GÀ THẾ NÀY CÓ THUA KO

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
laokethandong8888 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 15/04/2014
Khu vực: Thai Binh
Tình trạng: Offline
Điểm: 1172
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn laokethandong8888 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: GÀ THẾ NÀY CÓ THUA KO
    Ngày đăng: 16/03/2016 lúc 3:35pm
Gà mình14t mang đi đá với gà lông 2 13 hồ gà kia mất 1 pha gẫy nhưng tải quá tốt ko chạy tới hồ 12 gà mình mỏi duổi mỏ kém gà họ chỉ đứng cuối hồ 12 phải xoa lông nhưng thả vào gà mình lảng ra 1 chỗ nhưng gà kia cắn mổ đá gà mình thì gà mình lại tiếp tục đá. Cứ như vậy tiếp diễn đến hồ 13 2 bên cãi nhau quyết liệt cuối cùng mình bê xin nhưng tiếp tục thì vẫn vậy thả vào lại lảng nhưng bị đánh lại đánh lại.bên kia nó cứ bảo mình thua mình thì ko phục vì thả vào thì gà mình lảng nhưng cứ đánh nó là nó lại đánh. Cũng chỉ chơi văn nghệ nhưng vì toàn ae mà cãi lộn gớm quá ko bên nào chịu mới cơ bản bên kia cũng cứng hơn lên mình đành chịu thua. Ko phải xa nhà chắc nay bem nhau to. Các ae có kn vụ này cho xin ý kiến. E có thua ko.
Hỏi luôn là con gà e sao nó lại kỳ vậy.
Quay lên trên
vikinga Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 06/03/2012
Khu vực: Công-Hưng Yên
Điểm: 3903
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vikinga Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/03/2016 lúc 3:46pm
Gà còn đánh thì sao gọi là thua, tụi kia chơi luật rừng ah? Nói tóm lại mồm kêu chân chạy. Thả gà vào cót 3 lần vẫn vọt cót thì mới thua hoặc chết tại sới thì thua nhé
Họ Tên: Phạm Công
Địa chỉ:H­­ưng Yên
Chơi gà từ thủa mười ba
Đến khi ba mấy vẫn gà ta chơi

Quay lên trên
longoct Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2015
Khu vực: hn
Điểm: 3000
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn longoct Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/03/2016 lúc 3:52pm
Gà đã thua đâu. Thua chỉ trong 3 TH: khi chết, chạy kêu hoặc xin bê mà thôi. Đã dám ghép, dám đá là phải cứng.
Quay lên trên
longoct Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2015
Khu vực: hn
Điểm: 3000
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn longoct Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/03/2016 lúc 3:56pm
Ban đầu được viết bởi longoct longoct viết:

Gà đã thua đâu. Thua chỉ trong 3 TH: khi chết, chạy kêu hoặc xin bê mà thôi. Đã dám ghép, dám đá là phải cứng.
Ko đc xem clip, nhưng hiện tượng gà mà đá khuya hồ, bỏ lảng vậy là đã báo chạy, để sâu thêm dễ chạy lắm.
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7261
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/03/2016 lúc 4:08pm
Thỉnh thoảng và rất hiếm gà mình đá gà họ nằm bẹp gí 1 chỗ, gà mình đứng canh rồi chán bỏ đi, bê đi bắt lại 3 lần đều bỏ đi k đá, gà kia cũng k chết, không chạy, không đá đc nữa nhưng vẫn đc xử thắng còn gà mình bị xử thua...
Nên giao ước trước đỡ bem nhau, k đủ tiền thuốc men đâu.

Năm ngoái ô anh bê gà đi đá, gà họ nằm bẹp, gà mình đứng thỉnh thoảng làm đc phát đòn, hoặc mổ mổ vào sọ thôi, bên kia đòi hòa bên mình k chịu, nó cùn lên đòi đập chết 2con, bên mình đành chịu vì gặp đại ca cù nhầy...ôm gà về mất xiền nhưng đỡ bị đi viện...hhh
Giờ ô a vẫn cay chửi và thề cạch mẹt...
Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
ngocha81 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 24/01/2016
Khu vực: nam dinh
Điểm: 339
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngocha81 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/03/2016 lúc 4:16pm
vậy là cùn rồi....còn gà bạn lảng đi có thể do nguyên nhân đi xa....ra chỗ đông người lạ bị kích động....cộng thêm bị đau ...ê mỏ nên không muốn đánh nữa
Quay lên trên
DucThang_nt Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 21/08/2015
Khu vực: Nha Trang
Điểm: 1594
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn DucThang_nt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/03/2016 lúc 4:22pm
Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

Thỉnh thoảng và rất hiếm gà mình đá gà họ nằm bẹp gí 1 chỗ, gà mình đứng canh rồi chán bỏ đi, bê đi bắt lại 3 lần đều bỏ đi k đá, gà kia cũng k chết, không chạy, không đá đc nữa nhưng vẫn đc xử thắng còn gà mình bị xử thua...
Nên giao ước trước đỡ bem nhau, k đủ tiền thuốc men đâu.

Năm ngoái ô anh bê gà đi đá, gà họ nằm bẹp, gà mình đứng thỉnh thoảng làm đc phát đòn, hoặc mổ mổ vào sọ thôi, bên kia đòi hòa bên mình k chịu, nó cùn lên đòi đập chết 2con, bên mình đành chịu vì gặp đại ca cù nhầy...ôm gà về mất xiền nhưng đỡ bị đi viện...hhh
Giờ ô a vẫn cay chửi và thề cạch mẹt...
Ai bảo các bác cứ ham đá độ làm gì. h giang hồ giang háng nhiều lắm
Quay lên trên
hunght Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 12/11/2012
Khu vực: VũThư_TháiBình
Điểm: 7658
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunght Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/03/2016 lúc 5:10pm
nó lảng đi chắc bị rát mặt nên thế,chứ gà vẫn mổ đánh bthuong sao tinh thua,bọn bên chỗ đấy đánh gà kiểu chuối à
     Hoàng Trọng Hùng
        0347554169
Mình là 1 người mới chơi gà
Nếu mình có nói gì làm bạn không vui thì mong bạn bỏ qua cho, vì cá nhân mình còn gà lắm, và mình có ý tốt thôi
Quay lên trên
laokethandong8888 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 15/04/2014
Khu vực: Thai Binh
Điểm: 1172
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn laokethandong8888 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/03/2016 lúc 5:14pm
Ban đầu được viết bởi hunght hunght viết:

nó lảng đi chắc bị rát mặt nên thế,chứ gà vẫn mổ đánh bthuong sao tinh thua,bọn bên chỗ đấy đánh gà kiểu chuối à

Mẹ gà mình thì lảng ra 1 chỗ đứng gà nó cũng ko đuổi mà nếu đuổi là gà mình lại tương cho vài phát. Chứ ko nhảy cót nhé. Bọn đấy nó to còi do gần nhà và hơi đông chứ ko thì hôm nay mệt.
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7261
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/03/2016 lúc 6:22pm
Văn nghệ hòa thì đẹp, nhưng gà bạn có biểu hiện báo chạy, bạn xin bê ngta làm căng thì cũng đúng...
Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
badon Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/11/2015
Khu vực: mien trung
Điểm: 572
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn badon Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/03/2016 lúc 6:49pm
gà bạn sắp chạy rồi. đá thêm tý nữa cũng thua. bê cho lành
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7022
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/03/2016 lúc 7:13pm
Gà lảng đi là báo bể tang báo chạy cái này em thua gọi là thua lì thua dòng mái. Tuy nhiên kết quả việc thua thắng là do thống nhất chung từng khu vực. Trong những trừơng hợp như vậy xin thua bê/ đấm lưng/ ngổ cho ngừơi ta đồng ý vớt gà.
https://postimg.cc/image/ghqb3fifz/ -
Quay lên trên
andytue Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 22/02/2013
Khu vực: bình phước
Điểm: 1312
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn andytue Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/03/2016 lúc 8:44am
Nói chung là tình hình như vậy cả 2 con đều quá mệt, nhưng nếu dựng lên xoa loogn thì cả 2 con đều vẫn đá. vụ này bt thì hòa là tốt nhất, ai cũng có lý của nó.
Hãy sống trên thao trường và chết trên chiến trường...
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 6.422 giây.