm nay mình và miusuke có thống nhất với nhau là ghép 2 toppic của bạn ấy và của mình vào với nhau để AE tham gia diên  đàn có thể xem và hiểu 1 cách dễ nhất về các vảy vi của con gà. hình hơi lòe loẹt mọi người cố gắng xem nhé! Cảm ơn Miusuke đã góp công vào BST của mình thêm đa dạng
 (Có thể 1 vài lời trích dẫn của BST này chưa chính xác nhưng các bạn xem cũng nên tư duy 1 chút cho dễ hiểu nhé)

Người sửa: anhhienbg - 01/07/2012 lúc 6:51pm
01659.668.886
Mr. Hiền
Quay lên trên
anhhienbg Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhhienbg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/07/2012 lúc 6:54pm

Tam Tài Huyền Trâm 
Là 3 vảy giặm nhỏ nằm giữa 2 hàng vảy được đóng vị trí ngang cựa. Gà có vảy này thường đâm cựa tốt,chân đánh nhiều đòn và thuộc dạng gà dữ
01659.668.886
Mr. Hiền
Quay lên trên
anhhienbg Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhhienbg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/07/2012 lúc 6:58pm
Vảy Tam Tài Nguyệt Xa
01659.668.886
Mr. Hiền
Quay lên trên
anhhienbg Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhhienbg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/07/2012 lúc 7:03pm
Tam Tài Vấn Khẩu
 Là gà có 3 vảy quấn dạng Vấn Án Hoành Khai có vị trí nằm ngang cựa,gà có vảy này rất dữ,chân đánh tài ba
01659.668.886
Mr. Hiền
Quay lên trên
anhhienbg Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhhienbg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/07/2012 lúc 7:05pm
Vảy Cổ Bông
01659.668.886
Mr. Hiền
Quay lên trên
anhhienbg Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhhienbg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/07/2012 lúc 7:09pm
Vảy Nhựt Thần Chỉ và Giáp Chỉ
01659.668.886
Mr. Hiền
Quay lên trên
anhhienbg Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhhienbg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/07/2012 lúc 7:15pm
Vảy kiều Liên
01659.668.886
Mr. Hiền
Quay lên trên
anhhienbg Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhhienbg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/07/2012 lúc 7:16pm
Vảy Nghịch Lân
01659.668.886
Mr. Hiền
Quay lên trên
anhhienbg Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhhienbg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/07/2012 lúc 7:20pm
Vảy Tam Tài Xuyên Đao
( Lưu ý chút: trong chú thích của hình có ghi " nếu vày này đóng ngay cựa...." Vảy Xuyên Đao là vảy có dạng quấn xéo,phần đuôi vảy nhỏ chỉ vào cựa vậy tam tài xuyên đao cũng vậy,vị trí của nó đóng ngay cựa mới được gọi là tam tài xuyên đao...)
01659.668.886
Mr. Hiền
Quay lên trên
anhhienbg Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhhienbg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/07/2012 lúc 7:22pm
Vảy Qui
01659.668.886
Mr. Hiền
Quay lên trên
anhhienbg Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhhienbg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/07/2012 lúc 7:23pm
@ Miusuke: có 1 số vảy có hình ảnh và chú thích theo mình không đúng và 1 số vảy mình đã post trước rồi nên mình ko dán sang bên này chứ ko có ý định thêm bớt...cảm ơn bạn
01659.668.886
Mr. Hiền
Quay lên trên
miusuke Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 23/06/2012
Khu vực: Chương Mỹ HN
Điểm: 90
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn miusuke Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/07/2012 lúc 8:30pm
anh cứ quyết định cho thế nào để ae dđ hiểu một cách chính xác nhất là đk rồi:D
Quay lên trên
khacquy85 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 03/04/2011
Khu vực: phú thọ
Điểm: 174
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn khacquy85 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/07/2012 lúc 12:48pm
bài viết quá hay và kỳ công. cảm ơn tác giả nhiều
Quay lên trên
ngã.sấp.mặt Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 22/03/2012
Khu vực: Yên bái
Điểm: 1633
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngã.sấp.mặt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/07/2012 lúc 11:46pm
bây giờ mới để ý cái chân con gà vấn sao là chân gà của tôi mà , lấy ảnh gà chưa xin phép nha heee
Quay lên trên
anhhienbg Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhhienbg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/07/2012 lúc 7:31am
Ban đầu được viết bởi ngã.sấp.mặt ngã.sấp.mặt viết:

bây giờ mới để ý cái chân con gà vấn sao là chân gà của tôi mà , lấy ảnh gà chưa xin phép nha heee
ồ thế hả...quên hôm đó ko xin phép...lỡ đang mất rồi làm sao giờ Big grin
01659.668.886
Mr. Hiền
Quay lên trên
ngã.sấp.mặt Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 22/03/2012
Khu vực: Yên bái
Điểm: 1633
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngã.sấp.mặt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/07/2012 lúc 1:40pm

Ban đầu được viết bởi ngã.sấp.mặt ngã.sấp.mặt viết:

ồ thế hả...quên hôm đó ko xin phép...lỡ đang mất rồi làm sao giờ Big grin
cho xin ít tiền khoảng 600k = tiền mua con gà đó là đc hề hề 
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 89101112 16>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.172 giây.