hỏi về mái

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/06/2014
Khu vực: gia lai
Tình trạng: Offline
Điểm: 4210
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: hỏi về mái
    Ngày đăng: 22/04/2015 lúc 6:21pm
chào các bác
thấy diễn đàn ảm đạm quá nên em hỏi tí cho xôm
các bác cho em hỏi mái nhánh thì nó đc bao nhiêu % đòn lối của mái gốc

với điều kiện kinh tế eo hẹp ko thể mua mái gốc
với lại cũng chả ai bán mái gốc

thì mình kiếm con mái nhánh đúc vẫn đc các bác nhễ ??
Quay lên trên
minhdoanls Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 05/06/2014
Khu vực: LangSon
Điểm: 2040
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhdoanls Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/04/2015 lúc 7:53pm
% thì ai mà bít đc hả bạn. Có mái nhánh của gà ngon thì ok quá còn gì.
Quay lên trên
ganoibinhdinh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2008
Khu vực: Qui Nhơn
Điểm: 307
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ganoibinhdinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/04/2015 lúc 8:01pm
Ban đầu được viết bởi hunggada hunggada viết:

chào các bác

nếu kinh tế eo hẹp thì cứ mua gà trống về chơi cho lành, chứ eo hẹp mà mua mái nhánh về đúc 2 năm để thử thì quá cha chi phí, hên xui nữa, nếu quen ai chơi thân thì nếu họ có mái nhánh ra con vài lứa ăn trường thì mua cho nó nhẹ hơn mua mái gốc. 
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/04/2015 lúc 8:13pm
Ban đầu được viết bởi ganoibinhdinh ganoibinhdinh viết:

chào các bác

nếu kinh tế eo hẹp thì cứ mua gà trống về chơi cho lành, chứ eo hẹp mà mua mái nhánh về đúc 2 năm để thử thì quá cha chi phí, hên xui nữa, nếu quen ai chơi thân thì nếu họ có mái nhánh ra con vài lứa ăn trường thì mua cho nó nhẹ hơn mua mái gốc. 

éc

1 lứa thôi dc rồi
mà em nghĩ mái nhánh là con mái gốc thì thế nào lại ko có tí di truyền trong ấy

ví dụ con mẹ đc 100%
thì mái nhánh ít cũng đc 70%

như vậy chơi đc rồi
Quay lên trên
ganoibinhdinh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ganoibinhdinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/04/2015 lúc 12:22pm
ở trên GLai thì lên hỏi mấy ng chơi gà máu mặt tí về chơi gà mà mua mái nhánh, chắc 1 thời gian là có dòng ưng ý ngay
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/04/2015 lúc 3:59pm

ở trên GLai thì lên hỏi mấy ng chơi gà máu mặt tí về chơi gà mà mua mái nhánh, chắc 1 thời gian là có dòng ưng ý ngay

riêng mái nhánh ỏ đây bán cũng ko rẻ tí nào đâu bác 
Quay lên trên
ganoibinhdinh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ganoibinhdinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/04/2015 lúc 2:14pm
hỏi Lợi C đấy mua bán rẻ lắm Rolling on the floorRolling on the floor chơi gà bỏ chi phí ra mà rẻ thì có gì là ngon Time out
Quay lên trên
chuotyeugao Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 31/08/2014
Khu vực: Gia Lai Kon Tum
Điểm: 222
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chuotyeugao Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/04/2015 lúc 2:57pm
mái thì nói về độ bền chứ ai nói đòn lối,mái đúng hãng thì ra con chưa nói đến chân đá thì phải bền bỉ ko chạy bậy
Quay lên trên
vagabond Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 20/03/2014
Khu vực: TP. Hồ Chí Minh
Điểm: 4614
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vagabond Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/04/2015 lúc 4:17pm
Ban đầu được viết bởi chuotyeugao chuotyeugao viết:

mái thì nói về độ bền chứ ai nói đòn lối,mái đúng hãng thì ra con chưa nói đến chân đá thì phải bền bỉ ko chạy bậy

Đồng quan điểm!
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/04/2015 lúc 5:04pm

ơ thé sao mấy ong chơi gà trên này bảo là
đúc gà chọi
thì kết hợp đòn cha lối mẹ

nên mình mới hỏi lối gà mái Big grinBig grin
Quay lên trên
hunght Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 12/11/2012
Khu vực: VũThư_TháiBình
Điểm: 7658
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunght Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/04/2015 lúc 1:55am

ơ thé sao mấy ong chơi gà trên này bảo là
đúc gà chọi
thì kết hợp đòn cha lối mẹ

nên mình mới hỏi lối gà mái Big grinBig grin
chuẩn đấy,mình cũng toàn thấy anh em bảo đòn cha lối mẹ nhưng khổ nỗi nhà mình lại toàn đòn mẹ lối cha,hihiBig grinBig grinBig grin
     Hoàng Trọng Hùng
        0347554169
Mình là 1 người mới chơi gà
Nếu mình có nói gì làm bạn không vui thì mong bạn bỏ qua cho, vì cá nhân mình còn gà lắm, và mình có ý tốt thôi
Quay lên trên
ngusaccv Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

nhắc lần 1 3/1/2015 đăng bài lung tung

Gia nhập: 06/09/2014
Khu vực: tphcm
Điểm: 468
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngusaccv Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/04/2015 lúc 4:43pm
Big hugBig hug  sao mà ngu thế không hiểu: mái nhánh người ta nhưng là mái gốc của mình ....., ngu thế
Quay lên trên
hunght Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 12/11/2012
Khu vực: VũThư_TháiBình
Điểm: 7658
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunght Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/04/2015 lúc 6:03pm
Ban đầu được viết bởi ngusaccv ngusaccv viết:

Big hugBig hug  sao mà ngu thế không hiểu: mái nhánh người ta nhưng là mái gốc của mình ....., ngu thế
bác này nguy hiểm vãi
     Hoàng Trọng Hùng
        0347554169
Mình là 1 người mới chơi gà
Nếu mình có nói gì làm bạn không vui thì mong bạn bỏ qua cho, vì cá nhân mình còn gà lắm, và mình có ý tốt thôi
Quay lên trên
vuxuanloi Xem...
Q.lý Diễn đàn
Q.lý Diễn đàn
Hình đại diện

Gia nhập: 09/03/2011
Khu vực: 2NT
Điểm: 4076
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vuxuanloi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/04/2015 lúc 9:19pm
Có những con mái nhánh xịn hơn mái gốc mà bạn. :)
Quay lên trên
satthuthankebg Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
nhắc lần 1 22/3/15 gây tranh cãi

Gia nhập: 19/09/2013
Khu vực: bac giang
Điểm: 1102
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn satthuthankebg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/04/2015 lúc 9:38pm
Ban đầu được viết bởi vuxuanloi vuxuanloi viết:

Có những con mái nhánh xịn hơn mái gốc mà bạn. :)
chính xác là vậy , mình cũng đi mua mái nhánh về đúc tuy ra con mới 5 tháng tuổi  nhưng thấy được cái là gà con có ngoại hình giống con bố đến 80% và cái làm mình mừng nhất là thử chân thấy lối đánh thì hoàn toàn giống con gà bố mà đúc gà thì cái cần nhất cũng chỉ có vậy thôi chứ mong đợi gì hơn nữa chứ 
Quay lên trên
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/11/2011
Khu vực: TP HCM
Điểm: 4435
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/04/2015 lúc 10:30pm

chào các bác

éc

1 lứa thôi dc rồi

ví dụ con mẹ đc 100%

như vậy chơi đc rồi

đơn giản như thế thì 2 năm đầy chiến kê đi lượm tiền khắp thiên hạ Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/04/2015 lúc 10:53pm
Ban đầu được viết bởi anhdung1972hm01 anhdung1972hm01 viết:

chào các bác

éc

1 lứa thôi dc rồi

ví dụ con mẹ đc 100%

như vậy chơi đc rồi

đơn giản như thế thì 2 năm đầy chiến kê đi lượm tiền khắp thiên hạ Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin

the' thi qua? that ko don gian roi anh ak
duc ga qua' gian nan Big grinBig grin
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7022
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/04/2015 lúc 11:00pm
Theo ngu kiến của tại hạ thì chọn mái nhánh thì cần vài điều cơ bản sau:
-dòng gà đã chơi lâu năm ra con ổn định đá có nghề riêng, trống con ăn độ, bền bỉ, ko chạy bậy, trả đòn khi bị đòn đau, tải tốt.
- mái chung đàn với trống đá tốt, ăn độ.
- ghim khít, đít treo, chân tròn vả mỏng, chân vuông mép gồ. Vảy vi sạch sẽ, hậu sâu độ đều.
- mái nhánh có bề ngoài giống mẹ nó nhất và ko phải mà cờ.
- tìm trống hay ghép và chờ đợi trong hy vọng.
vài lời vớ vẩn cho Hùng tham khảo. Tầm em chơi tới đâu siêu tầm tới đó hoặc có ai tốt quy em chia cho dòng hay.
Quay lên trên
minhdoanls Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 05/06/2014
Khu vực: LangSon
Điểm: 2040
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhdoanls Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/04/2015 lúc 11:41am
Em có con mái đẻ lứa 2 Dis xệ quá, có để nuôi ko anh Jo.
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/04/2015 lúc 12:10pm
Ban đầu được viết bởi jonathantruong jonathantruong viết:

Theo ngu kiến của tại hạ thì chọn mái nhánh thì cần vài điều cơ bản sau:
-dòng gà đã chơi lâu năm ra con ổn định đá có nghề riêng, trống con ăn độ, bền bỉ, ko chạy bậy, trả đòn khi bị đòn đau, tải tốt.
- mái chung đàn với trống đá tốt, ăn độ.
- ghim khít, đít treo, chân tròn vả mỏng, chân vuông mép gồ. Vảy vi sạch sẽ, hậu sâu độ đều.
- mái nhánh có bề ngoài giống mẹ nó nhất và ko phải mà cờ.
- tìm trống hay ghép và chờ đợi trong hy vọng.
vài lời vớ vẩn cho Hùng tham khảo. Tầm em chơi tới đâu siêu tầm tới đó hoặc có ai tốt quy em chia cho dòng hay.

à vâng thankss anh

đúng là em chơi tới đâu sưu tầm tới đó anh ơi :D

em sẽ tìm con mái nhánh giống với mấy điều đc chỉ giáo ở trên :D
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.359 giây.