mổ kén non

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
chetthithoi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
Nhắc lần 1: Không chửi bậy

Gia nhập: 01/04/2014
Khu vực: bắc ninh
Tình trạng: Offline
Điểm: 2525
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chetthithoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: mổ kén non
    Ngày đăng: 06/10/2017 lúc 2:26pm
các ae sư kê nhiều kinh nghiệm chỉ bảo em vấn đề này nhé
gà em bị kén đỉnh đầu, em mổ non nên kén chưa lóc vì thế không lấy hết chân (lấy nhím gắp sạch rôi) đã khâu lại
cho em hỏi : nếu vẫn còn kén mà phải mổ lại vậy vết mổ chỗ cũ hay mổ chỗ khác và nó có nhanh liền không . thank các ae quan tâm Big hugBig hugBig hugBlushing
MẸ VÀ VỢ, CON ĐỂ TRONG TIM
GÀ VÀ BẠN BÈ ĐỂ TRONG NÃO
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7261
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/10/2017 lúc 3:20pm
Bạn để 1 khoảng hở không khâu kín. Thường xuôi phía dưới vết mổ, nếu tạo kén chờ nó vón sẽ đùn qua chỗ hở ấy, khi thật khô cứng có thể nặn hoặc rút ra giống như trứng cá ở người ấy...
Giả dụ phải mổ lại thì tránh vết cũ ra 1 chút, còn lâu hay chậm là do 1 phần ở con gà, 1 phần do mình nếu sờ mó nhiều, để ẩm ướt nhiễm trùng, sát khuẩn kém sẽ lâu hơn, nên đừng sốt ruột. Đấy như bạn mổ non sẽ có nguy vơ bị lại tổng cộng là 2 lần kén....
Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
chetthithoi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
Nhắc lần 1: Không chửi bậy

Gia nhập: 01/04/2014
Khu vực: bắc ninh
Điểm: 2525
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chetthithoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/10/2017 lúc 7:25am
thank bác vũ

MẸ VÀ VỢ, CON ĐỂ TRONG TIM
GÀ VÀ BẠN BÈ ĐỂ TRONG NÃO
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.125 giây.