CHẾ ĐỘ NUÔI GÀ

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
Pocapoca Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 10/12/2012
Khu vực: Hai duong
Tình trạng: Offline
Điểm: 1340
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Pocapoca Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: CHẾ ĐỘ NUÔI GÀ
    Ngày đăng: 24/06/2013 lúc 12:42pm
Xin hỏi ace mình mới xin đc con gà 4tháng 1.5kg nhưng phải nhốt chuồng vì thả ra là bị lũ gà to hơn đuổi đánh. Mình muốn nuôi nhốt chuồng thì chế độ dinh dưỡng ăn uống như thế nào. Mình đi làm cả ngày tối mới về. Sáng mình cho đầy máng ăn thóc ngâm và nhiều rau nữa có đc k. Nuôi nhốt như vậy thì ảnh hưởng như thế nào xin 1 lời chỉ giáo
Quay lên trên
Thang fighting cock Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/03/2013
Khu vực: from Farmer
Điểm: 1496
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Thang fighting cock Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/06/2013 lúc 2:45pm
Còn phụ thuộc chuồng của bạn có rộng kô ? chuồng chật sẽ làm gà dại và yếu hơn vì ít được vận động !
Quay lên trên
Mr Thể Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 21/03/2013
Khu vực: TP Tuyên Quang
Điểm: 534
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Mr Thể Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/06/2013 lúc 3:23pm
Nuôi nhốt thì làm chuồng cho nó có thể đi lại giang đủ tập vỗ cánh. Cho ăn thức ăn đủ chất, 2-3 ngày 1 bữa thịt. Tối về cho 1 vài cọng rau. Tầm gà 4 tháng đang phát triển nhanh nên cho gà ăn uống tăng lên cũng được, nhiều chất đạm và canxi ( vỏ trắng giã nhỏ, trộn thức ăn) Vì nó đang phát triển thể lực và hoàn thiện lông nên cần rất nhiều chất.
Quay lên trên
Guests Xem...
Guest
Guest
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Guests Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/06/2013 lúc 5:00pm
Ban đầu được viết bởi Mr Thể Mr Thể viết:

Nuôi nhốt thì làm chuồng cho nó có thể đi lại giang đủ tập vỗ cánh. Cho ăn thức ăn đủ chất, 2-3 ngày 1 bữa thịt. Tối về cho 1 vài cọng rau. Tầm gà 4 tháng đang phát triển nhanh nên cho gà ăn uống tăng lên cũng được, nhiều chất đạm và canxi ( vỏ trắng giã nhỏ, trộn thức ăn) Vì nó đang phát triển thể lực và hoàn thiện lông nên cần rất nhiều chất.
Thumbs up
Quay lên trên
Pocapoca Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Pocapoca Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/06/2013 lúc 8:05pm
Chuồng gà nhà em thì 1m.1m cao 80 các bác ạ. Ai còn ý kiến nào khác k ạ
Quay lên trên
ak_47 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/05/2013
Khu vực: hà nội
Điểm: 4335
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ak_47 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/06/2013 lúc 9:53pm
được thì thả còn ko thì làm chuồng rộng hơn chút nữa đi
Quay lên trên
Pocapoca Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Pocapoca Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/06/2013 lúc 6:22am
Em cũng muốn thả lắm nhưng k thả đc. Cứ thả là bị đuổi sợ hỏng gà và sẽ nhát đòn nên phải nhốt. Cách thức cho ăn uống thế nào ạ
Quay lên trên
fighter123 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
Nhắc lần cuối(19/9): Viết bài không dấu

Gia nhập: 24/06/2013
Khu vực: No where
Điểm: 997
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn fighter123 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/06/2013 lúc 7:37am
Bạn cứ làm theo ban Thể là tương đối ổn đấy !
Quay lên trên
duyhungyen Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 20/02/2012
Khu vực: HY-Đông Nam Á
Điểm: 2574
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn duyhungyen Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/06/2013 lúc 7:43am
gà còn nhỏ không sợ bị gà lớn đánh,bạn nên thả cho nó đi lại cho gân cốt và khung bẹ phát triển tốt hơn.
Quay lên trên
ak_47 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/05/2013
Khu vực: hà nội
Điểm: 4335
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ak_47 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/06/2013 lúc 8:39am
mình nuôi cả gà 1-2 tháng + gà to mà chúng nó chỉ đuổi chứ chưa bao giờ mổ gà con cả. chắc là do ko phải tranh thức ăn 
Quay lên trên
Pocapoca Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Pocapoca Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/06/2013 lúc 8:43am
Vâng nhưng nếu thả ra cũng nguy hiểm nhỡ đâu m đi làm ở nhà ngứa lông đánh nhau với gà to mà k chạy thì nó đánh cho dập xương thì khó lớn
Quay lên trên
nghialeader Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 30/07/2013
Khu vực: Quang Nam
Điểm: 374
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nghialeader Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/08/2013 lúc 9:32pm
nên thả ra cho gà chạy nhảy, thế mới có gân cốt bạn.
Quay lên trên
fighter123 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn fighter123 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/09/2013 lúc 2:32pm
Up????
Quay lên trên
hhqa86 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/08/2013
Khu vực: Nam ĐỊnh
Điểm: 405
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hhqa86 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/09/2013 lúc 3:18pm
gà mình cũng 4 tháng .nhà mình ko có vườn mà thích chơi quá nên nuôi trên sân thượng =-= Cũng thấy ổn có cái là lười ăn , ăn ít lắm =-= diều chỉ = quả cau thôi . Kích thích đủ kiểu cũng chỉ ăn = ấy =-=
Quay lên trên
nguyenmanhquyen Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 25/07/2012
Khu vực: ha noi
Điểm: 3256
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenmanhquyen Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/09/2013 lúc 10:08pm
để đói là tự khắc ăn ngay ấy mà
vợ là nhà
gà là bạn
manhquyen 0976685434
Quay lên trên
fighter123 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn fighter123 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/09/2013 lúc 9:43am
GÀ. Nuoi co vuon cho boi la tot nhat
Khoe mau long. Ga khon hon
Quay lên trên
Thang fighting cock Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/03/2013
Khu vực: from Farmer
Điểm: 1496
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Thang fighting cock Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/10/2013 lúc 3:41pm
Ban đầu được viết bởi Mr Thể Mr Thể viết:

Big hugHay.thanks
Quay lên trên
hndavides Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 06/09/2013
Khu vực: Hà nội
Điểm: 12
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hndavides Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/12/2013 lúc 9:07pm
cứ thả ra gà con ra. gà to ko bao h đánh đâu. :)) 
Quay lên trên
vh_undying Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 18/03/2011
Khu vực: daklak-thaibinh
Điểm: 1059
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vh_undying Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/12/2013 lúc 10:31pm
nuôi nhốt cũng dc bác à mấy a e ở phố cũng thế thôi chứ chỗ đâu mà thả cơ bản là chỗ đủ sáng cho nó phơi nắng tránh gió ăn thì cho ăn thoải mái bổ sung chất tanh rau tối về cho ăn bữa đêm nữa nuôi nhốt nó phát triển kém hơn thả tự nhiên nên cần bổ sung đầy đủ cho e nó
tất cả vì 1 niềm đam mê
Quay lên trên
pharcomex Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 09/08/2013
Khu vực: B.Phước/N.Định
Điểm: 1073
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn pharcomex Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/01/2014 lúc 7:12pm
hehe chắc tại gà to của bác hiền chứ em tỏi cả chục em gà con rùi. cứ lâu lâu trống đúc lại tương 1 phát toạc da cổ, gẫy cổ --> tẻo luôn hic. bác cứ nhốt lâu lâu bắt ra cho đi lại
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.547 giây.