gà thay lông bị ốm

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
lamrung Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 25/08/2015
Khu vực: Hà Đông- Hà Nội
Tình trạng: Offline
Điểm: 36
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lamrung Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: gà thay lông bị ốm
    Ngày đăng: 16/12/2015 lúc 11:54am
Các bác giúp đỡ giùm em:
Gà em 12 tháng thay lông 95% còn lông đuôi, tình hình trước thấy khỏe như trâu, mào đỏ, ham ăn. Cách đây 1 tuần gà em mào trắng, trông ốm, lười gáy.
Gà em nuôi trên sân thượng, mùa này hơi gió nhưng cũng tre chắn rồi, hic em hỏi thằng bạn nó bảo mua thuốc: khô chân và thuốc gì phòng cúm. 
Các bác nhiều kinh nghiệm chỉ em với
Xin chân thành cảm ơn!
Quay lên trên
lamrung Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lamrung Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/12/2015 lúc 12:55pm
Các bác đi qua cho em vài lời tư vấn với
Quay lên trên
chân xanh móng trâu Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 12/10/2015
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 1358
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn chân xanh móng trâu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/12/2015 lúc 12:58pm
Mình nghĩ nhiều khả năng gà bạn bị gió lùa thôi. Bạn nên xem kỹ lại chuồng trại của mình. Bịt thật kín gió (đôi khi có lỗ thủng nhỏ, nhưng gió lùa vào đúng chỗ gà nằm, gà vẫn bị ốm như thường), sau đó hãy cho gà uống thuốc tùy tình trạng sức khỏe.

Còn tình trạng hiện tại nó ốm thế nòa, bạn mô tả kỹ hơn anh em mới giúp được: ví dụ phân ra sao, mào, diều, chân thế nào, gà thời bình thường không...
Thân
Quay lên trên
lamrung Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lamrung Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/12/2015 lúc 1:04pm
Thanks bác, gà em trước màu đỏ chót, giờ màu nhạt lắm, đứng buồn buồn, để em về xem lại mấy cái bác góp ý xem sao. Mà không biết thời tiết này tre chắn buổi tối thì đương nhiên rồi, nhưng buổi ngày có cần tre không ? Nếu tre nốt buổi ngày thì tù túng quá.
Quay lên trên
chân xanh móng trâu Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 12/10/2015
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 1358
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chân xanh móng trâu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/12/2015 lúc 1:12pm
Có chứ bạn. Gà rất sợ gió, nhất là gió mùa này gà rất dễ ốm. Những ngày này mình còn chẳng thả gà ra, chỉ ở trong chuồng, che chắn cẩn thận vậy mà nhiều khi vẫn ốm như thường.
Quay lên trên
lamrung Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lamrung Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/12/2015 lúc 11:40pm
Hic sau 10 hôm: chăn gió, cho uống vitamin 3b, kháng sinh, thuốc đi ngoài, gà giờ chả thay đổi gì, mào trắng bệch trông phát chán. Giờ thấy nán quá!
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.141 giây.