Mái hai ngày đẻ 1 trứng

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
cáochạykêu Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 15/02/2012
Khu vực: mien bac
Tình trạng: Offline
Điểm: 1177
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cáochạykêu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Mái hai ngày đẻ 1 trứng
    Ngày đăng: 05/05/2014 lúc 1:30pm
Hữu xạ tự nhiên hương cho ưn đủ chất hợp lý.ghep đôi chước khi đẻ.đến luk chịu chống đẻ là vưà.
Quay lên trên
Ganoitamthu Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 07/01/2014
Khu vực: hà tĩnh
Điểm: 1595
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ganoitamthu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/05/2014 lúc 5:04pm
Gà mái có con nó vậy đó bạn thả nó thoải mái với cho an mạnh vào là nó đẻ xòn xòn ạh
Quay lên trên
Vip Akay Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/04/2014
Khu vực: Huế
Điểm: 488
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Vip Akay Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/05/2014 lúc 6:15am
Thanks bác nhé!
Quay lên trên
duoiuoivuive Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 30/01/2012
Khu vực: BThanh-TpHCM
Điểm: 625
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn duoiuoivuive Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/05/2014 lúc 9:07pm
Ban đầu được viết bởi Vip Akay Vip Akay viết:

Em cho nó ăn đủ chất mà nó cứ 2 ngày đẻ một trứng.với lại nó ko chịu đee trống đạp nữa chứ

Có thể nguyên nhân là gà trống đúc là gà mới nên gà mái như vậy. Ngày trước cũng có 1 lần bị như vậy.
Không hiểu đủ chất của bạn là thế nào chứ mình thì cho mái đẻ ăn như sau : sáng thóc (ngâm hay không cũng được, nhưng theo mình thì không nên ngâm vì lỡ khó tiêu thì chết queo con gà) trưa rau + dế (hoặc mang cá luộc hoặc chơi luôn nguyên con cá rô phi bằng bàn tay luôn - cá này chỉ cần 5 phút là đem từ ao lên nồi ngay), chiều cho ăn ít thóc hoặc khỏi cho ăn cũng được (hôm nào bầu diều thấy con nhiều thức ăn thì khỏi - đỡ tốn).
Chỗ nhốt thì 1m2 x 0,8m từ ngày này sang ngày khác mà vẫn đẻ 1 quả/ ngày, lâu lâu úp bội cho tắm cát 1 lần.

Quay lên trên
trantrongduong Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 22/01/2013
Khu vực: Hưng yên city
Điểm: 230
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn trantrongduong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/05/2014 lúc 9:37pm
Chắc gà bạn nuôi nhốt chỗ hẹp nên thế . Mình cũng như vậy, ga đẻ cách nhật. Nhưng đẻ sai lắm. Cứ phải 2 chục quảquả. Bạn thả gà nơi rộng rãi chắc là đc thôi
Quay lên trên
Vip Akay Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Vip Akay Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/05/2014 lúc 7:47pm
Em cho nó ăn đủ chất mà nó cứ 2 ngày đẻ một trứng.với lại nó ko chịu đee trống đạp nữa chứ
Quay lên trên
duoiuoivuive Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 30/01/2012
Khu vực: BThanh-TpHCM
Điểm: 625
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn duoiuoivuive Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/05/2014 lúc 2:02pm
thiếu chất, bổ sung canxi (vỏ hột gà, cua tôm...), rau xanh, côn trùng, "thịt, cá, trứng và sữa" Devil
Quay lên trên
Vip Akay Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Vip Akay Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/05/2014 lúc 12:05pm
mấy bác cho em hỏi sao con mái nhà em 2 ngày lại đẻ 1 trứng ko ạ.ai biết chỉ giúp em với
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.188 giây.