thế này các bác ak

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/06/2014
Khu vực: gia lai
Tình trạng: Offline
Điểm: 4210
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: thế này các bác ak
    Ngày đăng: 09/08/2014 lúc 9:39pm
sau 3 tháng qua với gà qué em cũng đã có tí kinh nghiệm rồi 

nên có lẽ đây là câu hỏi cuối cùng của em về con gà này

mong bác nào cứ thấy em hỏi nhiều đừng bực mình em

tình hình là con gà tơ của em cách đây 1 tháng nó có tập gáy và có gáy vài lần rồi

nhưng do sợ tiếng gáy gà già nên nó ngưng ko gáy nữa,...

làm theo lời chỉ dạy em tách gà già ra ko cho nó thấy mặt....NHƯNG...hình như nó vẫn nghe tiếng gáy thì phải

vì cách nhau cũng không xa

em đọc diễn đàn thấy 1 số bác nói gà bị ép gáy như vậy để lâu là hỏng luôn con gà tơ
nên em muốn hỏi GÀ EM BỎ GÁY 1 THÁNG RỒI NHƯ VẬY ĐÃ HỎNG CHƯA?

em muốn hỏi để nếu còn cứu được mai em giết con gà già
còn hỏng rồi thì đành thôi để con gà già khỏi chết oan mạng

MONG CÁC BÁC GIÚP EM LẦN NÀY NỮA THÔI Big hug
Quay lên trên
laokethandong8888 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 15/04/2014
Khu vực: Thai Binh
Điểm: 1172
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn laokethandong8888 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/08/2014 lúc 9:45pm
Tìm chỗ nào nhốt kín lại tránh gà già ra. còn nếu không còn cách nào hoặc nhà chật quá ko có chỗ nhốt giết gà già đi nhốt kín lại là lấy lại phong độ ngay khi nào gáy căng lại rồi thì muốn thế nào cũng dc. bị ép thôi chứ ko vỡ đòn đâu.
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7263
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/08/2014 lúc 9:48pm
Kệ nó k gáy nhưng ra sới vẫn bem ấy mới là gà chiến, k bem thì tớ lại đăng ký cặp chưn nhé...
Dạo này nhiều riệu biếu quá...heheRolling on the floor
Quay lên trên
lucifer2203 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 02/04/2014
Khu vực: Huế
Điểm: 1225
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lucifer2203 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/08/2014 lúc 9:51pm
gà có sao đâu mà thịt; nuôi lần đầu tiên thì cứ nuôi đi bạn; ban đầu cho đi đá với gà ta thì cũng vui mà. hehe
Quay lên trên
nguyenmanhquyen Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 25/07/2012
Khu vực: ha noi
Điểm: 3256
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenmanhquyen Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/08/2014 lúc 10:21pm
gà ksao đâu bạn
gà chưa căng hẳn nó vậy. tìm gà tơ cùng trạng nó vần vài lần
lần sau phang hết cả già lẫn trẻ ấy chứ
vợ là nhà
gà là bạn
manhquyen 0976685434
Quay lên trên
minhtri Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 05/09/2012
Khu vực: đồng nai
Điểm: 1062
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhtri Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/08/2014 lúc 5:36am
không sao cứ nhốt cho em nó vài tháng nữa đem ra nó đá chết con gà già 
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/08/2014 lúc 11:08am
Ban đầu được viết bởi laokethandong8888 laokethandong8888 viết:

Tìm chỗ nào nhốt kín lại tránh gà già ra. còn nếu không còn cách nào hoặc nhà chật quá ko có chỗ nhốt giết gà già đi nhốt kín lại là lấy lại phong độ ngay khi nào gáy căng lại rồi thì muốn thế nào cũng dc. bị ép thôi chứ ko vỡ đòn đâu.

tình hình là hôm qua thả vào 1 con gà tơ như nó
có khi còn nhỏ hơn
mà nó vẫn lãng đi ko dám đánh
nên em mới hỏi xem là gà hỏng chưa bác ak 
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/08/2014 lúc 12:25pm
gặp tình huống này thì người ta hay nhốt gà trong chuồng che kín
nhưng che như vậy bao lâu
mong bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp
Quay lên trên
xstd997 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 13/08/2013
Khu vực: Hà Đông
Điểm: 204
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn xstd997 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/08/2014 lúc 2:18pm
Nhà tớ tơ già lẫn lộn sau căng tự nó bật hết
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/08/2014 lúc 3:31pm
Ban đầu được viết bởi hunggada hunggada viết:

gặp tình huống này thì người ta hay nhốt gà trong chuồng che kín
nhưng che như vậy bao lâu
mong bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp

Che kỹ khoảng 2 năm = tuổi con gà già ý...
Nếu kín vưỡn thế nhớ cặp chưn của tớ nhá...Big grin
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/08/2014 lúc 5:50pm
đây là cách em nhốt gà trong chuồng tối mong các bác góp ý
không gian nuôi gà riêng biệt
nó là duy nhất ở khu này rồi
con gà già bị gãy chân ko gáy nữa rồi

quả là thiên thời địa lợi nhân hoà
lần này ko đc nữa thi em cũng giết nó luôn
em mệt rồi
bác @nh vũ chuẩn bị nhân cặp chân

Quay lên trên
xuan_thuy_94 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2011
Khu vực: Tp Hồ Chí Minh
Điểm: 3348
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn xuan_thuy_94 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/08/2014 lúc 10:34pm
Nuôi kiểu đó, gà ko hư ms lạ đó, ko chết vì gà già doạ mà chết vì tối và kín...Gà tơ cứ kệ nó, khác đủ ngày đủ tháng tự nó sẽ xung thôi, mang ra gặp gà lạ nó đánh, về nó xug nó gáy ak...Xổ dc chừng 3 mặt gà thì dù cha nó đứng trước mặt nó còn dám đánh, chứ đừng ns gì mấy con gà kia...Coi lại cách nuôi gà đi bạn ak...chúc bạn thành công 
Bạn không phải là người giỏi nhất nhưng cách cư xử và hành động của bạn quyết định bạn là người như thế nào trong mắt mọi người
Phone : 0923174150....01674318020
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/08/2014 lúc 12:10am
Ban đầu được viết bởi xuan_thuy_94 xuan_thuy_94 viết:

Nuôi kiểu đó, gà ko hư ms lạ đó, ko chết vì gà già doạ mà chết vì tối và kín...Gà tơ cứ kệ nó, khác đủ ngày đủ tháng tự nó sẽ xung thôi, mang ra gặp gà lạ nó đánh, về nó xug nó gáy ak...Xổ dc chừng 3 mặt gà thì dù cha nó đứng trước mặt nó còn dám đánh, chứ đừng ns gì mấy con gà kia...Coi lại cách nuôi gà đi bạn ak...chúc bạn thành công 

@@ vậy mà mấy bác kia bảo nhốt vào chỗ kín
em mới làm ngày hôm nay thôi bác ..thuờng ngày vẫn thả chạy tung tăng
để mai em thá ra

thank bác
Quay lên trên
xuan_thuy_94 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2011
Khu vực: Tp Hồ Chí Minh
Điểm: 3348
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn xuan_thuy_94 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/08/2014 lúc 7:31am
Ban đầu được viết bởi hunggada hunggada viết:

Ban đầu được viết bởi xuan_thuy_94 xuan_thuy_94 viết:

@@ vậy mà mấy bác kia bảo nhốt vào chỗ kín
em mới làm ngày hôm nay thôi bác ..thuờng ngày vẫn thả chạy tung tăng
để mai em thá ra

thank bác
Ko phải là thả ra. mà bạn cứ nhốt bu or chuồng, sáng ra tắm phơi nắng, cho ăn mồi đầy đủ vào, gà nó sẽ xung, chứ thả ra thì biết bao giờ nó ms cự,
Bạn không phải là người giỏi nhất nhưng cách cư xử và hành động của bạn quyết định bạn là người như thế nào trong mắt mọi người
Phone : 0923174150....01674318020
Quay lên trên
hunght Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 12/11/2012
Khu vực: VũThư_TháiBình
Điểm: 7658
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunght Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/08/2014 lúc 8:39am
thịt con gà già đi là ok hết
     Hoàng Trọng Hùng
        0347554169
Mình là 1 người mới chơi gà
Nếu mình có nói gì làm bạn không vui thì mong bạn bỏ qua cho, vì cá nhân mình còn gà lắm, và mình có ý tốt thôi
Quay lên trên
Xipo Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 04/04/2011
Khu vực: Loading
Điểm: 5423
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Xipo Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/08/2014 lúc 9:16am
Lần hỏi cuối cùng thì tớ cũng chỉ cho câu. Gà này cậu cho nó ăn 2 bữa nhưng sáng cho ăn ít, tối cho ăn muộn nhưng no. Trưa thì cho ăn giá sống. nhốt cách con gà già ra khoàng 30 mét và che khúc bên con gà già, 1 bên thả gà con cho nó sung 1 tháng sau ko tẩn nhau gửi xuống đây tớ thịt cho, ý lộn tơ nuôi cho, khi nào cự tớ gửi lên 
Nương theo từng con Gà
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/08/2014 lúc 11:54am
Ban đầu được viết bởi Xipo Xipo viết:

Lần hỏi cuối cùng thì tớ cũng chỉ cho câu. Gà này cậu cho nó ăn 2 bữa nhưng sáng cho ăn ít, tối cho ăn muộn nhưng no. Trưa thì cho ăn giá sống. nhốt cách con gà già ra khoàng 30 mét và che khúc bên con gà già, 1 bên thả gà con cho nó sung 1 tháng sau ko tẩn nhau gửi xuống đây tớ thịt cho, ý lộn tơ nuôi cho, khi nào cự tớ gửi lên 

ok cậu
quyết định vậy đi
tớ cũng mệt lắm rồi Whew!
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/08/2014 lúc 2:27pm
Chọi lai Tam hoàng a bảo gửi a cặp chưn thì không nghe....
Loại này sang chủ khác thì sung về chủ cũ thì sịt...............

Gà hay chỉ cần gáy, nhốt các loại bố gà trong bu rồi thả nó ra nó gáy ầm ầm, rồi đuổi đè đủ các loại mái, nhìn thấy các cụ gà trong bu nó cũng cóc sợ chỉ nể nang k lại gần thôi...

Cặp chưn của a đấy nhá, gửi cho bạn Xipo là chỉ con lông đuôi thôi, dạo này gà lỡ nhiều nhưng chưa thịt được như em Tam hoàng hay ăn chóng lớn nhát chết này...heheheBig grin
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/08/2014 lúc 3:03pm
đây là cách em làm theo xipo đây

cuối tháng này mà tình hình ko cải thiện khỏi gửi xipo em thịt luôn
gửi @nh vũ cặp chân

mà khỏi phải nghi ngờ nhiều các bác ạ
con này là tông dòng gà phở mới như thế @@

tại đây lần đầu nuôi em hết sức với con này thử 1 lần
chứ sau này cứ nhát là thịt At wits end

Quay lên trên
Hưng GC Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 30/04/2014
Khu vực: HN2
Điểm: 692
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Hưng GC Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/08/2014 lúc 3:12pm
Ngoài cách các bác đã tư vấn bác bổ sung cách này xem: nhốt nó gần con gà mái (gà mái ta cũng được) nó sẽ sung lên đấy.
p/s: nếu thịt thì cho mình xin cái mỏ trên, mình cũng mới chơi nên chưa có cái vỏ mỏ trên nàoBig grin
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.359 giây.