Thử Chân Con Gà của thằng cháu

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
ngoanhvien Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/09/2015
Khu vực: BÌNH THUẬN
Tình trạng: Offline
Điểm: 361
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngoanhvien Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Thử Chân Con Gà của thằng cháu
    Ngày đăng: 10/11/2016 lúc 12:47pm
xem vui là chính 

Người sửa: ngoanhvien - 10/11/2016 lúc 12:50pm
Quay lên trên
trungxoan Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 13/02/2016
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 310
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn trungxoan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/11/2016 lúc 12:53pm
Bé tý mà có dáng dấp của sư kê rồi đấy. E phụng vỹ để nuôi làm cảnh thì đẹp
Quay lên trên
bachlong Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 28/10/2015
Khu vực: Tp HCM
Điểm: 409
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn bachlong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/11/2016 lúc 1:01pm
Đuôi đẹp! hehe, tập j không tập, tập cháu chơi đá gà. Nghề này bạc lắm, nên chơi cho vui thôi, đừng đam mê quá, mất công bỏ việc. Vui nhất là thằng ku đè đầu con gà xuống cho uống nước mà không đè nổi. Gà bên lên, bên xuống. dọn lông, phơi nắng mặt sau mới thấy đòn lối được. Gà lỡ có bị đá đau đừng khóc nhá ku Trưởng. 

Người sửa: bachlong - 10/11/2016 lúc 1:01pm
Quay lên trên
daga_2608 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/09/2008
Điểm: 3763
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn daga_2608 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/11/2016 lúc 1:10pm
Gà đẹp đấy, thằng nhỏ có nghề đấy, tay khéo léo nhẹ nhàng, ngày 5-6 tuổi daga cũng ôm gà đi xổ gà suốt nhưng hồi đó ko biết vào nước cho gà.
Quay lên trên
pqtrivn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 02/11/2010
Điểm: 373
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn pqtrivn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/11/2016 lúc 2:11pm
Ban đầu được viết bởi bachlong bachlong viết:

Đuôi đẹp! hehe, tập j không tập, tập cháu chơi đá gà. Nghề này bạc lắm, nên chơi cho vui thôi, đừng đam mê quá, mất công bỏ việc. Vui nhất là thằng ku đè đầu con gà xuống cho uống nước mà không đè nổi. Gà bên lên, bên xuống. dọn lông, phơi nắng mặt sau mới thấy đòn lối được. Gà lỡ có bị đá đau đừng khóc nhá ku Trưởng. 
Nghề này bạc lắm, nên chơi cho vui thôi Vodka
Quay lên trên
bietphandon Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 28/11/2013
Khu vực: Gadonvietnam
Điểm: 12346
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn bietphandon Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/11/2016 lúc 2:45pm
Lần sau 😮
<<<<<<<<<<<< Quân tử bất dĩ ngôn cử nhân, bất dĩ nhân phê ngôn >>>>>>>>>>>>
Người quân tử chẳng vì lời nói khéo mà đề cử người, củng chẳn vì người không hay mà chê lời nói phải.
Quay lên trên
ngoanhvien Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngoanhvien Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/11/2016 lúc 2:59pm
Các ơn các bác nhắc nhở!
Ba Mẹ là hình mẫu chắc chắn con cái sẽ ảnh hưởng đến 80 % sau này.Nếu mình lỡ đam mê rồi thì sẽ hướng nó theo cách chơi đúng đắn.y như người võ thuật vậy con cái sẽ theo học võ không có nghĩa sau này cháu sẽ ra đường đánh người và chơi gà cũng vậy.người chơi gà không hề xấu mà chỉ có những người lạm dụng giá trị đá gà để thỏa đam mê đỏ đen của mình mà thôi!
nói vậy thôi chứ gia đình cũng ko cho cháu ôm gà nhiều đâu các Bác yên tâm 
Quay lên trên
ngoanhvien Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngoanhvien Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/11/2016 lúc 3:04pm
Ban đầu được viết bởi daga_2608 daga_2608 viết:

Gà đẹp đấy, thằng nhỏ có nghề đấy, tay khéo léo nhẹ nhàng, ngày 5-6 tuổi daga cũng ôm gà đi xổ gà suốt nhưng hồi đó ko biết vào nước cho gà.
Anh Đông ở đồng nai chắc biết Anh LỘC CÁM cũng là 1 tay mê gà từ lúc nhỏ.Bây giờ ảnh trở thành 1 chủ DNTN thành công có tiếng và cũng là 1 tay chơi gà nổi danh ở bình dương
Quay lên trên
kY SU HAM GA Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/03/2012
Khu vực: THANHTRI HA NOI
Điểm: 4934
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn kY SU HAM GA Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/11/2016 lúc 3:35pm
Nhìn kiểu thằng cu cho uống nước là biết nó sẽ khá trong nghề, con gà lối khá quá, cố lên cháu.
Quay lên trên
binhmich Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 14/11/2012
Khu vực: Hưng Yên
Điểm: 1314
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn binhmich Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/11/2016 lúc 3:59pm
Hồi mình cỡ này cũng được cho cặp gà. Hồi đó bê đi vần xổ cứ có gà ngang là xổ, gà ta cũng chơi mà ko biêt dùng khăn cho uống như cu bé này. Toàn tay ko vốc nước cho uống. gà bóng bộ đẹp quá!
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7022
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/11/2016 lúc 4:21pm
Ban đầu được viết bởi ngoanhvien ngoanhvien viết:

Anh Đông ở đồng nai chắc biết Anh LỘC CÁM cũng là 1 tay mê gà từ lúc nhỏ.Bây giờ ảnh trở thành 1 chủ DNTN thành công có tiếng và cũng là 1 tay chơi gà nổi danh ở bình dương
kakaka cám TL ở BD. tay này thì khỏi bàn về giầu có nhưng về chơi gà thì cũng như bao ae khác có thua có thắng nhưng thuộc loại tay to đá lớn. ngày xưa hắn thích đá gà cựa sau này mới thích đòn. con gà có bó đuôi đẹp thậtBig hugBig hugBig hugBig hug

Người sửa: jonathantruong - 10/11/2016 lúc 4:23pm
https://postimg.cc/image/ghqb3fifz/ -
Quay lên trên
herosuper712 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 08/07/2016
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 80
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn herosuper712 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/11/2016 lúc 5:48pm
sư kê trong tương lai đây r :)
Quay lên trên
pharaong Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/12/2009
Khu vực: BĐ-HÓC MÔN
Điểm: 3352
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn pharaong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/11/2016 lúc 6:53pm
sư kê nhí thuận tay trái ah :)
Người hiền coi mạo biết tài
Vật hay nó cũng bày ngoài hình dung.
Quay lên trên
ngoanhvien Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngoanhvien Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/11/2016 lúc 8:00pm
Tương lai VN dc cấp phép hoạt động như thái lan thì ngon Big grinBig grin
Quay lên trên
daga_2608 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/09/2008
Điểm: 3763
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn daga_2608 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/11/2016 lúc 8:33pm

-Mình ở SG còn a Lộc ở Bình Dương, mình cũng nghe tiếng anh này có trại gà lớn và gà giá tiền trăm, còn tiếng tăm đá gà thì ko nghe mấy.
-Nghề nào cũng là nghề miễn nghế ấy không vi phạm đạo đức, vi phạm pháp luật là được(nhiều việc đúng theo luật là vi phạm pháp luật, nhưng theo luật bất thành văn thì ít gặp rắc rối tới pháp luật).
-Ai cũng có đam mê, có đam mê mới có sức sống mới có niềm vui, có cái đam mê giúp cho con người tốt hơn có cái đam mê làm hại con người ta. Mê gà la chuyện bình thường, mê cờ bạc mới đáng sợ, 100 người chơi cờ bạc chỉ có vài người sống được bằng nghề cờ bạc. Thú chơi cờ bạc là của người nhiều tiền, đây là trò tiêu khiển, ai ít tiền thì không nên chơi. Ít ông nào chơi gà mê gà mà có tiền  nhờ vào con gà,  trò này mất thời gian cho nên không còn thời gian làm việc khác, nhiều người có tiền  thích gà thích cờ bạc bỏ tiền vào gà và cờ bạc.

Quay lên trên
bachlong Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn bachlong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/11/2016 lúc 6:21am

hồi trước đem gà vô đá kết nhà Lộc cám này, thắng gà 2 Quơ dễ dàng 3 ôm chạy la như lợn. được cha Lộc này  tặng cái áo xanh lè in chữ đệ nhất gà đòn. mặc vô vợ tức điên muốn dựng tóc gáy.

Người sửa: bachlong - 12/11/2016 lúc 7:49am
Quay lên trên
gatochuabietgay Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 30/11/2015
Khu vực: Hcm
Điểm: 93
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gatochuabietgay Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/11/2016 lúc 11:09am
Nhìn cu nhóc mà làm mình nhớ lại chuyện thưở nhỏ. Cũng tầm chừng này tuổi, tập tành nuôi gà. Chăm 2 con từ bé đến lớn. Cưng lắm, cứ mang đi phá làng phá xóm. Rồi người này chỉ cách như thế này, người kia chỉ chăm sóc như thế kia. Cho đến giờ, những hình ảnh của 2 chú gà đó vẫn hiện rõ trong ký ức mình...
Quay lên trên
SÂU RƯỢU Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/09/2013
Khu vực: Miền Trung
Điểm: 1610
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn SÂU RƯỢU Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/11/2016 lúc 2:40pm
ngày nhỏ như ku tí đây mình củng hãy vác Gà đi đá. những toàn đá với Gà kiến và Gà lai nên mình toàn thắng. có ngày 1 con Gà của mình làm đến vài trận. hehe.
không biết làm nước làm nổi gì. cứ phun cho ướt choẹt. về thì củng xức rượu nghệ. tối lại 1 quyển sách vi vảy nghiên cứu... nngayf qua ngày giờ khó bỏ.
Cụ Chí chuyển thế
Quay lên trên
SÁM SON Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 14/08/2016
Khu vực: miền nam
Điểm: 70
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn SÁM SON Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/11/2016 lúc 9:01pm

-Mình ở SG còn a Lộc ở Bình Dương, mình cũng nghe tiếng anh này có trại gà lớn và gà giá tiền trăm, còn tiếng tăm đá gà thì ko nghe mấy.
-Nghề nào cũng là nghề miễn nghế ấy không vi phạm đạo đức, vi phạm pháp luật là được(nhiều việc đúng theo luật là vi phạm pháp luật, nhưng theo luật bất thành văn thì ít gặp rắc rối tới pháp luật).
-Ai cũng có đam mê, có đam mê mới có sức sống mới có niềm vui, có cái đam mê giúp cho con người tốt hơn có cái đam mê làm hại con người ta. Mê gà la chuyện bình thường, mê cờ bạc mới đáng sợ, 100 người chơi cờ bạc chỉ có vài người sống được bằng nghề cờ bạc. Thú chơi cờ bạc là của người nhiều tiền, đây là trò tiêu khiển, ai ít tiền thì không nên chơi. Ít ông nào chơi gà mê gà mà có tiền  nhờ vào con gà,  trò này mất thời gian cho nên không còn thời gian làm việc khác, nhiều người có tiền  thích gà thích cờ bạc bỏ tiền vào gà và cờ bạc.

Tôi thấy ông anh bạn nói đúng lắm.... và tôi cũng góp ý thêm là , thường những người giàu sẵn chơi đá gà thì ko nói gì
Còn những người tay làm hàm nhai mà lỡ đam mê ba con gà này rồi .. tôi nói ko bao giờ khá nổi đừng nói tới giàu , như bạn nói đúng nó giết rất rất nhiều thời gian ko còn ko còn thời gian để làm giảu 
Thường thì mới chơi , chơi 1 đến 2 con cho vui thôi , khi đã "nghiện" rồi thì gà hay nào cũng là gà của mình hết , nó ác là ác như vậy .Tính sơ sơ thôi nha Sáng bạn ngủ dậy 7h bắt nước tắm rửa phơi nắng cho 6 đến 7 con cũng hết 9h rồi cho ăn xong nhốt lại cũng 9h30 , ai rũ sỗ gà ôm đi làm 2 hồ về om lấy tang cũng tầm 11h , rồi mất nữa ngày như chơi
Nói túm lại những người đam mê cái trò này thường công ăn việc làm ko ổn định , công việc thì giở dang nhà cửa thì bề bộn dơ bẩn , chưa kể là vợ có kẹt vài triệu hỏi mượn tới cuối tháng lĩnh lương trả , chứ ko xin à nha . anh còn vài trăm bọc dằn túi em à thôi em coi mượn ai đỡ . Vậy mài vài bữa nghe ổng nói đt với ai đó nghe lét được.....má mới hồ đầu đá đồng hồ 2 chấp lại ăn 6 ,5 thấy chắc ăn để luôn ko dằn cho đẹp sổ , ĐM con kia đá trúng mang tai bả lo chạy mất tiêu, rồi bên kia hỏi rồi mày chết mấy chai , ĐM xin lại được 500 chết gần 10chai, con vợ nghe lén chân tay bủn rủn..............Ông zô đây tui , trời ơi gà với vịtWorried

Quay lên trên
bachlong Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn bachlong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/11/2016 lúc 9:09am
Ban đầu được viết bởi SÁM SON SÁM SON viết:

Tôi thấy ông anh bạn nói đúng lắm.... và tôi cũng góp ý thêm là , thường những người giàu sẵn chơi đá gà thì ko nói gì
Còn những người tay làm hàm nhai mà lỡ đam mê ba con gà này rồi .. tôi nói ko bao giờ khá nổi đừng nói tới giàu , như bạn nói đúng nó giết rất rất nhiều thời gian ko còn ko còn thời gian để làm giảu 
Thường thì mới chơi , chơi 1 đến 2 con cho vui thôi , khi đã "nghiện" rồi thì gà hay nào cũng là gà của mình hết , nó ác là ác như vậy .Tính sơ sơ thôi nha Sáng bạn ngủ dậy 7h bắt nước tắm rửa phơi nắng cho 6 đến 7 con cũng hết 9h rồi cho ăn xong nhốt lại cũng 9h30 , ai rũ sỗ gà ôm đi làm 2 hồ về om lấy tang cũng tầm 11h , rồi mất nữa ngày như chơi
Nói túm lại những người đam mê cái trò này thường công ăn việc làm ko ổn định , công việc thì giở dang nhà cửa thì bề bộn dơ bẩn , chưa kể là vợ có kẹt vài triệu hỏi mượn tới cuối tháng lĩnh lương trả , chứ ko xin à nha . anh còn vài trăm bọc dằn túi em à thôi em coi mượn ai đỡ . Vậy mài vài bữa nghe ổng nói đt với ai đó nghe lét được.....má mới hồ đầu đá đồng hồ 2 chấp lại ăn 6 ,5 thấy chắc ăn để luôn ko dằn cho đẹp sổ , ĐM con kia đá trúng mang tai bả lo chạy mất tiêu, rồi bên kia hỏi rồi mày chết mấy chai , ĐM xin lại được 500 chết gần 10chai, con vợ nghe lén chân tay bủn rủn..............Ông zô đây tui , trời ơi gà với vịtWorried

ban đầu còn nhỏ thì thần tượng mấy ông gần nhà nuôi gà j mà mạnh mẽ, anh hùng quá. Qua chơi riết, thấy thằng này mặt mày cũng được mà mê gà quá, sai đi bắt tắt kè, thạch sùng chạy ngay. Rồi thì nhận làm đệ, hồi đó trẻ con mà được ngồi chung mâm với các cụ vừa uống nước chè vừa bàn luận về gà, phân tích đòn lối của gà mình và gà bạn thì oách lắm, mấy thằng cùng lứa hoặc lớn hơn 1 tí chỉ dám mắt tròn, mắt dẹt thôi. Oách nhất là được sư phụ cho đi theo ôm gà, xách cơm... Có lần mẹ tìm qua nhà mắng vốn sư phụ, mình ra sức bảo vệ thầy còn mắng lại cả mẹ. Rồi theo thời gian cũng có riêng cho mình những con gà chiến mặc sự cấm đoán của gia đình. Mình và thằng bạn thân cùng hì hục làm chuồng nuôi chung (ở nhà nó). Trước ngày thi Đại Học còn ôm gà đi xổ. Đậu ĐH, xa gia đình (vẫn đem theo 2 con chiến nhất theo) cuộc sống có khó khăn nhiều khi phải nhịn ăn nhưng gà thì không bữa nào bỏ đói (kẹt thì đã có mấy thằng lính mình mới truyền giáo). Sung mãn nhất là khi tốt nghiệp ra trường có thu nhập cao, dám đá tiền lớn với người ta...Hồi trước quen nhỏ vợ mình nó cũng ủng hộ mình chơi gà vì mình có dẫn vô sới vài lần, thấy bạn trai mình cũng oách. Rồi cưới xong, có bầu, nàng thủ thỉ bên tai: anh ơi, em sợ lông gà làm ảnh hưởng con (2009 đang có dịch cúm gia cầm), hơn nữa gà gáy em không ngủ được. Ok, tất cả vì con! Đứt ruột mà cho đi những chiến kê xuất sắc, mái nhánh thì thịt hết, mái gốc tặng lại cho 1 thằng (cũng tham gia diễn đàn này, khi mình chơi lại xin bắt lại dòng mái đó thì bảo chết rồi, không có mái nhánh luôn). Ừ,thì sự đời, đã chơi gà thì mấy thằng sống thực bụng. Con được 2 tuổi thì mình gầy lại gửi ng ta nuôi cho mình đi đá, to có cỏ rả có, c1,Tây Ninh, Campuchia cũng có nhưng đến khi có biến cố lớn trong gia đình mình mới quyết định nghỉ 1 thời gian (nói bỏ là dối với lòng mình). Nhà chỉ có 2 chị em, chị thì học giỏi (thực ra mình đánh giá không cao vì chỉ biết học), được chuyển thẳng vô Đại Học,ra trường làm lương cao ngất ngưỡng còn có cơ hội học cao hơn ở nước ngoài, còn mình thì bị coi là dân chơi vì me đá gà. Quan niệm của xã hội, gia đình đối với người chơi gà còn nặng nề lắm các bạn ạ. đến bây giờ 2 mặt con, công việc cũng ổn định, đầu tư trang trại, nuôi gà trồng rau sạch (chỉ ăn và cho người thân thôi, ko bán). Nhiều khi nhớ cảm giác ở sới kinh khủng. Đôi lời dài dòng 1 tí, các bạn thông cảm. Nhắn với cu Trưởng: chỉ chơi khi xong bài vở, phụ giúp gia đình thôi. Đừng mê quá mà hỏng sự nghiệp

Người sửa: bachlong - 12/11/2016 lúc 9:17am
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.407 giây.