ĐIỀU TRỊ GÀ ĐÁNH NGƯỜI

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
maoco Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
nhắc lần 2 6/2/15 bán gà sai quy địnhh

Gia nhập: 03/09/2011
Khu vực: mien bac
Tình trạng: Offline
Điểm: 700
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn maoco Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: ĐIỀU TRỊ GÀ ĐÁNH NGƯỜI
    Ngày đăng: 02/07/2014 lúc 10:55am
CÓ con gà tự nhiên sinh tật đánh người mời mọi người chia sẻ ý kiếnBig hugBig hug
Quay lên trên
lehoangvietanh Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 20/07/2012
Khu vực: hà nội
Điểm: 1301
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lehoangvietanh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/07/2014 lúc 11:01am
chắccăng quá cho ghẹ mái và bịt mỏ  Big hug
Quay lên trên
Đời Đổi Màu Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 03/04/2014
Khu vực: THÁI BÌNH
Điểm: 144
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn Đời Đổi Màu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/07/2014 lúc 11:05am
cái bọn gà đánh người thì lúc bực lên chỉ muốn thịt
Quay lên trên
maoco Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn maoco Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/07/2014 lúc 11:18am
MOI VUA BI NO DANH  buc qua danh no may cai rui lai thay thuong thuong no muon kiem ke thuan phuc no vi no rat kha
Quay lên trên
Mái xám Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 11/04/2014
Khu vực: HCM
Điểm: 66
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn Mái xám Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/07/2014 lúc 11:56am
Cái vấn đề này rất hay gặp ở gà chọi, để giải quyết vấn đề này cần có chút kiến thức về "tâm lý học của gà". Bản chất gà là 1 loài có tạp tính bảo vệ lãnh thổ khá mạnh chỉ cần nghe gáy thôi đã hăng máu rồi (con gà tức nhau tiếng gáy là thế). Bạn phải luôn nhớ gà chọi cũng như gà cũng có tập tính này, không những thế nó còn mạnh hơn khi hàm lượng hocmon cao + thêm tập tính đánh nhau thì gà chọi (ganoi) càng dễ tấn công người. Có một điều mà người nuôi muôn chế ngự con gà của mình đó chính là phải luôn luôn nghĩ mình là chủ nó chứ không phải là 1 con gà. 
Sau đây là 1 số điều mà mọi người hay gặp và ngẫu nhiên tự biến mình thành 1 con gà trong mắt con gà của mình :D
- Thứ nhất: khi nó tấn công thì tấn công lại nó. Đây là 1 sai lầm vô cùng nghiêm trọng, khi bạn làm như thế con gà sẽ nghĩ bạn là đối thủ của nó và nó sẽ tấn công để phòng thủ. Với những con gà nhát thì cách này sẽ hiệu quả khi nó bị đau và bỏ chạy, nhưng vs những con gan lì thì có thể bạn phải đánh nó đến mức rất rất đau hoặc gần chết ko đánh đc nữa nó mới thôi. Xin nhớ 1 điều rằng dù nó bỏ chạy hay ko bỏ chạy thì trong đầu nó luôn nghĩ bạn là kẻ địch, và dù nó chạy hay không thì bạn cũng đang làm hỏng con gà của mình đồng thời cách hành xử của bạn không khác gì một con gà :D.
-Thứ hai: tỏ ra sợ sệt trước nó. phản ứng này tai hại không khác gì đánh lại nó. Khi bạn làm như thế thì nó sẽ nghĩ bạn là 1 kẻ dễ bắt nạt và sẽ tiếp tục tấn công bạn. Nếu cứ tỏ ra sợ sệt trong thời gian dài thì con gà của bạn sẽ trở thành bá đạo, và trong mắt nó bạn không khác nào 1 con gà trống thiến :D
- Thứ ba là bạn không đánh cũng không sợ nó mà lại quá tự nhiên khi làm những hành động sau: tiến thẳng lại chỗ nó (cái này không khác gì thách thức nó), khi nó tấn công thì mặc kệ bỏ đi hay trêu ghẹo nó.

Để giải quyết vấn đề này có 2 nguyên tắc cần phải nhớ: luôn thể hiện mình ở vị thế cao hơn(bạn không phải là 1 con gà :D ) và thật nhẫn nại. Bạn nên đi ủng hoặc chuẩn bị găng tay vải dầy khi tiếp xúc với nó, từ từ chủ động tiến lại lấy tay đè lưng và kéo sát con gà lại chú ý không để gần mặt quá. Do đè lưng nên nó sẽ không thể đá mà chỉ lấy mỏ nhay nhay tay bạn, đã có găng tay dầy nên không phải lo. Để thức ăn lên tay cho nó mổ, làm như thế đều đặn mỗi ngày. Nếu có thời gian thì ôm bế thường xuyên hơn chút đảm bảo gà bạn sẽ hết đánh người. Vấn đề là tuỳ mức độ nặng nhẹ nên thời gian có thể nhanh 1 tuần hoặc lâu hơn cả tháng.
Để tránh khỏi gặp phải trường hợp này thì nên nhớ:
- Không nên tập cho gà con đánh nhau vs tay của mình hay bất kì thứ gì không phải gà, rất dễ sinh bản tính đánh người.
- Không nên để gà quá căng dễ sinh ức chế tâm lý.
- Khi con gà đang hăng máu không nên có hành động trêu đùa thách thức nó, đừng tự biến mình thành 1 con gà.
- Nếu gà thả chung với gà mái thì nên chú ý cẩn thận khi bắt gà mái vì có thể từ tập tính bảo vệ lãnh thổ sẽ sinh ra đánh người.
- Khi vãn xổ cần có liều lượng phù hợp, nếu vần gà mà nghỉ quá sớm khi gà vẫn còn quá sung, sau đó về nhốt kín rất dễ sinh ra đánh người. Nếu muốn cho gà tập đá với gà giả thì nên làm vào sáng sớm tròi hơi mờ mờ chứ không nên làm ban ngày.
Nhiều sư kê có những kinh nghiệm khác nhau nhưng không giải quyết rốt ráo được vấn đề này, chỉ có kiên trì và cẩn thận mới giải quyết đc vấn đề này. Nếu không may con gà của bạn đã có tình trạng này lâu hơn 1 tháng thì thật là khó để nó hết đánh người. Bệnh này càng sớm càng dễ chữa, nặng nó thành "tạp tính" thì bó tay.
Chút kinh nghiệm xin chia sẻ. Mình đã bó tay với một e khi không thể làm nó hết đánh người sau khi tìm hiểu tài liệu và thực hành thì tuyệt nhiên không bao giờ bị nữa. Các sư kê nào biết tí English thì có thể tìm rất nhiều tài liệu nc ngoài về vấn đè này.

Quay lên trên
Vô Địch Sinh Đẻ Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 07/09/2013
Khu vực: Miền Trung
Điểm: 8880
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Vô Địch Sinh Đẻ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/07/2014 lúc 12:01pm
1 like cho Mái Xám chân lông Thumbs up
Quay lên trên
maoco Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn maoco Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/07/2014 lúc 1:54pm
KO thể kiên nhẫn được hơn tính mình nó phổi bò là thế
Sáng dậy cho nó ăn nó mổ tay vài nhát đá vài nhát trời mưa vườn toàn bùn toàn đất ,vừa thay bộ quần áo bẩn mịa hết,[ bực vãi]
tha cho ở sêri đầu nó vừa mổ vừa đá mình vì mình là chủ nó mình phải quý trọng nó .... Thả vào lồng quay ra đổ thóc nó lại tiếp cho vài phát nữa.bực hết nổi lôi ra tát cho vaì cái vào mặt thả xuống đất nó phi theo tiếp tục mổ mình chan chát. Thôi được tao thua mày ...Nhưng kon tía cựa của tao nó sẽ thay tao dạy cho mày bài học .....
Thả ngay tía cựa nhằm dạy cho nó vài chiêu cho bớt hung hăng .Nó mới đấm cho vài cái vào người kon dời đã xoè cánh dúm ra dúm gió như kon chim trích rùi .trời mua bùn đất bẩn thỉu ăn mấy chân của gà hơn cân nó nằm một đống.Nghĩ cũng thương thương bắt kon gà lên cũng ngủi lòng thả nó vào lồng đi vào nhà tắm rửa cho nguôi giận.....
Đến chưa vừa ăn cơm xong tranh thủ ra ngắm gà tý ,sáng nó vừa ăn đòn lăn ra vườn mặt mũi người ngợm toàn bùn với đất ,thôi chất nồi nước om lên lau qua cho nó tý đỡ bẩn dỡ mốc.Nghi bụng nó vẫn sẽ mổ mình đây thui tính nó đã thế rùi mình đi găng cao su vào có mổ thì cũng chỉ mổ cao su ko đau.Vừa thò tay vào nó chạy chốn vòng quang rùi túm được nó nó lại quen tính cũ lại mổ mình vài phát. , cầm nó trên tay mà nổi máu thầm nghĩ mày mổ thêm ông phát nữa ông bóp mẹ mày chết...Thế nhưng từ lúc ngoài vườn vào đến bếp ko lúc nào nó ko mổ .Thả xuống nền bếp chưa buông khỏi tay nó đá niền vài cái luôn, ko chịu nổi tát cho vài cái liên tiếp trong sê ri đó có cái cáo khớp chì làm kon rời lăn ra dãy đành đạch......
Thả nó vào chuồng trong tư thế mình co chân quoắp đít rật rật...di thảng ra nhà ngồi uống nước...
tý quay vào nồi nước om đã sôi thơm dậy mùi xả lôi nó ra trong khi cổ nó vẫn chưa thẳng lên được đầu nó vẫn tỉnh .Ôm nó trong tay mà nghĩ giá mày ko mổ tao trắc mày ko đến lỗi bị tao đánh.... lần này thôi nhé...vừa lau được vài cái nó lại tiếp tục mổ liên tiếp vào tay mà thả tay ra nó ko đứng lên được mà vẫn đổ ngang.....
TÔI rồ lên mia mày thích chết à bố cho mà chết ,thò tay lên bàn bếp nắm lấy kon dao cho một nhát khớp chì  nó thành ra thế này các bác ạ
http://s1375.photobucket.com/user/ganoihy/media/Hi3000nh0184_zps6602725d.jpg. -
http://s1375.photobucket.com/user/ganoihy/media/Hi3000nh0183_zps89715c55.jpg. -
http://s1375.photobucket.com/user/ganoihy/media/Hi3000nh0182_zpsd06855fa.jpg. -
em vẫn còn đang bực lắm tý em kể tiếp siêu nước dang reo lên rùi....
Quay lên trên
maoco Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn maoco Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/07/2014 lúc 2:18pm
cam on ban xam hong chia se
Quay lên trên
satphalang92 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 18/05/2014
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 326
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn satphalang92 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/07/2014 lúc 2:42pm
thank mai xám
Quay lên trên
nguyenthetuan1986 Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 11/10/2012
Khu vực: ĐăkLăk-Đăk Nông
Điểm: 10954
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenthetuan1986 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/07/2014 lúc 3:30pm
Hic. Con gà xấu số
Cung cấp thuốc gà Thái Lan
Đ/c: Thị xã Gia Nghĩa - Tỉnh Đăk Nông (gến bến xe Buýt)
91 Mai Hắc Đế - TP. Buôn Ma Thuột - Đăk Lăk
Điện thoại: 0935.879.379 - 0949.20.6767 - 0935.91.3434
Quay lên trên
sonts Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 07/12/2009
Khu vực: Từ Sơn BN
Điểm: 553
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn sonts Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/07/2014 lúc 5:57pm
Bạn Mái Xám có cánh làm rất hay!
Trừ loại kiệt xuất thì mình phải nhịn nó chứ loại kha khá thì...hôm qua mình cho ăn...mịa nó, mổ sứt cả tay, lựa mất lần nó vừa mổ vừa rình buông. Mở cửa chuồng...nó thủ thế ...xịt mẹ mày, túm cổ, bóp mạnh ném thằng vào chuồng. Lại lao ra buông...lại túm cổ...lại thủ thế...túm cổ quẳng phát xuống đất. => chạy kêu luôn. Xách cánh ném vào chuồng thấy ngoan hơn gà vỡ! Big grin
Sáng nay nhấc con gà cứng lên soi thấy vẫn vè...cuối tuần thì làm bia rồi tắm bia chứ..bây n nó nhát người quá cũng chán TongueBeer
Quay lên trên
Xipo Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 04/04/2011
Khu vực: Loading
Điểm: 5423
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Xipo Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/07/2014 lúc 6:10pm
Ban đầu được viết bởi Mái xám Mái xám viết:

Cái vấn đề này rất hay gặp ở gà chọi, để giải quyết vấn đề này cần có chút kiến thức về "tâm lý học của gà". Bản chất gà là 1 loài có tạp tính bảo vệ lãnh thổ khá mạnh chỉ cần nghe gáy thôi đã hăng máu rồi (con gà tức nhau tiếng gáy là thế). Bạn phải luôn nhớ gà chọi cũng như gà cũng có tập tính này, không những thế nó còn mạnh hơn khi hàm lượng hocmon cao + thêm tập tính đánh nhau thì gà chọi (ganoi) càng dễ tấn công người. Có một điều mà người nuôi muôn chế ngự con gà của mình đó chính là phải luôn luôn nghĩ mình là chủ nó chứ không phải là 1 con gà. 
Sau đây là 1 số điều mà mọi người hay gặp và ngẫu nhiên tự biến mình thành 1 con gà trong mắt con gà của mình :D
- Thứ nhất: khi nó tấn công thì tấn công lại nó. Đây là 1 sai lầm vô cùng nghiêm trọng, khi bạn làm như thế con gà sẽ nghĩ bạn là đối thủ của nó và nó sẽ tấn công để phòng thủ. Với những con gà nhát thì cách này sẽ hiệu quả khi nó bị đau và bỏ chạy, nhưng vs những con gan lì thì có thể bạn phải đánh nó đến mức rất rất đau hoặc gần chết ko đánh đc nữa nó mới thôi. Xin nhớ 1 điều rằng dù nó bỏ chạy hay ko bỏ chạy thì trong đầu nó luôn nghĩ bạn là kẻ địch, và dù nó chạy hay không thì bạn cũng đang làm hỏng con gà của mình đồng thời cách hành xử của bạn không khác gì một con gà :D.
-Thứ hai: tỏ ra sợ sệt trước nó. phản ứng này tai hại không khác gì đánh lại nó. Khi bạn làm như thế thì nó sẽ nghĩ bạn là 1 kẻ dễ bắt nạt và sẽ tiếp tục tấn công bạn. Nếu cứ tỏ ra sợ sệt trong thời gian dài thì con gà của bạn sẽ trở thành bá đạo, và trong mắt nó bạn không khác nào 1 con gà trống thiến :D
- Thứ ba là bạn không đánh cũng không sợ nó mà lại quá tự nhiên khi làm những hành động sau: tiến thẳng lại chỗ nó (cái này không khác gì thách thức nó), khi nó tấn công thì mặc kệ bỏ đi hay trêu ghẹo nó.

Để giải quyết vấn đề này có 2 nguyên tắc cần phải nhớ: luôn thể hiện mình ở vị thế cao hơn(bạn không phải là 1 con gà :D ) và thật nhẫn nại. Bạn nên đi ủng hoặc chuẩn bị găng tay vải dầy khi tiếp xúc với nó, từ từ chủ động tiến lại lấy tay đè lưng và kéo sát con gà lại chú ý không để gần mặt quá. Do đè lưng nên nó sẽ không thể đá mà chỉ lấy mỏ nhay nhay tay bạn, đã có găng tay dầy nên không phải lo. Để thức ăn lên tay cho nó mổ, làm như thế đều đặn mỗi ngày. Nếu có thời gian thì ôm bế thường xuyên hơn chút đảm bảo gà bạn sẽ hết đánh người. Vấn đề là tuỳ mức độ nặng nhẹ nên thời gian có thể nhanh 1 tuần hoặc lâu hơn cả tháng.
Để tránh khỏi gặp phải trường hợp này thì nên nhớ:
- Không nên tập cho gà con đánh nhau vs tay của mình hay bất kì thứ gì không phải gà, rất dễ sinh bản tính đánh người.
- Không nên để gà quá căng dễ sinh ức chế tâm lý.
- Khi con gà đang hăng máu không nên có hành động trêu đùa thách thức nó, đừng tự biến mình thành 1 con gà.
- Nếu gà thả chung với gà mái thì nên chú ý cẩn thận khi bắt gà mái vì có thể từ tập tính bảo vệ lãnh thổ sẽ sinh ra đánh người.
- Khi vãn xổ cần có liều lượng phù hợp, nếu vần gà mà nghỉ quá sớm khi gà vẫn còn quá sung, sau đó về nhốt kín rất dễ sinh ra đánh người. Nếu muốn cho gà tập đá với gà giả thì nên làm vào sáng sớm tròi hơi mờ mờ chứ không nên làm ban ngày.
Nhiều sư kê có những kinh nghiệm khác nhau nhưng không giải quyết rốt ráo được vấn đề này, chỉ có kiên trì và cẩn thận mới giải quyết đc vấn đề này. Nếu không may con gà của bạn đã có tình trạng này lâu hơn 1 tháng thì thật là khó để nó hết đánh người. Bệnh này càng sớm càng dễ chữa, nặng nó thành "tạp tính" thì bó tay.
Chút kinh nghiệm xin chia sẻ. Mình đã bó tay với một e khi không thể làm nó hết đánh người sau khi tìm hiểu tài liệu và thực hành thì tuyệt nhiên không bao giờ bị nữa. Các sư kê nào biết tí English thì có thể tìm rất nhiều tài liệu nc ngoài về vấn đè này.

Thật cảm ơn bác, quả xứng đáng mất 2 phút đọc tỷ mỷ và thích cách diễn dải của bác Big grin
Nương theo từng con Gà
Quay lên trên
maoco Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn maoco Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/07/2014 lúc 6:32pm
bai cua3 mai xam cung rat co ly tiec la mot phut nong voi cua minh khi chua kip doc bai nay
Quay lên trên
NGUYENLUONG Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/07/2014
Khu vực: TP.HCM
Điểm: 1429
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn NGUYENLUONG Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/07/2014 lúc 10:41am
mình chưa gặp em nào, nhưng kinh nghiệm máy xám rất bổ ích.Thanks

Quay lên trên
Tia_Sutu Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 06/11/2012
Khu vực: Hà nội
Điểm: 277
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tia_Sutu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/01/2015 lúc 9:54pm
Con gà hay mà ở tay Mái Xám thì cũng là niềm vinh hạnh của nó.
Quay lên trên
gachaykieu Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 15/01/2010
Khu vực: miền bắc
Điểm: 2224
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gachaykieu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/01/2015 lúc 3:37pm
đúng là ngu như ....gà
chỉ nghe tiếng gió mà đầu em sưng[đầu em đây cựa anh đâu]
Quay lên trên
kiettuong Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 12/09/2013
Khu vực: hà nội
Điểm: 1908
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn kiettuong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/01/2015 lúc 5:51pm
cái loại gà đánh người thì chỉ thịt thôi ,bởi loại này thần kinh nó có vấn đề không nhận biết ai là chủ nó ,đến khi ra đá lại  lại vô duyên thua là chính mà lại toàn thua chạy . ở nhà mình đánh nó không chạy nhưng ra sới bị ddooois thủ đánh cho lại chạy cho nên loại đánh người thịt thôi đừng tiếc bạn ạ .
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.422 giây.