Gà ăn không tiêu nhờ giúp đỡ

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
gadonngoaio Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 23/10/2015
Khu vực: Ngoại ô HN
Tình trạng: Offline
Điểm: 46
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gadonngoaio Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Gà ăn không tiêu nhờ giúp đỡ
    Ngày đăng: 16/07/2017 lúc 5:12pm
Gà 2 độ cỏ, đòn lối khá ưng; nhưng sau độ 2 em nó sinh chuyện ăn ko tiêu.
Tình hình cụ thể: thi thoảng xì xọe đi ỉa như con ngan, cho ăn đồ dễ tiêu lại khỏi; rồi thi thoảng (khoảng 20 ngày) lại bị -> thể lực ko đảm bảo nên ko cho chiến tiếp-vứt đấy. Giờ thấy tình hình nặng thêm, bị đi như ngan thường xuyên; có hiện tượng teo lườn, cho ăn cám/đồ dễ tiêu cũng vẫn ko ổn. giờ lẹo dẹo lắm rồi có nguy cơ tèo.
Mình dự là: nó bị no đòn nên nội tạng có vấn đề - mình mới chơi ko biết chữa; con này đòn, lối, đặc biệt là tốc độ mình rất ưng nên ko muốn cho lên đĩa, hiện tại nó dẹo đến mức (giảm trạng 3 lạng)  thả mái đẻ vào chỉ đuổi mái lấy lệ chứ ko máu.
Nhờ bác nào có kinh nghiệm hồi phục chỉ giúp cách chữa; chỉ mong nó khỏe lại để làm gà đúc
Thanks!
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7261
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/07/2017 lúc 6:21pm
Nuôi bọn nội thương với suy tụt lực vất vả lắm, không chỉ thuốc thang mà khỏi đâu...
Không chăm tốt từ đầu giờ vừa dưỡng vừa chữa rất là mệt, thôi thì ăn chín uống sôi đồ nhẹ có thuốc giải độc gan ruột rồi chờ may mắn thôi.
Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
gadonngoaio Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gadonngoaio Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/07/2017 lúc 3:53pm
Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

Nuôi bọn nội thương với suy tụt lực vất vả lắm, không chỉ thuốc thang mà khỏi đâu...
Không chăm tốt từ đầu giờ vừa dưỡng vừa chữa rất là mệt, thôi thì ăn chín uống sôi đồ nhẹ có thuốc giải độc gan ruột rồi chờ may mắn thôi.
vừa đi vắng về; ku em nuôi hộ đúng dịp trời mưa lại dẹo thêm ít nữa, giờ con ko thèm gáy ^^. gà trống đúc thì mình ko thiếu nhưng lứa con nó oánh tốt phết nên muốn hỏi các bác xem có cách nào để em nó béo lên được ko
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7261
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/07/2017 lúc 5:48pm
Ban đầu được viết bởi gadonngoaio gadonngoaio viết:

Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

vừa đi vắng về; ku em nuôi hộ đúng dịp trời mưa lại dẹo thêm ít nữa, giờ con ko thèm gáy ^^. gà trống đúc thì mình ko thiếu nhưng lứa con nó oánh tốt phết nên muốn hỏi các bác xem có cách nào để em nó béo lên được ko

Chăm bọn này mà hướng dẫn cách này nọ thì gõ phím có mà mấy trang vì nó có nhiều tính huống đk môi trường sống khác nhau, không chỉ chữa thuốc thôi mà khỏi khỏe được đâu. Đó cậu em nuôi dịp mưa rét k biết cách có mà thuốc thần. Gi ống như cùng 1 bệnh người cao huyết áp điều trị khác với người huyết áp thấp. 
Nên cái này ngoài thuốc rất cần kinh nghiệm và MÁT TAY...Big grin
Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7022
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/07/2017 lúc 6:10pm
Thú y -bio sonado về tiẽm theo hd. Nhét thêm tỏi bắc đâp nát. Cho uố g thêm men tieu hoa thú y viperm. Chúc may mắn.
https://postimg.cc/image/ghqb3fifz/ -
Quay lên trên
Xamquy Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 09/05/2013
Khu vực: Phúc thọ
Điểm: 3117
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Xamquy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/07/2017 lúc 8:27pm
Bác làm theo cách này xem mất chút tgian
Tỏi bắc nướng cả vỏ r bóc vỏ nhét cho nó ngày sáng lần vs trc khi ngủ lần
Mua b1+ becomlex cho uống,ăn cơm nóng vài hôm,chú ý chỉ cho ăn vừa ko quá no
Sau tuần hay 10ngày xem tình hình sao rồi bắt đầu mua lươn hay rắn sống nướng lên cho ăn
Tgian nữa cho ăn thịt chó hay thịt bò trần tái
Sẽ ok
Trong môn gà chọi thị tài và hiếu thắng là con đường ngắn nhất dẫn đến thất bại
Quay lên trên
gadonngoaio Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gadonngoaio Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/07/2017 lúc 6:12pm
Cám ơn các pác ghé thăm và chia sẻ; nói chung em cũng có tí kinh nghiệm hồi phục nhưng ca này bó tay rồi. Giờ còn mỗi cách cho ăn đồ dễ tiêu; ngủ ấm và thả vườn thôi; không khỏi thì cũng kệ thôi
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.469 giây.