tía bông chậm gáy

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/06/2014
Khu vực: gia lai
Tình trạng: Offline
Điểm: 4210
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: tía bông chậm gáy
    Ngày đăng: 16/07/2014 lúc 6:16pm
bùn quá các bác a...lơ mơ chơi gà mà sao gặp nhiều khó khăn quá @@

sau rất nhiều lần nuôi gà thất bại
con thì chết ...đứa thì mất

đến hôm nay mới có đc 1 em nuôi được kha khá

vậy mà lại gặp vấn đề là to đầu rồi mà ko gáy

các bác chém cho cháu nó vài phát cho mau ọ oẹ 

Quay lên trên
hunght Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 12/11/2012
Khu vực: VũThư_TháiBình
Điểm: 7658
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunght Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/07/2014 lúc 6:32pm
lông lá mặt rất ok
tương laiđó bạn
     Hoàng Trọng Hùng
        0347554169
Mình là 1 người mới chơi gà
Nếu mình có nói gì làm bạn không vui thì mong bạn bỏ qua cho, vì cá nhân mình còn gà lắm, và mình có ý tốt thôi
Quay lên trên
tia_sam_ansi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 12/05/2014
Khu vực: Huế
Điểm: 184
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tia_sam_ansi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/07/2014 lúc 6:34pm
em nó là bạch tạng cho tía bông đâu bác Big grin
Quay lên trên
hieu_kevuong Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 05/09/2013
Khu vực: Ha Noi
Điểm: 195
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hieu_kevuong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/07/2014 lúc 7:02pm
Chân có đòn đau đấy... Chơi sớm chơi muộn rồi cũng chơi đươc hết ấy mà... Qtrọng hay hay ko...
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/07/2014 lúc 7:44pm
vang thanks cac' bac'
co ma sao em no cham gay qa
em dang u sau` :D
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7261
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/07/2014 lúc 8:15pm
Em bói giúp bác phát đây:

Gà bác chủ mệnh thổ, hỏa thủy cân bằng, kim điểm họa
 Nên: Đòn sẽ to nhưng không sâu và đau, hiếm có đòn quyết và đòn cấn, tuy nhiên trong đòn lại có thế và có chút dị đòn....(?)
Ghép với gà trắng chân trắng thì áp đảo thế, ghép với gà ô thì thượng phong, ghép với gà tía chân vàng (hoặc ô-tía)thì kém cơ kém thế, ghép với gà xám đá ngang ngửa cả 2 cùng bê=hòa...Lươi

Các sư kê đừng cười quẻ bói lởm này nhé...chém con gà cho nó nhanh cứng cáp mà gáy thôi...Lăn trên sàn nhà
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/07/2014 lúc 8:51pm
Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

Nên: Đòn sẽ to nhưng không sâu và đau, hiếm có đòn quyết và đòn cấn, tuy nhiên trong đòn lại có thế và có chút dị đòn....(?)
Ghép với gà trắng chân trắng thì áp đảo thế, ghép với gà ô thì thượng phong, ghép với gà tía chân vàng (hoặc ô-tía)thì kém cơ kém thế, ghép với gà xám đá ngang ngửa cả 2 cùng bê=hòa...Lươi

Các sư kê đừng cười quẻ bói lởm này nhé...chém con gà cho nó nhanh cứng cáp mà gáy thôi...Lăn trên sàn nhà

bác phán em nge cứ như thầy bói :D

ko biết có ghép được vs con nào để thuợng phong ko
vì nó có gáy đâu mà đá =))
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7261
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/07/2014 lúc 9:20pm
Ban đầu được viết bởi hunggada hunggada viết:

ko biết có ghép được vs con nào để thuợng phong ko, vì nó có gáy đâu mà đá =))

Ghép gà là 1 nghệ thuật đấy, cũng khó như nuôi gà thôi...Winking
Mà nuôi gà hay thì bác lại chưa biết nhiều nhé...
1. Là nếu muốn có danh thủ Merci hoặc Ronaldo - béo, thì Maradona, rồi Pê-lê phải già và giải nghệ thì các cầu thủ trẻ mới có cơ hội phát triển...nên bác phải thiến mấy chú gà già gà giống đang gáy ầm ầm đi đã, cà gà tía-bông của bác nó phát dục và gáy thì mới k lớn nhiều nữa...

2. Là theo quy luật tiến hóa tự nhiên những con gà trống nuôi cùng những con gà trống to và già thì tự nó phát dục rất chậm để âm thầm tập trung vào phát triển cơ bắp, thể trọng chờ 1 cơ hội sẽ đè được các con trống kia xuống khi nó đã cứng cáp xương cốt, cái này cũng là quy luật chung của tất cả các loài thú và linh trưởng bạn nhé, sư tử ở thảo nguyên hay Golila ở Etopia, Khỉ đầu chó cũng thế...
Còn ta yếu thì ngấm ngầm đi học võ công như phim trưởng đấy thôi...Whew!

Bê gà đi đá cũng giống như tướng ngoài chiến trường nếu : " Biết ta biết địch thì trăm trận thắng trăm và không nguy nan"...Vậy bạn nên biết em gà cưng của mình muốn gì, cần gì, sợ gì trước đã rồi hay bê đi ghép kẻo thua oan đấy...hì .....Tin thì tin không tin thì vui là chính nhé....Big grin 
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/07/2014 lúc 9:50pm

Ban đầu được viết bởi hunggada hunggada viết:

ko biết có ghép được vs con nào để thuợng phong ko, vì nó có gáy đâu mà đá =))

Ghép gà là 1 nghệ thuật đấy, cũng khó như nuôi gà thôi...Winking
Mà nuôi gà hay thì bác lại chưa biết nhiều nhé...
1. Là nếu muốn có danh thủ Merci hoặc Ronaldo - béo, thì Maradona, rồi Pê-lê phải già và giải nghệ thì các cầu thủ trẻ mới có cơ hội phát triển...nên bác phải thiến mấy chú gà già gà giống đang gáy ầm ầm đi đã, cà gà tía-bông của bác nó phát dục và gáy thì mới k lớn nhiều nữa...

2. Là theo quy luật tiến hóa tự nhiên những con gà trống nuôi cùng những con gà trống to và già thì tự nó phát dục rất chậm để âm thầm tập trung vào phát triển cơ bắp, thể trọng chờ 1 cơ hội sẽ đè được các con trống kia xuống khi nó đã cứng cáp xương cốt, cái này cũng là quy luật chung của tất cả các loài thú và linh trưởng bạn nhé, sư tử ở thảo nguyên hay Golila ở Etopia, Khỉ đầu chó cũng thế...
Còn ta yếu thì ngấm ngầm đi học võ công như phim trưởng đấy thôi...Whew!

Bê gà đi đá cũng giống như tướng ngoài chiến trường nếu : " Biết ta biết địch thì trăm trận thắng trăm và không nguy nan"...Vậy bạn nên biết em gà cưng của mình muốn gì, cần gì, sợ gì trước đã rồi hay bê đi ghép kẻo thua oan đấy...hì .....Tin thì tin không tin thì vui là chính nhé....Big grin 

nghe như sấm nổ bên tai bạn ak

khổ nổi nhà có mấy con trống thịt rất già
chưa có dịp để giết mổ mà gửi cũng chả biết gửi đi đâu

em cũng đã tách con gà tơ ra xa rồi ko nhìn thấy đám già nhưng tiếng gáy thi vẫn nghe

cản đc hình bóng chứ sao cản đc âm thanh bác ơi @@
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/07/2014 lúc 11:00am
@@
ko có bác nào chém thêm cho cháu nó mau gáy ak ?
Quay lên trên
longghc Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 03/05/2013
Khu vực: Gia Lai
Điểm: 1151
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn longghc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/07/2014 lúc 10:21am
nuôi từ từ rồi nó sẽ gáy thôi, gà nhìn nét đó
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.125 giây.