gà nổ đầu cựa

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
ngocduong2602 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/10/2015
Khu vực: Hưng Yên
Tình trạng: Offline
Điểm: 181
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngocduong2602 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: gà nổ đầu cựa
    Ngày đăng: 10/12/2015 lúc 6:06pm
các bác cho em hỏi 1 vấn đề làm mấy ông cãi nhau 1 tuần nay. em có con gà 10 tháng tuổi mà cựa nhú như hạt ngô nhưnng đầu cựa bóc ra đc, các ông ấy bảo là nổ đầu cựa rồi và nói gà của em trên 1 niên. hjx. bác nào biết cho em hỏi là: gà tầm bao tháng là nổ đầu cựa và  nổ đầu cựa là như thế nào ạ. em cảm ơn rât nhiều.
Quay lên trên
Giáp Vy Đao Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 01/09/2015
Khu vực: Ninh Bình
Điểm: 390
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Giáp Vy Đao Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/12/2015 lúc 6:09pm
Trước em cũng đúc ra 1 ổ cựa ra đến đâu là bong đầu cựa nhọn hoắt đến đó.
Dòng này cựa đóng sát thới, cựa mun, ra bằng hạt ngô đã bong đầu cựa rồi

Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7259
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/12/2015 lúc 6:21pm
Tùy con và tùy loại cựa nó nổ đầu cựa sớm hay muộn, như cựa vôi mới mọc cũng vỡ rồi, lục đinh thì vài năm...hehe.

Dựa vào cựa mà đoán tuổi gà chỉ tào lao thôi, cũng giống như vỡ đầu cựa cũng thế..

Tuy nhiên nên tôn trọng các cụ vì đoán tuổi ngta cũng kết hợp độ sành của gà và nhiều cái khác nữa và đã gọi là đoán thì chả bao giờ là 100%....
Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
ngocduong2602 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/10/2015
Khu vực: Hưng Yên
Điểm: 181
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngocduong2602 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/12/2015 lúc 8:15pm
Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

Tùy con và tùy loại cựa nó nổ đầu cựa sớm hay muộn, như cựa vôi mới mọc cũng vỡ rồi, lục đinh thì vài năm...hehe.

Dựa vào cựa mà đoán tuổi gà chỉ tào lao thôi, cũng giống như vỡ đầu cựa cũng thế..

Tuy nhiên nên tôn trọng các cụ vì đoán tuổi ngta cũng kết hợp độ sành của gà và nhiều cái khác nữa và đã gọi là đoán thì chả bao giờ là 100%....
 hj hj em cảm ơn các bác. cãi nhau mấy hom nay. mấy ông già bảo thủ, gà của mấy ông ấy lúc nào cũng quý hơn vàng, gà minh mang ra luc nào cũng chỉ là gà thit. ức mấy cái ông già lắm mà ko làm gi dc

Quay lên trên
Phong Thần Cước Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/07/2013
Khu vực: Làng Nhô
Điểm: 4188
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Phong Thần Cước Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/12/2015 lúc 8:31pm
Ban đầu được viết bởi ngocduong2602 ngocduong2602 viết:

Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

hj hj em cảm ơn các bác. cãi nhau mấy hom nay. mấy ông già bảo thủ, gà của mấy ông ấy lúc nào cũng quý hơn vàng, gà minh mang ra luc nào cũng chỉ là gà thit. ức mấy cái ông già lắm mà ko làm gi dc

Kiếm con lông 2 cựa lục đinh mà phệt cho mấy thánh hết cãi! :v
Sống bất nghĩa tai ương!
Sống bất lương tù ngục!
Phải cầu xin là nhục!
Phải khuất phục là hèn!
Hay đố kị nhỏ nhen!
Hay ép chèn độc ác!

Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.109 giây.