tôi là bác sĩ gà đây

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 2425262728 45>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
hoang_bmt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/11/2012
Khu vực: DAKLAK+BINHDINH
Tình trạng: Offline
Điểm: 532
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hoang_bmt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/04/2013 lúc 12:31am
Ban đầu được viết bởi tappro1991 tappro1991 viết:

mình xin hỏi có 1 con gà mái nó hay bị hắt xì hơi
mồm thì k thấy đờm rãi gì
lúc đầu thì ăn uống bình thường giờ thì đi lại chậm chạp bỏ ăn( ăn rất ít) bây giờ rất gầy
bác sĩ cho xin toa thuốc cho gà ăn khỏe giúp em vì 3 tháng nay nó k đẻ rồi
 Gà bị CRD thì sao mà đẻ.Bạn mua thuốc chữa bệnh CRD(hô hấp mãn tính) về cho uống +thêm tỏi +nước điện giải
Quay lên trên
hoang_bmt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hoang_bmt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/04/2013 lúc 12:38am
Ban đầu được viết bởi beoma90 beoma90 viết:

Bác sĩ ! Cho mình hỏi ,mình có đàn gà 6 con,gà khoảng 10 ngày thì mình bắt về nuôi.bjo khoảng 15 ngày oy.lúc trước gà đc mẹ nuôi,bjo mình bắt về úm.lúc vận chuyển thì có bị gió,vì đi mất 20p.bjo về nhà thì đc 2 ngày 2 con có hiện tượng củ rủ ,chậm hơn mấy em khác.
Bjo mình phải làm sao,mình vừa mua thuốc Viêm Ôn Thanh và Hupha-Enrofloxacln cho uống.
Mình sin hỏi Bác Sĩ tư vấn cho mình
Gà con lon ton thì khó nói lắm.Cứ phòng bệnh hơn chữa.Thường thì phòng ngừa bằng cách cho gà con uống TETRA - POLYVITAMIN. Mỗi thứ 1gam pha vào 1liit nước cho gà con uống 2 ngày
Quay lên trên
BG0289 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 30/03/2013
Khu vực: Tứ Hải Giai Huynh Đệ
Điểm: 814
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn BG0289 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/04/2013 lúc 12:38am
Ban đầu được viết bởi hoang_bmt hoang_bmt viết:

Ban đầu được viết bởi BG0289 BG0289 viết:

[QUOTE=hoang_bmt]

[QUOTE=BG0289]Bác sĩ ơi!cho e hỏi gà của e vần đòn về 2hôm sau đi tập tễnh 1chân nhưng đến bây giờ thì nằm liệt jườg rùi..e cũng đã xoa dầu con hổ,cho uống kháng sih mà chả thấy đỡ..[/QUO
 Bệnh này khó lành,hên xui: Mua 4 liều thuốc bổ gân cơ,chia làm 4 ngày.Mỗi ngày uống 2 lần

thuốc bổ gân cơ mua ở đâu vậy Bác
 Thuốc mua ở tiệm thuốc tây

tks bác sĩ!
Quay lên trên
choivithich Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 11/03/2013
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 194
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn choivithich Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/04/2013 lúc 2:34am
 Bác ngoc an mui ne có nhiều bài thuốc hay thật, anh em chịu khó tìm đọc lại các bài bác đã đăng. Mình theo dõi thấy nhiều người cứ hỏi lại các câu hỏi gần như cũ thành ra trả lời cũng dở mà ko thì lại áy náy. Nên đặt những câu hỏi mà chưa ai hỏi để khỏi mất thì giờ của chủ thớt và cũng là để tôn trọng những bài bác đã trả lời rôi! Vài lời tâm huyết mong mọi người lưu tâm. Thật sự tìm được 1 người tâm huyết như bác Ngọc Ân cũng hiếm đấy các chiến hữu ah! Tôi theo dõi và đọc gần như tất cả các câu hỏi của mọi người cũng như câu trả lời của  bác Ngọc Ân. Tự nhiên thấy buồn, ko ngủ được vì thật sự bác Ngọc Ân ko tham gia diễn đàn nữa thì thật dáng tiếc! Bác đã trả lời rất chi tiết tỉ mỉ từng câu hỏi của mọi người, mọi lứa tuổi chứng tỏ là một con người rất tâm huyết và yêu Gà. Nhưng từ trang 22 bác ko nói gì nữa...thấy thương những em gà ko đc bác tư vấn mà phải chết hoặc thương tật suốt đời...!

Người sửa: choivithich - 03/04/2013 lúc 2:52am
Quay lên trên
beoma90 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 25/03/2013
Khu vực: tp nam dinh
Điểm: 99
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn beoma90 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/04/2013 lúc 8:13am

Bác sĩ ! Cho mình hỏi ,mình có đàn gà 6 con,gà khoảng 10 ngày thì mình bắt về nuôi.bjo khoảng 15 ngày oy.lúc trước gà đc mẹ nuôi,bjo mình bắt về úm.lúc vận chuyển thì có bị gió,vì đi mất 20p.bjo về nhà thì đc 2 ngày 2 con có hiện tượng củ rủ ,chậm hơn mấy em khác.
Bjo mình phải làm sao,mình vừa mua thuốc Viêm Ôn Thanh và Hupha-Enrofloxacln cho uống.
Gà con lon ton thì khó nói lắm.Cứ phòng bệnh hơn chữa.Thường thì phòng ngừa bằng cách cho gà con uống TETRA - POLYVITAMIN. Mỗi thứ 1gam pha vào 1liit nước cho gà con uống 2 ngày

tkế sin hỏi bác sĩ dạy cko mình cách chăm sóc gà con lon ton đến lúc 2 tháng tuổi với.cách phòng ngừa bệnh{đầy đủ nha bác sĩ}.thank's bác sĩ.
Quay lên trên
beoma90 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn beoma90 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/04/2013 lúc 8:16am

tkế sin hỏi bác sĩ dạy cko mình cách chăm sóc gà con lon ton đến lúc 2 tháng tuổi với.cách phòng ngừa bệnh{đầy đủ nha bác sĩ}.thank's bác sĩ.
Quay lên trên
tamma0ht Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Khu vực: thach that
Điểm: 27
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tamma0ht Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/04/2013 lúc 9:04am
bac sy cho e hoi mua thuoc dac tri moc la thuoc gi vay?
Quay lên trên
tamma0ht Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tamma0ht Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/04/2013 lúc 9:16am
bác sỹ ơi gà em bị mé ở mỏ làm thế nào để khỏi được vậy anh. và bị rách màng mắt chữa thế nào vậy? Chỉ giáo giúp em. Thank you a trước
Quay lên trên
tamma0ht Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tamma0ht Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/04/2013 lúc 9:21am

Bác sỹ cho em hỏi cách chữa rách mí mắt với, và bị mé ở mỏ nữa chỉ giáo giúp em

Quay lên trên
beoma90 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn beoma90 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/04/2013 lúc 4:31pm
bác sĩ ơi.gà em bị phân dính đít thì làm sao bác sĩ
Quay lên trên
hoang_bmt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hoang_bmt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/04/2013 lúc 6:29pm

bác sĩ ơi.gà em bị phân dính đít thì làm sao bác sĩ
 Genta 3gam - L-Bio 2 gói/lần.Ngày uống 2 lần.Uống 3 ngày
Quay lên trên
hoang_bmt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hoang_bmt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/04/2013 lúc 6:33pm
Ban đầu được viết bởi choivithich choivithich viết:

Bác ngoc an mui ne có nhiều bài thuốc hay thật, anh em chịu khó tìm đọc lại các bài bác đã đăng. Mình theo dõi thấy nhiều người cứ hỏi lại các câu hỏi gần như cũ thành ra trả lời cũng dở mà ko thì lại áy náy. Nên đặt những câu hỏi mà chưa ai hỏi để khỏi mất thì giờ của chủ thớt và cũng là để tôn trọng những bài bác đã trả lời rôi! Vài lời tâm huyết mong mọi người lưu tâm. Thật sự tìm được 1 người tâm huyết như bác Ngọc Ân cũng hiếm đấy các chiến hữu ah! Tôi theo dõi và đọc gần như tất cả các câu hỏi của mọi người cũng như câu trả lời của  bác Ngọc Ân. Tự nhiên thấy buồn, ko ngủ được vì thật sự bác Ngọc Ân ko tham gia diễn đàn nữa thì thật dáng tiếc! Bác đã trả lời rất chi tiết tỉ mỉ từng câu hỏi của mọi người, mọi lứa tuổi chứng tỏ là một con người rất tâm huyết và yêu Gà. Nhưng từ trang 22 bác ko nói gì nữa...thấy thương những em gà ko đc bác tư vấn mà phải chết hoặc thương tật suốt đời...!
 Chính xác là như thế.Những bài thuốc mà bác Ngọc Ẩn viết rất bổ ích.Tôi đã viết tất cả và trả lời cho aeBig grin.Vì thế ae cũng nên viết tất cả lại mà sau này có thể dùng,không cần phải hỏi nữa.Đúng là còn những bệnh hiểm nghèo nữa nhưng bac Ngọc Ẩn nhà ta đã ẩn mình đâu mất tiêu rồiSad
Quay lên trên
hoang_bmt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hoang_bmt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/04/2013 lúc 6:36pm

Cách phòng ngừa gà con:Polyvitamin 1gam hòa với 1lit nước uống liên tục 3 ngày
Quay lên trên
beoma90 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn beoma90 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/04/2013 lúc 7:40pm
Chắc con gà dính phân hy sinh oy.yếu lắm bác sĩ ak.
Có mỗi bị từ trưa ma 2 tiếng đã cù rù ko ăn uống ji.mà chân đứng ko vững nữa.nản wa
Quay lên trên
beoma90 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn beoma90 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/04/2013 lúc 7:47pm

Thế cho mình hỏi là gà mớ nở ra thiy bao nhiu ngày uống đc.và chỉ uống 1 lần hay định kỳ ntn bác sĩ.và hỏi lun là cho gà con ăn trộn rau muống hoặc cà chua,rau cải vs cám cò thì gà con ăn có sao ko.vì gà mình ăn như vậy rất khoẻ.
Quay lên trên
beoma90 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn beoma90 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/04/2013 lúc 7:48pm

Thế cho mình hỏi là gà mớ nở ra thiy bao nhiu ngày uống đc.và chỉ uống 1 lần hay định kỳ ntn bác sĩ.và hỏi lun là cho gà con ăn trộn rau muống hoặc cà chua,rau cải vs cám cò thì gà con ăn có sao ko.vì gà mình ăn như vậy rất khoẻ.
Quay lên trên
hoang_bmt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hoang_bmt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/04/2013 lúc 2:19am
 gà con vừa nở ra 48h sau mới cho ăn và uống.còn ăn ntn thì mỗi người 1 cáchBig grincứ thấy khỏe hì cho ăn k sao cả
Quay lên trên
nguyenthanhtambmt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 03/04/2013
Khu vực: ĐĂK LĂK
Điểm: 144
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenthanhtambmt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/04/2013 lúc 9:53am
bác sĩ cho em hỏi. hiện em đang có 1 cặp gà con khoản 1,5kg. tình trạng thấy vẫn bình thường. nhưng 2 bữa nay cho nó ăn. thì nó ăn rất ít, thậm chí không ăn.....theo bác sĩ nó bị nguyên nhân nào. và cách khắc phục.
Tình trạng nhà có gà bị bệnh. cụ thể là gà đang ấp 3 hay 4 ngày tự nhiên bỏ ấp, thấy buồn buồn và bị cho vào nôi f luôn. 1 con ăn không tiêu, đã mua thuốc cho uống... cũng không hết, người càng ngày càng teo và khô đi. và dã die. chỉ còn 1 cặp gà con. đang biến ăn... mong bác sĩ tư vấn giúp em. Thanks BS
Quay lên trên
SucNguyenVan Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 20/03/2013
Khu vực: Hải Dương.
Điểm: 567
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn SucNguyenVan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/04/2013 lúc 1:22pm
Ai giúp em với? Con gà của em vẩy nó cứ đỏ lên rồi bong ra mất hết vậy rồi chảy máu.
Quay lên trên
beoma90 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn beoma90 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/04/2013 lúc 3:37pm
Sin hỏi bác sĩ .gà em rất hay nhưng bị sưng cụm bàn chân.vì gà đá vào cửa sắt .mà cách khoảng mấy tháng oy.sin hỏi có chữa đc không.và cách ckữa ntn.
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 2425262728 45>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.297 giây.