Phá ngu nên hỏi bác Trọc ^_^!

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
ĐăkLăk Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 31/07/2016
Khu vực: EaSup - ĐăkLăk
Tình trạng: Offline
Điểm: 82
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ĐăkLăk Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Phá ngu nên hỏi bác Trọc ^_^!
    Ngày đăng: 05/07/2017 lúc 8:38pm
chào mọi người trên diển đàn! 
tôi mới chơi gà cũng chưa có nhiều kinh nghiệm nên toàn phá gà ^_^! xin tham khao mọi người như sau! 
tôi cần biết lối đá chủ đạo của 2 con gà này! ưu và nhược điểm của mỗi con! có nên chơi hay là bỏ!
đặc điểm mỗi con như sau:
xám chân vàng: đã 1 dạt xổ, nặng 3kg, gà 8 tháng
xám chân chì: xổ dạt đầu, nặng 2,7kg lun hơn xám chân vàng, gà 8 tháng chưa khô lông ^_^!
Xin mọi người chém mạnh cho tôi học hỏi kinh nghiệm! cảm ơn mọi người! ^_^!
Quay lên trên
daga_2608 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/09/2008
Điểm: 3763
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn daga_2608 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/07/2017 lúc 10:57pm
Gà xám chân xanh đá tốt hơn thích đà đầu mặt. Gà xám chân vàng không chơi được. Lân sau xổ gà rút kinh nghiệm, gà mình thua xương thua lõi nhiều quá, may là con gà xám cv ko biết đá, nên chọn gà cùng cân cùng dộ tuổi để xổ.
Quay lên trên
khuongbui Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 21/08/2015
Khu vực: Đắk Lắk
Điểm: 832
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn khuongbui Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/07/2017 lúc 8:48am
gà nhìn oải quá
Quay lên trên
kY SU HAM GA Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/03/2012
Khu vực: THANHTRI HA NOI
Điểm: 4934
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn kY SU HAM GA Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/07/2017 lúc 9:16am
CN: Mình thích con xám chân chì, nhưng để mà chơi được thì khó nói phải xem thực tế đánh hiệu quả và mức độ đòn thấu đến đâu, chứ kiểu mé dé hầu thế này mà ko sâu chân thì gặp gà khác nó sút chết ngay. Còn con 30 thì luôn và ngay lên đĩa cho đỡ tốn thóc, hơn cân, nước vần mà đánh thế thì chơi gì. Bạn nên chọn gà bằng cân lệch 100g là cùng lệc thế mình phải hơn nước vần và hơn cao thì mới biết được con gà. Trân trọng!
Quay lên trên
phungvantoi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/09/2015
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 2837
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phungvantoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/07/2017 lúc 9:53am
Chan vàng thiện mỗi dọc lối k hay lắm , thử chân sau xem
Quay lên trên
bietphandon Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 28/11/2013
Khu vực: Gadonvietnam
Điểm: 12346
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn bietphandon Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/07/2017 lúc 10:33am
Từ từ rồi .... sẻ cơ cực.
<<<<<<<<<<<< Quân tử bất dĩ ngôn cử nhân, bất dĩ nhân phê ngôn >>>>>>>>>>>>
Người quân tử chẳng vì lời nói khéo mà đề cử người, củng chẳn vì người không hay mà chê lời nói phải.
Quay lên trên
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/11/2011
Khu vực: TP HCM
Điểm: 4435
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/07/2017 lúc 11:36am
- xám chân vàng : gặp lối gay cứng lối bên lên bên xuống, đòn dọc mé hầu quai hàm, khuya đấu dọc nhanh chân
- xám chân chì : gay cứng loại trụ điện đá đầu chủ yếu mé ngang nhanh chân
- cả 2, gặp chủ cứng nước nuôi, chế độ vần hoàn hảo, chăm tốt, nuôi lâu, cứng gà mới ra trường đc,
= xám chân vàng chủ yếu vần "lào đòn" thế gà ăn chịu, chịu đc đòn mới trả đòn đc, nên hơi và đòn đều phải vần kỷ
- xám chân chì, vần gân chủ yếu, lực chân tốt đánh mé ngang mới sâu đòn
cả 2 đều ở mức dưới trung bình về hình thức và chân đá, cần cố gắng hơn nữa nhá, chúc vui .... Big hugBig hugBig hugBig hugBig hugBig hugBig hugBig hugBig hugBig hugBig hug
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7259
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/07/2017 lúc 9:47pm
1. Gà tơ có con càng vần càng hay có con càng vần càng dở, nên dưới 12 tháng thì bạn nên dùng chữ nhẫn để luyện gà...Tuy nhiên gà hay đòn khôn lối nó cũng như cái gai nhọn thì nhọn từ bé, tuy nhiên cũng nhiều cái gai lớn lên nó tù đi, có cái gai thì ngc lại...nhọn hoắt....Big grin ví dụ gai con cầu gai hay con nhím biển ạ...Devil
2. Mùa này nóng dữ tích nước ủ lông nên nên gà thường mỏi trong với gà con mới lên thì ít biểu hiện hơn nhưng khó tránh đc quy luật này...nên đôi khi đòn lối k hết bến. Có con mau đòn khôn lối thường xem sướng mắt, có con ngu lối nhưng tục đòn, lên chân là đổi giá, thế nên ngta mới dám ghép để chờ chữ duyên độ...Big grin
3. Chơi to thì mới xét nét chứ e đoán bác chơi cỏ thì đối thủ quanh quanh cũng vừa sức nên bác cứ giữ mà chơi, giả dụ sở hữu 1con gà dở đôi khi lại có bạn hiền...Devil
4. Bác hỏi đích danh sư kê có thể là thử ae chăng còn nếu là hỏi thật thì khuyên bác chơi cái món này phải từ từ đấy, đặc biệt nếu bác có đk về kinh tế, chứ k sốt ruột đc đâu, dục tốc bất đạt, đạt rồi tụt dốc là k leo lên đc nữa đâu...Big grin
5. Dạo này nóng quá e ít vào mục này đọc hoặc xem vì đang ủ nước tụt lông-ốm trong người nên viết vài chữ cho vui có gì sơ suất mong bác bỏ qua...Big grin

Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
ĐăkLăk Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 31/07/2016
Khu vực: EaSup - ĐăkLăk
Điểm: 82
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ĐăkLăk Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/07/2017 lúc 11:45am
cảm ơn mọi người đã chĩa sẻ kinh nghiệm quý báu! chúc mọi người có những chiến kê xuất sắc! ^_^!

Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.094 giây.