EM HỎI CÁC SƯ KÊ GÀ ĐÁ VỀ BỊ ĐAU CHÂN

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
tiahoaluc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/07/2013
Khu vực: longbien
Tình trạng: Offline
Điểm: 758
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tiahoaluc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: EM HỎI CÁC SƯ KÊ GÀ ĐÁ VỀ BỊ ĐAU CHÂN
    Ngày đăng: 04/12/2015 lúc 2:23pm
GÀ EM ĐÁ VỀ 4 HÔM ĐẦU BÌNH THƯỜNG ĐẾN HÔM THỨ 5 THẤY 1 CHÂN CỨ ĐÁ ĐÁ VỀ PHÍA SAU . EM HỎI BÁC NÀO GẶP TRƯỜNG HỢP NÀY TƯ VẤN EM CÁCH CHỮA VỚI. XIN CẢM ƠN
Quay lên trên
hoàng Đô Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 16/11/2015
Khu vực: phú yên
Điểm: 60
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hoàng Đô Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/12/2015 lúc 2:58pm
bạn hái lá ngải cứu+ lá bún buồng... nấu ngâm chân là khỏi...ngâm lúc nước còn ấm nha bác...chúc mau khỏi
Quay lên trên
tiahoaluc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/07/2013
Khu vực: longbien
Điểm: 758
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tiahoaluc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/12/2015 lúc 3:08pm
lá bún buồng là lá gì bác em chưa nhìn thấy

Quay lên trên
hunglee Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 01/09/2014
Khu vực: Việt Nam
Điểm: 43
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunglee Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/12/2015 lúc 3:26pm
mình có nge qua lá "bún một buồng" không biết có phải là lá bún buồng như bác #hoangdo nhắc tới k
Quay lên trên
longoct Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2015
Khu vực: hn
Điểm: 3000
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn longoct Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/12/2015 lúc 3:30pm
Chắc đây:

Bún một buồng - Crateva unilocularis Buch - Ham., thuộc họ Màn màn - Capparaceae.

Mô tả: Cây gỗ cao đến 12m, nhánh lục nâu nâu. Lá có 3 lá chét, cuống phụ dài 4-12 mm; phiến dai, mỏng, dài 7-14cm, rộng 3-7cm, đầu có mũi ngắn, gân phụ 5-10 cặp. Cụm hoa ở ngọn nhánh; lá đài cao 7-12 cm; cánh hoa cao 12-25mm; cuống 7-11mm; nhị 15-20. Quả tròn, đường kính 3,5-4cm, trên cuống nhuỵ dài 4-7 cm, thịt quả xanh, hạt dài 8-12mm, màu nâu.

Ra hoa tháng 3-4, có quả tháng 6-8.

Bộ phận dùng: Rễ - Radix Cratevae Unilocularis.

Nơi sống và thu hái: Loài phân bố ở Trung Quốc và Việt Nam. Ở nước ta, cây thường mọc trong các rừng hỗn giao trên đất khô vùng thấp chờ đến độ cao 1.500m từ Hà Tây cho tới Nghệ An và Lâm Đồng.

Tính vị, tác dụng: Vị đắng, tính lạnh; có tác dụng thanh nhiệt http://bit.ly/jFNBPH -  giải độc, thư cân hoạt huyết.

Công dụng, chỉ định và phối hợp: Ở Vân Nam (Trung Quốc), rễ cây dùng trị http://bit.ly/ji4Eew -  viêm gan, lỵ, ỉa chảy, sốt rét và phong thấp đau nhức khớp.

Quay lên trên
longoct Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2015
Khu vực: hn
Điểm: 3000
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn longoct Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/12/2015 lúc 3:32pm
Nếu đúng loại này sang phố Thuốc Bắc kiểu gì cũng có.
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.094 giây.