Khoe Gà của - Bác Gìa...

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Tình trạng: Offline
Điểm: 7261
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Khoe Gà của - Bác Gìa...
    Ngày đăng: 04/11/2016 lúc 1:07pm
Khoe hộ thôi bác già chơi lâu chưa khoe bao giờ, dòng nhà bác trạng khá lớn vì toàn mái khủng dòng dõi BĐ ngày xưa cha ông bác để lại...nên đúc ra bác toàn xuất đi miền Nam và Phan Thiết gì đó...Winking

Mái đúc 4-5 đến 10 tuổi đẻ đái đều đều khoảng 25-30con trở lên, đây chỉ là góc nhỏ trong 1 trại thả rông của bác già thôi...Bác thuộc làu vi vảy, chữa bệnh và nuôi rất giỏi, đặc biệt có nhiều các bí kíp lạ, ví dụ " Cách nắn tật gà vẹo lườn gà cho thẳng"...Tuy nhiên mình ít tò mò vì nuôi gà mình chỉ áp dụng cách nuôi gà ta lấy thịt của các cụ ngày xưa thôi nên cũng "cành cao" k hỏi làm giề..hề hề...Big grinBig grinBig grin Với lại để đúc dàn gà vậy có khi cần nhiều trống đúc 1 lúc nên mình thường cho bác mượn, yêu cầu loại gì có loại đó...heheheBig grin, "lại quả" gà con cho mình chưa bao giờ nhận nhé vì ...y...ế....t.....k...i...ê...u.Big grinBig hug
Tóm lại mời ae tham quan cho vui. Thank!

Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
Vô Địch Sinh Đẻ Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 07/09/2013
Khu vực: Miền Trung
Điểm: 8880
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Vô Địch Sinh Đẻ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/11/2016 lúc 1:17pm
cũng ko nhiều lắm
Quay lên trên
lamluc1981 Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 25/04/2013
Khu vực: Biên Hòa
Điểm: 7964
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lamluc1981 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/11/2016 lúc 1:21pm
Ban đầu được viết bởi Vô Địch Sinh Đẻ Vô Địch Sinh Đẻ viết:

cũng ko nhiều lắm

còn thua cụ đẻ mà
vì là vô địch rồi .....Laughing

"Thiếu vai là cáp đã sai
có thắng về cũng nhọc nhằn công nuôi !"
Quay lên trên
phungvantoi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/09/2015
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 2837
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phungvantoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/11/2016 lúc 1:33pm
Ôi trời . Đây chỉ là 1 góc thoi ạ . Còn các góc khác thì sao bác úp luôn nên cho ae ngắm nào
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/11/2016 lúc 1:44pm
Ban đầu được viết bởi phungvantoi phungvantoi viết:

Ôi trời . Đây chỉ là 1 góc thoi ạ . Còn các góc khác thì sao bác úp luôn nên cho ae ngắm nào

Mưa gió ngồi 1 góc uống trà nên chỉ chụp đc có 1 góc này gần nhất thôi vì ra mưa thì tiếc cái đt cùi cùi...  các chỗ khác nữa thì còn phong phú hơn nhiều...Big grin Nhưng khoe hộ chỉ khoe đến thế thôi chứ lị...hihi...Big grin
Ngoài ra ô cho ae mượn từ Gia lai - đến Phan rang để giữ dòng cũng 1 cơ số....Big grin
Quay lên trên
thangtazan Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 25/08/2014
Khu vực: Hà Tĩnh
Điểm: 1954
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thangtazan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/11/2016 lúc 1:47pm
con mái bịp chân vàng mào công chắc là mái gốc à bác
Quan trọng là kết quả
Quay lên trên
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 14/08/2014
Điểm: 6159
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/11/2016 lúc 1:48pm
Từng này cái máy đẻ thì đất phải rộng hang ha như Hunggada trồng Cafe thì mới nuôi được bác nhỉ
   Kiếp sau xin chớ làm người
Làm con gà trống sống đời tự do
   Nhàn dỗi thì gáy o o
Hả hê đạp mái chẳng no mất tiền
Quay lên trên
Lâu Không Cạo Râu Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 23/08/2016
Điểm: 1517
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Lâu Không Cạo Râu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/11/2016 lúc 2:13pm
Đẹp nhiều màu sắc. Tha hồ nuôi
Quay lên trên
baonguyen96 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 07/10/2015
Khu vực: nam bộ
Điểm: 161
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn baonguyen96 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/11/2016 lúc 2:29pm
Ôi trời! Biết lựa chọn em nào bây chừ!Tongue
Quay lên trên
thuy_keu Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 01/03/2016
Khu vực: Tây Nguyên
Điểm: 1665
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thuy_keu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/11/2016 lúc 2:31pm
nhìn đàn gà thích quá
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/11/2016 lúc 3:01pm

Ban đầu được viết bởi thangtazan thangtazan viết:

con mái bịp chân vàng mào công chắc là mái gốc à bác

Con ý trên dưới chục tuổi k biết bác già đã xếp nó dạng gốc chưa, nhưng con ý dị kê ở chân cựa, 1 bên lục đinh còn 1 bên kia thì có 1 cựa...

Người sửa: @nh Vũ - 04/11/2016 lúc 4:08pm
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/11/2016 lúc 3:05pm
Ban đầu được viết bởi tubachai tubachai viết:

Từng này cái máy đẻ thì đất phải rộng hang ha như Hunggada trồng Cafe thì mới nuôi được bác nhỉ

Đây là góc gần nhà nhất đấy, khu vườn này khoảng trên nghìn m2 thì phải...
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/11/2016 lúc 3:07pm
Ban đầu được viết bởi lamluc1981 lamluc1981 viết:

Ban đầu được viết bởi Vô Địch Sinh Đẻ Vô Địch Sinh Đẻ viết:

cũng ko nhiều lắm

còn thua cụ đẻ mà
vì là vô địch rồi .....Laughing

Quá chuẩn...khà khà.....
Quay lên trên
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 14/08/2014
Điểm: 6159
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/11/2016 lúc 3:10pm
Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

Con ý trên dưới chục tuổi k biết bác già đã xếp nó dạng gốc chưa, nhưng con ý dị kê ở chân cựa, 1 bên lục đinh còn 1 bên kia thì có 1 cựa...
Thế thì phải gọi nó là Mái nhất đao tam vít bác nhỉ.
   Kiếp sau xin chớ làm người
Làm con gà trống sống đời tự do
   Nhàn dỗi thì gáy o o
Hả hê đạp mái chẳng no mất tiền
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/11/2016 lúc 4:06pm
Ban đầu được viết bởi tubachai tubachai viết:

Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

Thế thì phải gọi nó là Mái nhất đao tam vít bác nhỉ.

Bác già bảo đúc nó từ của đời bố mà chưa ra con nào 2 chân 2 kiểu cựa như vậy...
Tên dân dã hình như : "1 CỌC 3 LỖ" thì phải...hahaha...Big grin
Còn tên sách vở thì phải hỏi cụ ấy cơ, biết nhiều linh tinh kê lắm...Big grin
Quay lên trên
longoct Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2015
Khu vực: hn
Điểm: 3000
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn longoct Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/11/2016 lúc 7:28pm
Bác ấy nuôi thế này thì làm sao phân biệt đc trứng của mái nào với mái nào bác nhỉ? 
Quay lên trên
doibinhminhlen Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 12/03/2016
Khu vực: bacninh
Điểm: 18
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn doibinhminhlen Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/11/2016 lúc 8:21pm
nhiều quá.
Quay lên trên
bietphandon Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 28/11/2013
Khu vực: Gadonvietnam
Điểm: 12346
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn bietphandon Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/11/2016 lúc 10:00pm
Ngộm gà
<<<<<<<<<<<< Quân tử bất dĩ ngôn cử nhân, bất dĩ nhân phê ngôn >>>>>>>>>>>>
Người quân tử chẳng vì lời nói khéo mà đề cử người, củng chẳn vì người không hay mà chê lời nói phải.
Quay lên trên
oiga123 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 12/11/2015
Khu vực: ha noi
Điểm: 70
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn oiga123 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/11/2016 lúc 10:09pm
dàn gà đẹp quá là giấc mơ của em
Quay lên trên
minhdoanls Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 05/06/2014
Khu vực: LangSon
Điểm: 2040
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhdoanls Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/11/2016 lúc 10:58pm
Loại mái nhánh ra con nhiều thịt ông già đó có bán ko bác @, qua Tết em gây lại.
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.313 giây.