cách úm(gột) gà con

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <123>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
quangdao Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 09/04/2012
Khu vực: Thai Binh
Tình trạng: Offline
Điểm: 1193
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quangdao Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/06/2013 lúc 10:20am
Ban đầu được viết bởi Pocapoca Pocapoca viết:

Nuôi gà choai thì cần cho ăn những gì để mau lớn hử bác Đạo

kỳ công thì bạn nấu cơm chộn cám ngô cho ăn thì gà mau lớn và mượt lông và nhớ phải cho ăn thêm rau xanh nữa
Quay lên trên
quangdao Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quangdao Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/06/2013 lúc 10:24am
Ban đầu được viết bởi linkxiah linkxiah viết:

Cảm ơn bác Đạo , rảnh em sang chỉ em cách tiêm nhé ^^

gà con thì chú cần có người giữ và kéo cánh gà ra, chú chỉ cần trọc kim tiêm vào dưới lớp da cánh và bơm thuốc vào là ok thôi mà. Big grinBig grinBig grin
Quay lên trên
Pocapoca Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 10/12/2012
Khu vực: Hai duong
Điểm: 1340
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Pocapoca Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/06/2013 lúc 11:52am
Em định cho ăn cám cò trộn cám ngô cho ăn đến 2kg rùi chuyển sang thóc ngâm có đc k hử bác Đạo
Quay lên trên
quangdao Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quangdao Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/06/2013 lúc 1:36pm
Ban đầu được viết bởi Pocapoca Pocapoca viết:

Em định cho ăn cám cò trộn cám ngô cho ăn đến 2kg rùi chuyển sang thóc ngâm có đc k hử bác Đạo

được ban ah`. có điều kiện nuôi như vậy tốt quá ấy chứ. gà khỏe và phổng phao có lực từ bé.
Quay lên trên
tronglong2011 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 24/04/2013
Khu vực: soc son ha noi
Điểm: 100
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tronglong2011 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/06/2013 lúc 2:21am
sao ko thấy nói gì đến new nhỉ bác
Quay lên trên
quangdao Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quangdao Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/06/2013 lúc 3:25pm
Ban đầu được viết bởi tronglong2011 tronglong2011 viết:

sao ko thấy nói gì đến new nhỉ bác

gà ru chính là new đó bạn.
Quay lên trên
hanhduy224 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
Bị treo nick vĩnh viễn

Gia nhập: 17/01/2013
Khu vực: kcPhúcLộcThọ
Điểm: -2
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hanhduy224 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/06/2013 lúc 7:10pm
Rất hay và bổ ích em đang cần cái này lắm Thank bác nhiều. còn thiếu gì bác chỉ thêm em nhé HappyHappyHappy
Quay lên trên
joelee92 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
nhắc lần 1: Viết bài không dấu

Gia nhập: 02/07/2013
Khu vực: Ha noi
Điểm: 40
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn joelee92 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/07/2013 lúc 12:30pm
cac bac cu thuoc nay thuoc lo. chu e ve um bang bong dien cho an binh thuong. van lon nhu thoi. ngay tha ra vuon cho chay nhay kiem an. toi vao thap bong ko van de j ka? nha e chi so nhat la con Dog no ma song xich thi choi het. e bi mat 1 lua 4 e toan ga tuyen (1kg) vi dog roi. 1 ga chien bi no von mat duoi rach ng.
Quay lên trên
linkxiah Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 24/03/2011
Khu vực: Tokyo
Điểm: 8505
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn linkxiah Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/07/2013 lúc 12:39pm
Bác làm cái clip tiêm đi cho ae mãn nhãn ^^
Thà ko có 1 con gà chiến nào trong tay,còn hơn có cả trăm con gà thịt
http://www.youtube.com/watch?v=pQZLMxnjHUQ
http://www.youtube.com/watch?v=lQCeY8EgxhA
https://www.youtube.com/watch?v=S4iJxMtc7
Quay lên trên
ak_47 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/05/2013
Khu vực: hà nội
Điểm: 4335
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ak_47 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/07/2013 lúc 12:48pm

được thể thì hay
Quay lên trên
ga tu mi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 01/05/2010
Khu vực: Miền Trung
Điểm: 1947
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ga tu mi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/07/2013 lúc 8:52pm
Ban đầu được viết bởi haiyenbai haiyenbai viết:

còn nhiều bệnh phải phòng nữa bệnh gomboro 
Gumbro tùy theo vùng mới làm bạn ah!
Big hug
Quay lên trên
quangdao Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quangdao Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/07/2013 lúc 9:04am
Ban đầu được viết bởi ga tu mi ga tu mi viết:

Ban đầu được viết bởi haiyenbai haiyenbai viết:

còn nhiều bệnh phải phòng nữa bệnh gomboro 
Gumbro tùy theo vùng mới làm bạn ah!
Big hug

cái này chuẩn. nếu nuôi mật đọ nhiều và dày thì mới cần phòng Gum
Quay lên trên
quangdao Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quangdao Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/07/2013 lúc 9:07am

hiiiiiiiiii phải giữ nghề chút Link ah`Big grin
Quay lên trên
quangdao Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quangdao Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/07/2013 lúc 9:10am
anh em lưu ý: khi tiêm tụ huyết trùng phải tiêm vào phần bắp ( bầu cánh, chỗ nhiều thịt) thì thuốc mới nhanh tan.
Quay lên trên
Xámkhô_Ôướt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 13/10/2012
Khu vực: Bến Tre
Điểm: 73
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Xámkhô_Ôướt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/07/2013 lúc 2:50pm
cảm ơn sư phọ ,đa tạ Winking
Quay lên trên
cunkeo812 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 29/05/2013
Khu vực: Ha noi
Điểm: 2007
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cunkeo812 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/08/2013 lúc 5:39pm
hay.bổ ích
Quay lên trên
luonggiahan232 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

nhắc lần 1: Viết bài không dấu

Gia nhập: 04/03/2013
Khu vực: nam dinh
Điểm: 517
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn luonggiahan232 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/08/2013 lúc 10:05pm
Ban đầu được viết bởi quangdao quangdao viết:

úm ( gột ) gà con trong một gian chuồng  khoảng 4M2 nền rải cát

Gà con xuống ổ nếu mái mẹ nuôi khéo thì để mẹ dắt ( thắp điện 25w - 45w cả ngày lẫn đêm)

nếu mẹ nuôi vụng thì tách luôn mẹ. (thắp điện 25w -45w cả ngày lẫn đêm)

lưu ý: vào mùa hè nhiệt độ cao ta chỉ nên thắp bóng điện vào ban đêm thôi nhá!

khi gà mới xuống ổ chưa vội cho ăn mà hòa nước điện giải Bcomlex cho uống khoẳng 2h sau mới cho ăn(thức ăn là cám gà con mua ở các cửa hàng thức ăn chăn nuôi).  

Ngày thứ 4-5 dùng vaccin lasota nhỏ mắt, mũi lần 1: 

Ngày thứ 14-17 chủng đậu gà vào cánh

Ngày thứ 20-25 cho gà uống thuốc phòng bệnh cầu trùng bằng một trong các loại thuốc sau: Bio-Anticoc;  Han-Eba 30% uống trong 3 ngày liền.

Ngày thứ 27-30 nhỏ vaccin Lasota lần 2

Khi gà con được 1 tháng tuổi ta có thể thả ra sân chơi cho phơi nắng và chuyển thức ăn dần từ cám sang cho ăn cơm gạo lật và cho ăn thêm rau

Ngày 40-50 tiêm phòng vaccin gà rù lần 1(Tiêm dưới da cánh)

Ngày thứ 45-55 tiêm phòng vaccin tụ huyết trùng lần 1(Tiêm dưới da cánh)

Ngày thứ 60-70 (sau lần tiêm lần 1 là 15 ngày) tiêm nhắc lại vaccin tụ huyết trùng lần 2.

Khi đã tiêm phòng đầy đủ ta chuyển qua chế độ nuôi gà choai

có một số kinh nghiệm em muốn chia sẻ với anh em, mong anh em tham khảo và đóng góp thêm.thank Love struck

em đang cần bài viết này vì có đàn mới nở chăm sóc kĩ càng để mang gà đi giao lưu với ae. thankLove struck

Người sửa: luonggiahan232 - 08/08/2013 lúc 11:01am
Quay lên trên
Ledacloi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 18/11/2011
Khu vực: Thái
Điểm: 1002
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ledacloi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/08/2013 lúc 9:54am
Ôi phức tạp nhỉ? Mình toàn nuôi theo kiểu các cụ ngày xưa thôi, chả dùng thuốc men mấy, nên gà lứa được nhiều, lứa được ít! Big grin
Quay lên trên
SongKê-TG Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/12/2011
Khu vực: NonXanhNướcBiếc
Điểm: 3337
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn SongKê-TG Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/08/2013 lúc 2:11pm
Cách nuôi của mình tương tự bạn, nhưng trong quá trình úm mỗi tuần mình mua thuốc đường ruột và khô chân trộn vào thức ăn hoạc nước uống, gà con 2 tuần tuổi có thể băm rau sạch ( rửa rau sạch trước khi băm nhỏ) trộn vào thức ăn, nuôi đc 2 tháng thì tiêm new và tụ huyết, sau khi tiêm lần 2 thả ra vườn.... nên chọn hôm thời tiết ấm áp ổn định thả cho nó thích nghi dần.
Quan trọng nhất là chuồng nuôi thoáng mát, khô ráo sạch sẻ, và tránh gió lùa, thức ăn nước uống ko vương vãi ra chuồng... thì ít  mầm bệnh. Gà con chủ yếu là bị đường ruột...

Chúc mọi người thành công..

Sự đời như thể phù vân.
Cam qua cũng chỉ dăm ba tiếng cười

Quay lên trên
Phong Thần Cước Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/07/2013
Khu vực: Làng Nhô
Điểm: 4188
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Phong Thần Cước Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/08/2013 lúc 4:46pm
Mở trại được rồi đó Đạo. Mình chia sẻ thêm tí tẹo kinh nghiệm cá nhân. Đó là khi gà con vừa xuống ổ, thức ăn đầu tiên nên cho gà con ăn không phải là cám mà là vừng. Ăn vừng sẽ giúp gà con tránh được bị bệnh đường ruột! Big grin
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <123>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.219 giây.