Anh em cho hỏi cái ( Gà ngũ sắc )

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
chipchiphd Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 19/09/2008
Khu vực: Hải Dương
Tình trạng: Offline
Điểm: 671
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chipchiphd Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Anh em cho hỏi cái ( Gà ngũ sắc )
    Ngày đăng: 10/02/2014 lúc 10:41am
Em có con gà khá hay, vần uỳnh gãy cổ 3 con trong 7 phút, nhưng non tơ quá. gần 8 tháng, đang nuôi chờ xương và đá vặt thôi. 
Đặc điểm gà : Lưng màu Tía đỏ, mã màu vàng, gà màu xám, có mơ trắng, Đuôi và đầu cánh màu đen.
Vậy cho hỏi có phải là gà ngũ sắc không ?
Vì có 1 người khác cho rằng, Trên cánh đủ 5 màu mới là ngũ sắc.
Mong anh em chỉ giáo

Người sửa: chipchiphd - 11/02/2014 lúc 8:11am
Quay lên trên
betapchoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 28/08/2013
Khu vực: Bắc Giang
Điểm: 200
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn betapchoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/02/2014 lúc 10:56am
anh cho ảnh lên. ko có ảnh thì chỉ đoán mò thôi. biết đằng nào mà lần Winking

Quay lên trên
thelanqb Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 30/03/2011
Khu vực: đây chứ đâu
Điểm: 2722
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thelanqb Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/02/2014 lúc 12:36pm
ngũ sắc tức là 5 màu lông, "trắng đỏ đen vàng xám"
bạn cứ đếm đủ số lượng rồi phán rằng "đây là gà ngũ sắc", còn bác nào dám cải mang gà tới bem :) 
Quay lên trên
chipchiphd Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chipchiphd Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/02/2014 lúc 2:55pm
Ban đầu được viết bởi thelanqb thelanqb viết:

ngũ sắc tức là 5 màu lông, "trắng đỏ đen vàng xám"
bạn cứ đếm đủ số lượng rồi phán rằng "đây là gà ngũ sắc", còn bác nào dám cải mang gà tới bem :) 
Ô thế thì đủ màu như vậy rùi,
Con này thực ra dòng gà cũng bình thường. nhưng mà em mua con gà nhà ông chú. 10 năm nay chưa có con nào xuất sắc, mua tùm lum 15 con. Gửi bên mẹ vợ nuôi. Lúc 6 tháng rưỡi, cả đàn còn đang ngáo ngơ, thì em nó xung nhất, đầu đàn, lại bé nhất.
Lúc đem về là 2,5kg. Đem mở mỏ con gà 2,4kg, cao hơn 3 phút. Mọi người can không đá sợ hong.Nhưng em cứ dí vào. Ai ngờ nó đánh 7 phút con kia gãy cổ. Hôm mùng 1 tết dương. ( mãi sau nới bít con đó sơ chân chuẩn bị ra đá )
 - 4 ngày sau, lại đem chạm chân với con 2,85kg, hơn gà 2,5 lạng. cao hơn 5 phút. Cũng gà tơ, mà thế nào cũng 7 phút gãy cổ ngẹo sang 1 bên.
- 10 ngày sau lại vần với con gà bằng kg 2.52kg. Gà lối hay, cũng tầm 7 phút máu me, thế rồi vần hơi 2 hồ 15p, bịt mỏ nó đánh cũng gãy.
- Hôm lâu gà bị bệnh Mào thâm, đem vần với con gà lông lỡ. Đánh nó đau, nhưng gà ốm không xoay được, thấy bị đau nên bê luôn. Về mua thuốc tra 3 ngày khỏi.
Cách đây mấy ngày lại vần với con bằng kg, con khác, tơ bằng. Nó đánh cũng chỉ 10p gãy mẹ nó cổ. Sau đó vần hơi 2 hổ 15p, con kia về thịt luôn.
Con gà non quá, nên chỉ dám vần vặt thôi. Tầm 10 tháng em sẽ cho đá vần 1 trận = tiền. 6 hồ không thắng thau thfi hoà Tung, lấy trận mạc.
Tự dưng mấy ngày nay bê ra đếm lông, thấy đủ màu là "trắng đỏ đen vàng xám" nên mới nghi là ngũ sắc. hihi

Quay lên trên
chipchiphd Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chipchiphd Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/02/2014 lúc 8:12am
Ban đầu được viết bởi betapchoi betapchoi viết:

anh cho ảnh lên. ko có ảnh thì chỉ đoán mò thôi. biết đằng nào mà lần Winking

Quay lên trên
quanmnt Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 23/12/2011
Khu vực: Thái Nguyên
Điểm: 1181
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quanmnt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/02/2014 lúc 7:03pm
Đây đâu phải là ngũ sắc, xám tía chân chì.Big grinBig grinBig grin
Sau chữ gà là chữ qué.
Quay lên trên
hải còi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 24/11/2012
Khu vực: Phố không mùa
Điểm: 1092
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hải còi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/02/2014 lúc 10:35am
đây là màu xám hồng hoay xám tía ko phải ngũ sắc
Quay lên trên
hunght Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 12/11/2012
Khu vực: VũThư_TháiBình
Điểm: 7658
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunght Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/02/2014 lúc 12:09am
xám hồng thôi bạn trẻ
     Hoàng Trọng Hùng
        0347554169
Mình là 1 người mới chơi gà
Nếu mình có nói gì làm bạn không vui thì mong bạn bỏ qua cho, vì cá nhân mình còn gà lắm, và mình có ý tốt thôi
Quay lên trên
thai ha son la Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
nhắc lần 1(11/2/2014) viết bài không dấu

Gia nhập: 21/01/2014
Khu vực: son la
Điểm: 721
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thai ha son la Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/02/2014 lúc 1:08am
Màu gì cũng dc miễn là gà hay là ok rồi
Quay lên trên
thelanqb Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 30/03/2011
Khu vực: đây chứ đâu
Điểm: 2722
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thelanqb Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/02/2014 lúc 7:42am
cứ đủ màu thì là ngũ sắc. chứ không phải con nào màu lông trắng nhiều rồi điểm lấm tấm mấy màu kia thì được gọi là ngũ sắc đâu nhé.
gà bạn đá vậy chắc đánh hầu kiềng sâu chân nên mới gãy cổ nhanh được. gà này cần tập luyện chân không và vần là tốt nhất, để cướp đòn đối thủ và chợp bén nhanh thì con này sẻ còn ăn dài dài. mình cũng có 1 con mái y đòn lối y thế này, nhưng em nó chỉ cần có 2 phút để bẻ cổ con mái khác. :)
Quay lên trên
chipchiphd Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chipchiphd Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/02/2014 lúc 10:23am
Ban đầu được viết bởi thelanqb thelanqb viết:

cứ đủ màu thì là ngũ sắc. chứ không phải con nào màu lông trắng nhiều rồi điểm lấm tấm mấy màu kia thì được gọi là ngũ sắc đâu nhé.
gà bạn đá vậy chắc đánh hầu kiềng sâu chân nên mới gãy cổ nhanh được. gà này cần tập luyện chân không và vần là tốt nhất, để cướp đòn đối thủ và chợp bén nhanh thì con này sẻ còn ăn dài dài. mình cũng có 1 con mái y đòn lối y thế này, nhưng em nó chỉ cần có 2 phút để bẻ cổ con mái khác. :)
Con này thì chuẩn cái mà hầu kiềng, nhưng mà nó quấn 2 mang, nhưng lại đá mỗi hầu hoặc kiềng thôi. Gà này hãn non lắm. Bây giờ cứ đá vặt, vần hơi, nuôi xương thôi. Mấy chú cứ xui đá sớm, nhưng không may va phải con xương già, đánh nó xong 1 là đau chân, 2 là nó sút cho oải xương. 
Nói chụng còn tùy duyên trường nữa.hi. Gà que không nói hay được
Quay lên trên
TRINHND Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 02/03/2011
Khu vực: sới cỏ
Điểm: 4023
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn TRINHND Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/02/2014 lúc 1:27pm
tỉa lông đẹp đẽ chỉ gọi là xám hồng
ở đâu cũng có gà hay và ở đâu cũng có người chơi đẹp.
Quay lên trên
tiahoaluc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/07/2013
Khu vực: longbien
Điểm: 758
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tiahoaluc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/02/2014 lúc 2:32pm
Chủ kê chỗ nào hải dương thế? Bán không cho xin cái giá và clip vào mật thư.
Quay lên trên
trungga_hpv Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 23/09/2012
Khu vực: haiphong
Điểm: 502
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn trungga_hpv Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/02/2014 lúc 7:57pm
xám hồng mã tía chân xanh da đá thì phải

Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.188 giây.